• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
cho em hỏi, bây giờ muốn thay vỏ và mua bút mới cho HP IPAQ thì kiếm ở đâu vậy?? Chỉ ở Hà Nội thôi các bác nhé T__T. Con HP của em ghẻ quá rồi >""<

Vỏ con này ko có đâu bạn ơi, nếu cũ hoặc trầy quá thì tháo ra đi sơn lại, còn bút thì mua bút của Atom (nếu ko lầm thì bạn đang dùng HP 6828) mà dùng, vì 2 con này dùng chung được nhiều thứ!

vanhuan

1 ngày ko may bạn đánh rơi bút và bị gãy mất đầu bút?Đừng lo đây là mẹo cuả mình:
-lấy quẹt gas hơ nóng đầu bút bị gãy cho đến khi nhựa còn lại trong đầu bút chảy ra
-nhựa đang chảy dốc đầu bút xuống được 2.5mm trở lên thì nhúng ngay vào chậu nước lạnh
-lấy giấy nhám hoặc đá mài dao mịn bo hoặc mài nhẹ theo ý muốn
-dùng ngay
*kiểu này bút bán cho ai đây???

bác ơi cho em hỏi: nếu em đã làm mà sử dụng thời gian nó gãy tiếp và hết nhựa bên trong thì làm sao,chẳng lẽ mua bút mới sao phí quá;;)

djtrungkien

bác ơi cho em hỏi: nếu em đã làm mà sử dụng thời gian nó gãy tiếp và hết nhựa bên trong thì làm sao,chẳng lẽ mua bút mới sao phí quá;;)

bạn kiểm 1 mẩu nhựa cứng màu đen rồi mài vót cho vừa với đầu bút.Hơ nóng đầu bút khi đó 1 nhựa chảy dần thì bạn ấn từ từ vào sau đó thấy vừa ý thì nhúng vào chậu nước lạnh và cuối cùng là mài thât khéo để có 1 đầu bút như bút mới.CHÚC MAY MẮN:D:D:D

dinhthoduc

em nghe nói có miếng gián màn hình làm tăng khả năng bắt sóng wifi anh em nào biết chổ bán, giá cả bao nhiêu cho mình xin, mình ở TPHCM

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em nghe nói có miếng gián màn hình làm tăng khả năng bắt sóng wifi anh em nào biết chổ bán, giá cả bao nhiêu cho mình xin, mình ở TPHCM

Chưa bao giờ nghe nói có tấm miếng dán mà lại tăng khả năng bắt sóng wifi hay tại mình không biết nhỉ :-??:-??:-??

Moon_River

Vứt luôn:D:D:D:D:D!!! Lên 72 đường bưởi mua cái bút mới!!! Em thấy bảo là anh em trong diễn đàn, chỉ tầm 50k đổ lại thôi!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

donquixote

em ở hn, đang cần tìm 1 vỏ silicon và 1 bao da cho con atom life như trên hình. Bác nào có hoặc biết chỗ nào bán xin hãy chỉ giúp em.
Silicone-Skin-Case-x2-LCD-FLIM-FOR-o2-xda-atom-life_W0QQitemZ200160789560QQihZ010QQcategoryZ20345QQcmdZViewItem

matrix_reload

Hiểu sao đây?

chắc chắn không cần hàng xịn với cây bút rồi chú ơi, kinh nghiệm dùng bút là nên nhỏ ít keo 502 vào đầu bút là dùng vô tư luôn, mà chẳng phải tốn mấy xịch mua bút mới.

Câu này cần hiểu như thế nào đây?

exec1984

Active Member
Câu này cần hiểu như thế nào đây?

Anh Dũng nói thế là rất chính xác đấy.mình đã thử và rất hài lòng dùng chắc tay lắm.bạn cho 1 ít vào gần đầu bút chỗ tiếp xúc giữa đầu bút và phần cán cầm (ít thôi nhé)

ndb0903401104

Anh Dũng nói thế là rất chính xác đấy.mình đã thử và rất hài lòng dùng chắc tay lắm.bạn cho 1 ít vào gần đầu bút chỗ tiếp xúc giữa đầu bút và phần cán cầm (ít thôi nhé)

Cái lày chỉ dùng khi bút bị lỏng so với máy thôi chứ ạ:D

Em thấy bọn Trung Quốc n HongKong hay dùng cái bao nhựa cứng trong suốt, có cả logo HTC đàng hoàng:O (chắc hàng nhái:-?). Cơ mà kể ra cũng được lắm. CHả biết HN có chỗ nào bán không các pác nhể.

exec1984

Active Member
Anh em nào có kinh nghiệm may bao da cho PDA ở Hà Trung ko chỉ cho mình với,cho mình địa chỉ nào may tốt tốt ý.hôm nay di xem thấy mấy cái bao da làm sẵn ở đấy xấu quá,

Bạn thử qua tiệm Kim Anh bên 3-2 xem có bao da cho O2S ko, hôm trước mới mua một cái cầm tay cho con Neo, khá đẹp và vừa vặn, thử sang đó hỏi xem con S có ko nhé!
Mình cũng đang muốn kiếm một cái cho con Neo của mình. Hình thức bao da của ban thế nào, cho mình xinh vài cái hình vào hòm thư được không bạn!?
hoannguyenvimaru@yahoo.com.vn=D>
hoặc vimaru.hoannguyen@gmail.com.vn

ntdung86

máy em khi mua mới, có 2 cây bút. Trong đó có 1 cây đút vào thấy rất nhẹ nhàng, còn cây kia thì hơi chặt. Vậy là có 1 cây dỏm & 1 cây Zin phải không bác? Em cũng không biết cây thế nào là Zin nữa. Nhưng em làm cây chặt rôi xuống đất , thì bị gãy đầu viết. Còn cây kia em chưa dám thử để có kết luận. Nhờ các bác giúp dùm tí.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
máy em khi mua mới, có 2 cây bút. Trong đó có 1 cây đút vào thấy rất nhẹ nhàng, còn cây kia thì hơi chặt. Vậy là có 1 cây dỏm & 1 cây Zin phải không bác? Em cũng không biết cây thế nào là Zin nữa. Nhưng em làm cây chặt rôi xuống đất , thì bị gãy đầu viết. Còn cây kia em chưa dám thử để có kết luận. Nhờ các bác giúp dùm tí.

Thường thì bút zin và bút lô nhìn là biết liền bút zin thì nhìn sắc nét chất liệu nhìn cũng khác so với bút lô. Các chi tiết nhìn cũng sắc sảo và zin hơn :D. Còn việc để rơi gẫy thì còn tuỳ thuộc rơi thế nào thôi kể cả bút zin khi rơi mà cắm đầu bút xuống thì vẫn gãy như thường thôi bạn ạ. Thân!!!

rosa

Trời ơi, các bác ơi, tôi làm mất hết cả bút rồi. Các bác nào ở Hà Nội chỉ tôi chỗ mua và cách chọn cũng như giá với (bút cho O2s). Tôi ra mấy cửa hàng mà chúng nó thét giá cao quá trời luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.