• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

hanoiwap

Super V.I.P
FingerKeyb 2.1 Gõ tiếng Việt bằng kiểu telex

Mod ơi! Tích Hợp cho Tụi Em bộ gõ Tiềng Việt Cho FingerKeyb-2.1-QVGA-full này . Cảm ơn rất nhiều!!

Link kèm:

Cám ơn ý tưởng sử dụng autocorrect của
-@hachau(PDAViet) từ đầu 2008
-@caocao_xanhdo
-@ntb131704 (Tinhte) và sử dụng file autocorrect của @ntb131704.

Chọn autocorrect để gõ tiếng Việt

Cám ơn vì đã sử dụng file autocorrect.txt của @ntb131704

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54908

NguyenTu

Super V.I.P
VITO ZoomBoard v2.0.3

Hỗ trợ : Windows Mobile 2003/5.0/6.0 Pocket PC. Các loại MH

Thông tin thêm và load:

Mã:
[CENTER][SIZE="2"]http://iwindowsmobile.ru/onscreen-keyboard.htm[/SIZE][/CENTER]

NguyenTu

Super V.I.P
VITO ZoomBoard v2.0.3

Hỗ trợ : Windows Mobile 2003/5.0/6.0 Pocket PC.
Hỗ trợ MH WVGA và Các loại MH

Thông tin thêm và load:

Mã:
[CENTER][SIZE="2"]http://iwindowsmobile.ru/onscreen-keyboard.htm[/SIZE][/CENTER]

sozhun

bàn phím tiếng việt hay nhất cho PPC file cab

bàn phím VietFLEX này rất hay cho những bạn ko có bàn phím cứng nhé.bạn nào cần down về dùng thử sẽ biết

chatokboy

cho em xin 1 pm bàn phím kiểu VNI với giao diện thân thiện đc ko ạ???
thãn các Bro nhiều lắm :p

knmh2005

Mod cho hỏi là trước đây e up bản ROM của Lamson thì khi nhắn tin có cửa sổ chứa những từ Tiếng Anh liên quan và cả những từ mà mình đã từng gõ. e thấy rất thích. nhưng em up bản ROM mới lại không có như vậy nữa. Mod chỉ giúp em làm cách nào để khi nhắn tin lại có được cửa sổ đó. cám ơn MOd nhiều nhiều!!!!!!!!!!!!:(

Mod cho hỏi là trước đây e up bản ROM của Lamson thì khi nhắn tin có cửa sổ chứa những từ Tiếng Anh liên quan và cả những từ mà mình đã từng gõ. e thấy rất thích. nhưng em up bản ROM mới lại không có như vậy nữa. Mod chỉ giúp em làm cách nào để khi nhắn tin lại có được cửa sổ đó. cám ơn MOd nhiều nhiều!!!!!!!!!!!!:(

Đó là chế độ đoán từ, bất cứ Rom nào cũng có. Tùy từng người build Rom họ tắt hoặc mở chế độ đó trong Rom thôi. Để mở lại bạn hãy vào Setting-Input-Word Competion- Bạn hãy tích vào ô Suggest words when entering text. Chúc vui.;)

hackingtheinbox

bác nào giới thiệu cho em một phần mềm gõ kiểu telex vừa nhỏ mà nhanh nhạy nhất ấy! máy em thuộc hạng sờ cần hen nên hơi chậm! đẹp thì thích đó nhưng mà gõ thấy như bấm trước 1,2 giây mới nhảy chử! chán tởm!

NguyenTu

Super V.I.P
bác nào giới thiệu cho em một phần mềm gõ kiểu telex vừa nhỏ mà nhanh nhạy nhất ấy! máy em thuộc hạng sờ cần hen nên hơi chậm! đẹp thì thích đó nhưng mà gõ thấy như bấm trước 1,2 giây mới nhảy chử! chán tởm!

Bạn chịu khó đọc sẽ thấy nhé. SPAM hơi nhiều, thành viên cấp 2 rồi đó.

dungnv2005

Resco Keyboard PRO v5.22

Soft hỗ trợ keyboard trên PPC phiên bản cập nhật hỗ trợ màn hình wide và support một số ngôn ngữ mới.

Tải:
Mã:
[SIZE="6"][COLOR="Blue"][B][URL="http://rapidshare.com/files/229826987/Resco.Keyboard.PRO.v5.22.rar"]ĐÂY[/URL][/B][/COLOR][/SIZE]
Hi all!
Không hiểu bản Resco Keyboard PRO v5.22 thế nào...
mình đã cài đầy đủ, đã điền KKK và đã chứng nhận Lisence đầy đủ...
nhưng khi mình soạn trong SMS (ở phần nội dung tin) thì chỉ báo rung hoặc báo sound chứ kô ra chữ gì cả... mà ở phần trên gõ tên người nhận thì OK.
Có bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này xin chỉ giúp...
Mình đang dùng HTC P3300, Rom của bác NhatHoaSangViet 20273.
Tks!

NguyenTu

Super V.I.P
Hi all!
Không hiểu bản Resco Keyboard PRO v5.22 thế nào...
mình đã cài đầy đủ, đã điền KKK và đã chứng nhận Lisence đầy đủ...
nhưng khi mình soạn trong SMS (ở phần nội dung tin) thì chỉ báo rung hoặc báo sound chứ kô ra chữ gì cả... mà ở phần trên gõ tên người nhận thì OK.
Có bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này xin chỉ giúp...
Mình đang dùng HTC P3300, Rom của bác NhatHoaSangViet 20273.
Tks!

Bạn thử kiểm tra lại trong phần cài đặt bàn phím xem. Mình dùng treê Toch Pro, UNI đều không thấy bị hiện tượng như bạn nói!