• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

Kobold1609

IBE BackUP v1.1

IBE BackUP v1.1​

Lại một phần mễm nữa của hãng IBE - IBE Backup.Phần mềm Backup khá hay cho phép bạn backup PIM Date,Emails,Registry,My Documents.

Có 3 chế độ chọn lựa Backup :
-Full
-Custom
-Đặt lịch backup

Hình mô tả

Hướng dẫn đăng kí:
Sau khi cài đặt PM xong,copy file IBLxppc.DLL đính kèm dưới đây vào thư mục Windows trên PPC.Như vậy bạn đã đăng kí xong.

PM đính kèm dưới đây

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P

Jeyo Mobile Extender for Outlook v2.5

Phần mềm quen thuộc đã giới thiệu ở bản 2.0.
Khá hữu dụng trong việc quản lý và sao lưu SMS vào PC.
Cập nhật chính tại phiên bản này là hỗ trợ Outlook 2007 và Windows Vista, ngoài ra có thêm 1 số chức năng khác rất đáng quan tâm giúp cho việc quản lý và sao lưu dễ dàng hơn! :D

Phần mềm cài trên PC và sẽ tự động đồng hóa SMS khi Sync giữa PC và PPC
Cài đặt soft sau đó copy file patch vào thư mục cài đặt để CR file JME.dll. Sau đó đăng kí và sử dụng soft theo Own của PPC với số bất kì! :D

Hình ảnh sau khi đăng kí và patch thành công:

Phần mềm được tải tại đây:

LuongQuang

Super V.I.P

Sunnysoft Backup Manager
version 4.0.0.2 build 02151

Phần mềm sao lưu data trên PPC khá quen thuộc. Phiên bản 4.0 đã được giới thiệu ở trang đầu tiên của thread này, đây là build mới nhất cập nhật ngày 22-2-2007 với 1 số thay đổi nhỏ và chạy nhanh hơn!

Hỗ trợ WM03SE và WM5, WM6 các loại màn hình.
MTK cũ của bản 4.0 vẫn chạy tốt. ;)

Link tải file cài đặt CAB cho WM03SE:

Link tải file cài đặt CAB cho WM05:

MTK trong file đính kèm :D

Chỉnh sửa cuối:

villas

Bác tanlinhub cho mình hỏi tý.Sao mình cài NS Contacts Backup v1.2 vào thì nó đòi phải dùng bảng Microsoft.net compact Framework bảng mới hơn. vậy thì mình phải làm gì? Cài bảng Microsoft.net compact Framework như thế nào?
Thanks

Chào các bác!
Các bác cho mình hỏi thêm tý nữa. Mình mới dùng PPC nên chưa có kinh nghiệm. Trong Topic này các bác đưa rất nhiều soft về phần Backup. Thế theo kinh nghiệm các bác thì dùng soft nào tốt và ôn định nhất cho con Qtek S200?
Cảm ơn nhiều!

Atemis

Active Member
híc có bác nào cứu được em vụ này không nhỉ?Em dang dùng fần mêm spb backup nhưng tự nhiên nó bị dở hơi 1 cái là cái file backup đó không làm sao restore lại được vô nữa.Cứ chọt vào là nó bắt reset liền.kiểu này mà cài lại tất cả các soft chắc chết mất.

overandover

Hic hic SpbBackup 1.5.5 khi backup thì dùm ROM 2.00.02 nhưng khi restore thì đã up ROM lên 2.10.02 bị lỗi, không restore được, bạn nào biết cách khắc phục không? chỉ mình với. Cảm ơn!

Nemmatlanh

Hic hic SpbBackup 1.5.5 khi backup thì dùm ROM 2.00.02 nhưng khi restore thì đã up ROM lên 2.10.02 bị lỗi, không restore được, bạn nào biết cách khắc phục không? chỉ mình với. Cảm ơn!

Bạn đã Up lên Rom khác rồi thì không nên Restore File Backup của ROm cũ.Nếu Restore sẽ gây ra lỗi đó.Backup chỉ dùng trên cùng 1 ROm mà thôi.Vì mỗi Rom khác nhau có cấu trúc khác nhau.Thân!

Kangmin82

Bạn đã Up lên Rom khác rồi thì không nên Restore File Backup của ROm cũ.Nếu Restore sẽ gây ra lỗi đó.Backup chỉ dùng trên cùng 1 ROm mà thôi.Vì mỗi Rom khác nhau có cấu trúc khác nhau.Thân!

Thế bác nemmatlanh cho hỏi backup contact thì có cần 1ROM ko ah`?:)) Hay ROM nào cũng backup & restore contact đc??

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Thế bác nemmatlanh cho hỏi backup contact thì có cần 1ROM ko ah`?:)) Hay ROM nào cũng backup & restore contact đc??

:D :D :D Đối với Contact thì có thể Backup được từ Rom này sang Rom khác bằng các Soft khác nhau.Nếu với Win2k5 thì có thể dùng Soft BackupUtinity còn với ROm 2k6 hoặc Backup từ Rom 2k5 sang Rom 2k6 thì có thể dùng Soft PPCBckpContacts là okie.Nhưng mà theo em cách Backup Contact ngon lành nhất vẫn là Syn với PC thôi :D :D :D

mình đang dùng SPB back up, dùng chức năng Schedule back up, đã chek vào 'auto soft reset after backup' và 'auto turn off after soft reset', thế nhưng sau khi nó back up xong thì báo là 'we recommend ...you should perform a softreset' rồi đứng đó luôn, phải chọt vào chữ reset thì nó mới reset, như vậy nó bị sao vậy các bác? hay là tại mình cài nó trên thẻ nên mới bị vậy?

htoquang

Đúng rồi ! SPBbackup vesion cũ cài trên thẻ hay bị như vậy lắm ! Bản mới 1.5.5 ( 2610 ) đã khắc phục lỗi này

tiendat202

máy tơ không biêt làm sao,cứ đang backup thì hiên lỗi "can' not back up thí file..."thế là teo,như thế là do máy hay tại virus?

khanhgt

mình đang dùng SPB back up, dùng chức năng Schedule back up, đã chek vào 'auto soft reset after backup' và 'auto turn off after soft reset', thế nhưng sau khi nó back up xong thì báo là 'we recommend ...you should perform a softreset' rồi đứng đó luôn, phải chọt vào chữ reset thì nó mới reset, như vậy nó bị sao vậy các bác? hay là tại mình cài nó trên thẻ nên mới bị vậy?
Cái này là lỗi do quá trình Backup có những File của Windows đã bị thay đổi nên khi Back up Registry thì nó không tìm được các File ấy nên nó báo là có lỗi trong quá trình Back up thôi mà ! Mình cũng bị như vậy do thay đổi các File Start up nên mỗi lần Back up là nó báo có lỗi trong quá trình sử dụng thôi !
Đúng rồi ! SPBbackup vesion cũ cài trên thẻ hay bị như vậy lắm ! Bản mới 1.5.5 ( 2610 ) đã khắc phục lỗi này
Chương trình SPB Backup nó có cả Plugin ở Today nên bạn cần cài vào máy để tốc độ truy xuất dữ liệu nhanh hơn và không bị treo máy ! :D

Cái này là lỗi do quá trình Backup có những File của Windows đã bị thay đổi nên khi Back up Registry thì nó không tìm được các File ấy nên nó báo là có lỗi trong quá trình Back up thôi mà ! Mình cũng bị như vậy do thay đổi các File Start up nên mỗi lần Back up là nó báo có lỗi trong quá trình sử dụng thôi !
vậy thì làm thế nào để khắc phục hả bạn? bởi vì mình thường cho nó backup lúc...nữa đêm, cho nên nó bị đứng ngay đó là sáng hôm sau máy mình nó ko báo thức được luôn :-??

shogunr125

vậy thì làm thế nào để khắc phục hả bạn? bởi vì mình thường cho nó backup lúc...nữa đêm, cho nên nó bị đứng ngay đó là sáng hôm sau máy mình nó ko báo thức được luôn :-??

Đơn giản! Bạn chỉ cần tắt chức năng tự backup của nó đi là xong. OK? :D

Đơn giản! Bạn chỉ cần tắt chức năng tự backup của nó đi là xong. OK? :D

Ok sao được chứ! mình cần chức năng đó của nó mà, ban ngày thì ko rãnh để back up, chỉ còn cách cho nó tự back up ban đêm thôi, nếu tắt nó đi thì còn gì để hỏi nữa? :))

ThaiKien

Super V.I.P
EasyHelper.Contact + SMSBackup.v1.0

EasyHelper Contact + SMSBackup.v1.0
Phần mềm nhỏ gỏn dùng để Backup contact và SMS (đã được giới thiệu nay bổ sung thêm phần backup SMS). Backup và restore contact vào Phone Memory và SimCard. Backup toàn bộ SMS vào một file.
Tham khảo: http://easyhelper.googlepages.com/home2

aphongs

mấy anh cho em hoỉi em dùng backup của máy o2 mini khi em backup phần danh bạ thì nó chạy tới 100% rùi báo đã hoàn tất,sau đó em hand reset lại may và vào phần phục hồi thì nó cũng chạy tới 100% và báo hoàn tất,em vào lại danh bạ thì thấy không có gì hết trống trơn,huhuhuh bây giờ em phải làm sao hả các anh xin giúp dùm em

LuongQuang

Super V.I.P
PIM Backup v1.3

Phiên bản cập nhật ngày 30-3-2007, phần mềm này đã được giới thiệu trong Chủ đề Ứng dụng cập nhật, nay giới thiệu lại vào đây cho đúng chủ đề để các bạn tiện khi tìm kiếm tham khảo.

Phần mềm Free này được dotfred trên Wiki giới thiệu, link của thread này trên Wiki:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=299705

Phiên bản này fix lỗi Restore của CallLogs trên WM6.
Phần mềm không cần cài đặt, copy tương ứng cho từng HĐH vào PPC rồi chạy luôn file EXE. :D

Đưa luôn file đính kèm để các bạn tiện sử dụng.