• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

hanoiwap

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em cài cả ViTelexTahoma_Input_WVGA và ViTelex_Input_WVGA nhưng đều không được. Mỗi lần cài xong là máy không khởi động được, mặc dù cài cả vào thẻ nhớ hay main device. Em dùng Imagio (Win6.5). Thanks các bác nhiều.

Nếu "mặc dù cài cả vào thẻ nhớ hay main device" thì các file đều cài vào thư mục Windows.Tôi sẽ xem thử và trả lời bạn

hanoiwap

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em cài cả ViTelexTahoma_Input_WVGA và ViTelex_Input_WVGA nhưng đều không được. Mỗi lần cài xong là máy không khởi động được, mặc dù cài cả vào thẻ nhớ hay main device. Em dùng Imagio (Win6.5). Thanks các bác nhiều.

Tôi đã thử lại trên Diamond và kết qủa rất tốt

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Imagio là smartphone nên không dùng được(virtual keyboard).Nếu gõ cho bàn phím cứng (hard keyboard) thì bạn cài thử
XT9DisableNacTEL.cab xem sao.Xem thêm

nguyenlonganh

Resco Keyboard Pro v5.23

Phần mềm bàn phím quen thuộc trên PPC đã được giới thiệu nhiều. Hỗ trợ nhiều ngôn ngữ (VN có map riêng đã giới thiệu ở các bản trước). Giao diện và sử dụng theo phong cách iPhone! :D

Quản lý bộ nhớ tốt hơn, có âm thanh và rung phản hồi, fix skin...là những nội dung cập nhật của bản này!

Xem thêm và tải tại trang chủ: http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/default.asp

(tính đến thời điểm post bài thì trang chủ chưa update link tải v5.23)

ĐK của các v5.2x vẫn dùng được! ;)

Nhờ Mod.HaNoiWap Add ngôn ngữ Việt Nam vào KBPro v5.23Skin Black đình Kèm Cảm ơn nhiều lắm!!!

Pác Quang ơi key ĐK với (longanh.nguyen@yahoo.com) mình hết hạn sử dụng rồi, hu hu

won

Resco Keyboard Pro v5.23

Phần mềm bàn phím quen thuộc trên PPC đã được giới thiệu nhiều. Hỗ trợ nhiều ngôn ngữ (VN có map riêng đã giới thiệu ở các bản trước). Giao diện và sử dụng theo phong cách iPhone! :D

Quản lý bộ nhớ tốt hơn, có âm thanh và rung phản hồi, fix skin...là những nội dung cập nhật của bản này!

Xem thêm và tải tại trang chủ: http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/default.asp

(tính đến thời điểm post bài thì trang chủ chưa update link tải v5.23)

ĐK của các v5.2x vẫn dùng được! ;)

Nhờ Mod.HaNoiWap Add ngôn ngữ Việt Nam vào KBPro v5.23Skin Black đình Kèm Cảm ơn nhiều lắm!!!

Em cài vào nhưng khi gõ ko thấy rung phản hồi, sao thr61 nhỉ ?

hanoiwap

Super V.I.P
VnRKbd5.23

Theo yêu cầu của một số bạn,tôi làm thử Diamond skin và layout tiếng Việt cho Resco Keyboard 5.23
VnRKbd5.23.CAB

Mới thử sơ bộ Portrait mode và cho vga.Nếu yêu cầu tôi sẽ làm tiếp.Nhưng theo tôi SPBKbd4 hay hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Software Keyboard "Swype"

Swype On-Screen Keyboard

(Swype Pulled from Verizon Omnia II, Works on WVGA Devices)

Bàn phím đoán từ thông minh của Samsung Omnia II chạy tốt trên i900 Omnia và WQVGA...

Link test!! KC: nên sao lưu dự phòng trước khi test 1 ứng dụng mới.

Test chạy tốt trên i900 Omnia hình ảnh

Swype On-Screen Keyboard i900

Link Swype hổ trợ các màn hình:

Swype QVGA.cab

Swype VGA.cab

Swype WQVGA.CAB

Swype WVGA.cab

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Microsoft Keyboard for Windows Mobile 6.5.3 (QVGA/WQVGA)

Microsoft Keyboard for Windows Mobile 6.5.3

Bàn phím này cài bình thường bằng file cab này sẽ không vào được setting để chỉnh size bản phím.
Khi cook, em đã thay thế luôn file msim.dll và msim96.dll (xóa file gốc thay bằng 2 file này) thì thấy vào được setting. Có lẽ trong file cab có thể bỏ hết reg đi và thay tên 2 file dll là được :D

xbizix

To @quylan87
Không có thiết bị qvga nên không thử được .Mong bạn theo hướng dẫn và tự làm lấy cho mình

Ai có PPC màn hình qvga ít tiền (chứ không phải bán rẻ) thì bán cho tôi nhé

hanoiwap thử dùng Emulator xem, cần dùng để test đâu nhất thiết phải mua hardware (nhưng nếu có điều kiện test trên thiết bị thực vẫn là tốt nhất).

Mình vừa down VnRKbd5.23 trên blog của bác, thấy có một lỗi nhỏ trong bàn phím VE là không đánh chữ "â" được. Các chữ â với dấu thì đánh được, vd như: ấ ầ ậ

Bàn phím VN với skin default thì đánh không có lỗi gì, nhưng chuyển sang iSkin thì rất nhiều chữ không đánh được vd như ă ơ và các chữ ơ có dấu.

Bác có recommend gì cho bộ gõ tiếng Việt cho người mới sử dụng WM không? Trên blog của bác nhiều loại quá, nên cũng mong có vài lời khuyên trước khi thử.

AnhPheCT

hanoiwap thử dùng Emulator xem, cần dùng để test đâu nhất thiết phải mua hardware (nhưng nếu có điều kiện test trên thiết bị thực vẫn là tốt nhất).

Mình vừa down VnRKbd5.23 trên blog của bác, thấy có một lỗi nhỏ trong bàn phím VE là không đánh chữ "â" được. Các chữ â với dấu thì đánh được, vd như: ấ ầ ậ

Bàn phím VN với skin default thì đánh không có lỗi gì, nhưng chuyển sang iSkin thì rất nhiều chữ không đánh được vd như ă ơ và các chữ ơ có dấu.

Bác có recommend gì cho bộ gõ tiếng Việt cho người mới sử dụng WM không? Trên blog của bác nhiều loại quá, nên cũng mong có vài lời khuyên trước khi thử.

Bạn đang chọn dấu nặng (.) Thì nguyên âm sẽ thêm dấu nặng (.) làm sao đánh chữ â được Bạn nhấn 1 cái vào dấu nặng (.) thì sẽ gỏ được chữ â, tương tự các dấu khác nhé!!
Muốn bỏ file Ngôn ngữ VN thì vào thư mục langguages xóa file VN.map hoặc vào Start/Settings/Personal/Input/ Chon Bàn phím Resco và chuyển sang ngôn ngữ khác như EN chẳng hạn, Bàn phím Resco cho phép Bạn chọn 2 ngôn ngữ hiển thị để chuyển đổi qua lại mà!!

Muốn hiển thị tố tiếng Việt Bạn nên cài font TV vào đã HD nhiều rồi. Hoặc Bạn có thể tải font kèm:

hanoiwap

Super V.I.P

To @xbizix
-Thử tên giả lập nhiều khi không đúng đâu bạn ạ
-Nếu bạn dùng layout VE thì khi nhấn Fn sẽ đựơc các ký tự ă â ô ơ ... không dấu
-Layout VN trong phiên bản trước 5.23 không có lỗi gì đâu.
Có thể khi chuyển các file .map sang phiên bản 5.23 tôi có thể nhầm lẫn chăng.Tôi sẽ xem lại và trả lời bạn
-Vì Spb Keyboard 4 có nhiều ưu việt nên tôi không chú ý đến RescoKeyboard nữa.
-Bạn nên dùng VnSpbKbd4.1.1 có nhiều number layout,có fullscreen,có từ điển tiếng Việt,có bàn phím tiêu chuẩn 80pix.Theo tôi đó là bàn phím hay nhất
Bạn có thể cài giao diện HTC Diamond VnSpbKbd_Diamond2.cab Mirror
-Nếu muốn gõ tiếng Việt theo kiểu truyền thống (Telex...) thì bạn nên dùng VNKeyb của tác giả @ntd

Chỉnh sửa cuối:

tobo

Imagio là smartphone nên không dùng được(virtual keyboard).

Bác có thể nói rõ hơn được không? Tại sao (HTC) Imagio lại không dùng được virtual keyboard? cũng là touch screen mà bác? Cám ơn bác.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác có thể nói rõ hơn được không? Tại sao (HTC) Imagio lại không dùng được virtual keyboard? cũng là touch screen mà bác? Cám ơn bác.

Tôi chưa cầm Imagio bao giờ nên tưởng rằng non touch screen

hungphilong

Cliquick v4.0.1

Phần mềm cho phép người dùng những thiết bị di động có thể nhập liệu nhanh gấp đôi khi sử dụng bàn phím 12 phím được sắp xếp tiêu chuẩn. Bằng việc phân phối lại ký tự của bảng chữ cái từ 8 phím lên 12 phím( giống những điện thoại có bàn phím suretype), phiên bản cập nhật
Hỗ trợ WM2005-Wm6.1

tamhondep

Sao em load file VnSpbKbd4.1.1 về cài thì chỉ thấy giao diện tiếng Anh không thấy chổ chuyển đổi sang tiếng Việt. Em đang dùng HD2.

hanoiwap

Super V.I.P
Sao em load file VnSpbKbd4.1.1 về cài thì chỉ thấy giao diện tiếng Anh không thấy chổ chuyển đổi sang tiếng Việt. Em đang dùng HD2.

Bạn vào Options để chọn ngôn ngữ.Có 3 layout cho tiếng Việt:
-VI cho mọi độ phân giải nguyên bản của SPB
-VE cho mọi độ phân giải (by hanoiwap)
-VN cho mọi VGA,WVGA,QVGA (by hanoiwap)

tuanhung2306

cho em xin cái viết theo truyền thống như mt với và hd em luôn nhé. thank mọi người trước