• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanQuang

Các bác cho em hỏi là có bác nào bị giống em không :(. Sau một thời gian sử dụng thì cái chỗ nhét bút bị ma sát nên bị mòn ===> nên bút của mình bây giờ rất lỏng nên bị rơi bút hoài àh :|. Có bác nào biết cách khắc phục không . hay có thể ra đâu để sửa ( mình ở TP) .;;)

cái này theo mình chỉ có cách dùng 1 lớp băng dính dán vòng quanh cổ bút của bạn thôi.Bạn thử xem nhé.

Các bác cho em hỏi là có bác nào bị giống em không :(. Sau một thời gian sử dụng thì cái chỗ nhét bút bị ma sát nên bị mòn ===> nên bút của mình bây giờ rất lỏng nên bị rơi bút hoài àh :|. Có bác nào biết cách khắc phục không . hay có thể ra đâu để sửa ( mình ở TP) .;;)

Bạn dùng máy gì thế? Bên trong chỗ nhét bút có một cái ngàm nhựa, bung máy ra sẽ thấy, tìm cái gì đó nhét vào cho nó nhô ra lại rồi chấm miếng keo dán sắt vô là OK thôi!

trungkt

các bro cho e hỏi là mua bút HP 6828 ở đâu đấy :( bn xiền đấy

quên mất là e ở Hà nội :)

Last edited by a moderator:

biliem

chủ đề về bút lúc trước có nói rối, nhìu wa1 nên bị MOD lock lun, tui nhớ khong lầm thì cuối cùng các bro đút kết kinh nghiệm là:đục thủng 1 lổ rồi xỏ dây cột bút vào là yên tâm, ko sợ rớt nữa, hì hì. Vui thôi, tốt nhất là dán miếng băng keo trong vòng quanh ở sát phần nhựa là đc rồi, lâu lâu nó bung ra thì dán lại, chứ bung máy thì eo ôi, khiếp......

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Một cách khác để đẹp hơn cho cây bút của bạn là bạn chỉ cần dán một miếng băng keo sần vào trong lỗ để chọt bút của bạn là được như vậy vừa kín không nhìn thấy lại không phải dán băng keo lên cây bút của bạn. Thân!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu tấm cảm ứng kém nhậy,đơ thì chỉ có thay thôi.Còn tuổi thọ thì phụ thuộc vào nhà sản xuất và ý thức của người sử dụng bạn ạ:D

Thay miếng cảm ứng, khi lột miếng cũ ra có dễ không các Bạn? Nếu khó thì làm cách nào để lột được ra? Miếng của Mình dùng gần 1 năm rồi giờ muốn thay miếng khác. Thân!

Tuan1412

Thay miếng cảm ứng, khi lột miếng cũ ra có dễ không các Bạn? Nếu khó thì làm cách nào để lột được ra? Miếng của Mình dùng gần 1 năm rồi giờ muốn thay miếng khác. Thân!
Bóc miếng cảm ứng ra đơn giản thui bạn,bạn dùng móng tay để dài 1 chút thì dễ hơn cậy ở góc màn hình,rồi bóc ra thui.Xong rùi muốn thay miếng khác lên thì nhớ là fải lau thật sạch lại màn hình đi,rồi mới dán miếng mới lên

wonbi

muốn kiếm 1 cái bao da cầm tay cho 02s mà giá cho sv, anh em chỉ giùm e ạ!!!

wonbi

dạ,cám ơn anh...hĩ..vậy chắc fải kiếm bao da lô ngoài lề đường rồi!!

dạ,cám ơn anh...hĩ..vậy chắc fải kiếm bao da lô ngoài lề đường rồi!!

Bạn thử qua tiệm Kim Anh bên 3-2 xem có bao da cho O2S ko, hôm trước mới mua một cái cầm tay cho con Neo, khá đẹp và vừa vặn, thử sang đó hỏi xem con S có ko nhé!

trongtints

Bút cảm ứng cho O2 Exec giá chuẩn khoảng bao nhiêu vậy các pác, mình muốn mua vài cây để giành vì bị rớt hoài àh.! Cho xin địa chỉ tin cậy luôn nhé.! Thanks.

TuanQuang

Bút cảm ứng cho O2 Exec giá chuẩn khoảng bao nhiêu vậy các pác, mình muốn mua vài cây để giành vì bị rớt hoài àh.! Cho xin địa chỉ tin cậy luôn nhé.! Thanks.

Trước tiên bạn phải nói bạn ở đâu ? bút cho Exec rất nhiều và rẻ thôi bạn ah ( Khoảng 30k). Nếu bạn ở HN thì bạn qua 72 đường Bưởi nhé.

18S67705

mình đang cần thay tấm dán màn hinh cho O2 Exec. Dùng loại này thì tốt, giá cả thế nào....

asutaka3

mình thấy mấy ông sửa di động ngoài hàng dùng băng dính để tháo ra bạn ạ.
lấy một mẩu băng dính ( càng dính càng tốt ), nhớ dính một mặt thật chặt vào ngón tay, rồi đầu kia dính vào góc vuông trên màn hình, rồi tử từ kéo ra.
mấy ông học việc dán điện thoại làm thế suốt ( toàn dán hỏng nên hay phải bóc mà ) .
chúc vui !!:D

Anbis

Ở SG thì chỗ nào dán màn hình chuẩn nhỉ ? Bữa trước, em dán ở HNam mà gặp 1 chị dán cho xong thì thấy thất vọng quá, bong bóng tè le >.<

Ở SG thì chỗ nào dán màn hình chuẩn nhỉ ? Bữa trước, em dán ở HNam mà gặp 1 chị dán cho xong thì thấy thất vọng quá, bong bóng tè le >.<

Dán thì bạn chỉ cần đi mua về rồi tự dán, ở mấy trang đầu đã có hướng dẫn cách dán rõ ràng và cụ thể rồi mà bạn, ra tiệm người ta dán ko bằng ở nhà mình tự dán đâu!

DucLinh

mình đang cần thay tấm dán màn hinh cho O2 Exec. Dùng loại này thì tốt, giá cả thế nào....
Ông bạn đồng hương ra Phú Thái 46 Đại La mà dán màn hình,mình dán rất nhìu nơi nhưng thấy ở đây có giá cả và chất lượng OK nhất (30k miéng dán Rinco).

Status
Không mở trả lời sau này.