• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

tranhai

Lâu nay không để ý tới i900 vì không có ai test giúp.Nếu bạn test giúp,tôi sẽ làm vài bản cho WQVGA

OK,tất nhiên em nhờ anh giúp thì anh cần em sẽ hổ trợ,bàn phím mặc định của máy có rung phản hồi,ko biết cài RKb vào có ko vậy

dragondownloads

Hiện nay đã có keyboard của việt nam chưa vây? Cách gõ tiếng việt trong O2 như thế nào, em là lính mới chưa biết mong các bác chỉ giáo!

AnhPheCT

Hiện nay đã có keyboard của việt nam chưa vây? Cách gõ tiếng việt trong O2 như thế nào, em là lính mới chưa biết mong các bác chỉ giáo!

Cài Resco KeyBoard 5.11 Cài Ngôn ngữ Việt Nam có sẳn chử có dấu luôn!!! Ko thì cài Vietnamkeyboard 3.0 gõ Telex hoặc Vini giống PC

pa4ever

Cho mình hỏi có bác nào sài bàn phim tên SlideIT ko ạ ? rất ư là pro` , tốc độ gõ cực nhanh , tuy chỉ hỗ trợ 6 ngôn ngữ và ko có tiếng việt nhưng có chức năng thêm vào từ tiếng việt . Đáng tiếc là bản free nó cho thêm vào có 10 từ thôi hix hix ... các bác tìm hộ em với

doibung0

Mình hay chát bằng beejiveIM nên sử dụng bàn phím này mà bản 5 language gần 4Mb lận cài vào ROM này chạy rất ỳ. Qua tìm hiểu mình đã chỉnh sửa rút gọn chỉ dùng riêng 1 language English chỉ có Full QWERTY chỉ còn có 1.3Mb rất nhẹ nhàng cho các máy cấu hình yếu mà muốn có keyboard của diamond

Link:

Bản đầy đủ 3 bàn phím Phone KeyPad, Compact QWERTY và Full QWERTY dung lượng 1.8Mb:

Link: http://www.mediafire.com/?nhijg5naynd

Bản chỉ có Full QWERTY dung lượng còn 1.3Mb:

Link: http://www.mediafire.com/?mz0yzuw5ozy

Mình đang xài bản full trên Uni, khá nặng, khoảng 7MB, không biết cái này là cho VGA hay QVGA vậy bạn! Khi down về tên file là QVGA.

PDAMobile

Ai có cái skin iphone VGA (kô phải cái kèm theo khi cài)với AeroClass VGA thì cho em xin với,thấy trên trang chủ chỉ có bản cho QVGA thôi,thanks

ancola66

Super V.I.P
FingerKeyboard 2.0 QVGA

Bàn phím lớn của Touch HD mà bạn hungphilong giới thiệu ở trên. Đây là phiên bản cho màn hình QVGA

Các bạn tải về bỏ đuôi zip và cài đặt

blackcat0312

Em cài FULL QWERTY do bác doibung0 cung cấp thì phần tự động điền tên người nhận ở SMS không hoạt động ( tức là gửi tin cho Anh Tèo chẳng hạn, đánh chữ Te là nó hiện ra list các tên bắt đầu bằng Te, mình chỉ việc chọn), search trên mạng thì hóa ra là do cái XT9. Em dùng Minis. Đang thử gỡ ra cài lại cái bàn phím khác xem sao

chaopac

các pác ơi ở đây có phần mềm bàn phím nào mà hỗ trợ wm 6.5 kô các pác, hix, mấy cái rom sài mà kô có phần mềm nào cài đc cả, chán wá đi

zSilverStar

To @binht611
Tôi sẽ làm bàn phím theo ý bạn như sau:
1-Bàn phím 26 phím ký tự không có phím dấu(Giống 100% iPhone)
2-Khi nhấn và giữ phím nguyên âm sẽ mở ra 1 bảng gồm các nguyên âm có mũ và dấu

Thí dụ:
Nhấn a sẽ được "a"
Nhấn và giữ a sẽ được 1 bảng gồm
á,à,ả,ã,ạ
ă,ắ,ằ,ẳ,ẵ,ặ
â,ấ,ầ,ẩ,ẫ,ậ

Bạn thấy như vậy có được không?

Em thấy cách này rất hay :d
Ủng hộ pac hết mình ;)

ladata2006

He, mấy bác đã có WM6.5 xài cơ à. Sang dữ ta. Mình vẫn dùng WM3 cùi cui. Mà cho xin bộ gõ tiếng Trung cho PPC đi. Tìm hoài trong topic mà hổng thấy. Hịhị :|

chatokboy

He, mấy bác đã có WM6.5 xài cơ à. Sang dữ ta. Mình vẫn dùng WM3 cùi cui. Mà cho xin bộ gõ tiếng Trung cho PPC đi. Tìm hoài trong topic mà hổng thấy. Hịhị :|

chưa thấy ai xin Soft mà bất lịch sự như pác này!!! :O
bạn tự vào trang web của LingvoSoft mà kiếm!!!:(

vutuanvu

file như thế này mình cài bằng cách nào

- Giới thiệu các loại bàn phím trên PPC.
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt, sử dụng các loại bàn phím.
- Không yêu cầu, giới thiệu các phần mềm thương mại của người Việt, các phần mềm này đã được giới thiệu ở Chủ đề TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT.
- Các bài không liên quan sẽ bị del hoặc chuyển chủ đề phù hợp.
- Mong nhận được sự đóng góp hữu ích của tất cả các bạn.

mình mới sài ppc nên gà lắm, xin mấy anh chỉ dùm em cách cài nhũng file như thế này ,em copy vào ppc rồi nhưng sao bung ra thì kg được mình sài o2 mini s đây là hình của em nó nè
dt:0902790799
Hình đính kèm

blackdoor

Manager
Chắc bạn giải nén tệp CAB ra rồi, tệp CAB ấy bạn chép vào PPC mởi File Explorer lên và chạy nó thì cài được thôi mà.

blackdoor

Manager
Resco Keyboard PRO v5.20

Soft hỗ trợ keyboard trên PPC phiên bản cập nhật hỗ trợ màn hình wide và support một số ngôn ngữ mới.

Xem thêm:
Mã:
http://resco.net/pocketpc/keyboard/indepth.asp

Tải:
Mã:
http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/downloads.asp