• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

binhhdda

Mình không biết tại sao dùng TV remote controller 5.7 thì chỉ điều khiển được cái Sony TV còn cái JVC TV thì lại không điều khiển được? Có bác nào có PM nào khác không nhỉ?

Mình không biết tại sao dùng TV remote controller 5.7 thì chỉ điều khiển được cái Sony TV còn cái JVC TV thì lại không điều khiển được? Có bác nào có PM nào khác không nhỉ?
Dùng Noviiremote đi bạn, được đó!

rockone1909

các bác oi em cũng xài cái phầnn mềm này như sử dụng ko dc Tv cua em JVC

em thử vài phần mềm rồi nhưng không cái nào điều khiển được TV samsung slimfit của em cả. bác nào có phần mềm này up cho em với...

nếu không sử dung được thì là do code của thiết bị không trùng với code của soft, cái này dễ hiểu thôi, vì code trong soft dành cho thị trường châu âu và thiết bị phải là hàng chuẩn(không liên doanh), thiết bị được hỗ trợ trong code base, để khắc phục thì chỉ có cách cho nó learn thôi bạn ạ, chỉ cần điều khiển của thiét bị phát IR thì nó learn được ngay, ;;)

khai

Hỏi kinh nghiệm sử dụng remove: mình dùng máy HP iPAQ6515, đã cài thử tất cả các phần mềm điều khiển rồi mà không có cái nào chạy cả.
Thậm chí đã cho nó learn rồi, nhận được tín hiệu, nhưng đến khi dùng thì lại không được.
Ai dùng máy giống mình (hay chỉ cần của HP cũng được), có kinh nghiệm gì không?
Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hỏi kinh nghiệm sử dụng remove: mình dùng máy HP iPAQ6515, đã cài thử tất cả các phần mềm điều khiển rồi mà không có cái nào chạy cả.
Thậm chí đã cho nó learn rồi, nhận được tín hiệu, nhưng đến khi dùng thì lại không được.
Ai dùng máy giống mình (hay chỉ cần của HP cũng được), có kinh nghiệm gì không?
Thanks

Bạn cài vào bạn đã thửcho thiết bị "học" chưa nếu chưa bạn quay lại các bài trên để xem cách và làm nhé. Thân!!!!

khai

Mình cài rồi, cho nó "học" rồi, nó báo là đã "học" xong rồi (kêu một tiếng và nút đó sáng lên để có thể chọn được). Nhưng khi sử dụng thì nút có nhún xuống, kêu 1 tiếng, nhưng thiết bị thì không động đậy gì cả.

Hix, tivi nhà hàng xóm kêu to quá.

NhatNguyen

Mình cài rồi, cho nó "học" rồi, nó báo là đã "học" xong rồi (kêu một tiếng và nút đó sáng lên để có thể chọn được). Nhưng khi sử dụng thì nút có nhún xuống, kêu 1 tiếng, nhưng thiết bị thì không động đậy gì cả.

Trời, mặc dù bạn cài rồi, cho cu cậu "học" rồi, nhưng còn phụ thuộc khoảng cách để cổng IR của PPC có thể hoạt động nữa chứ :D, như cu cậu của mình nè, học đã đời xong phải dí sát cái màn hình ti vi mới sử dụng được :p

Tóm lại là phụ thuộc vào khoảng cách nữa bạn :D

abc456

Mình cũng dùng Hp nhưng là 6828, đã test thử và dùng được cho tất cả các thiết bị, tuy nhiên do Ir của Hp khá kém nên phải dí sát vào thiết bị mới điều khiển được. Mình dùng Noviiremote

do_long_khach

Các bác cho hỏi chút. Novii 4.11 trong DS hình như ko có kkk ạ? Tôi down về cài vẫn thấy đòi đăng ký. Nhập bừa 1 mã vào thì thấy báo là wrong code.

Thứ nữa là sao cho máy tự học, vào đến step 2 thì ko thấy mục chọn cho điều hòa (máy lạnh) vậy? Tianf thấy TV, VCD v.v... Ko biết là để điều khiển điều hòa thì phải làm thế nào? Xin các bác chỉ giáo ạ.

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác cho hỏi chút. Novii 4.11 trong DS hình như ko có kkk ạ? Tôi down về cài vẫn thấy đòi đăng ký. Nhập bừa 1 mã vào thì thấy báo là wrong code.

Thứ nữa là sao cho máy tự học, vào đến step 2 thì ko thấy mục chọn cho điều hòa (máy lạnh) vậy? Tianf thấy TV, VCD v.v... Ko biết là để điều khiển điều hòa thì phải làm thế nào? Xin các bác chỉ giáo ạ.

Bản trong DS là file cab đã được CR rồi mà bạn, chỉ cần copy vào PPC và cài đặt là được. Nếu không bạn có thể dùng CR kèm theo thay thế vào file gốc cài đặt. Về cách cho learn đã có bài viết cụ thể ở mấy trang đầu, bạn có thể đọc và làm theo từng bước là được.

do_long_khach

Chán quá, con Hx4700 của mình thật chảnh. Remove bản Novii cũ đi rồi quét registry sạch sẽ, SR rồi mới cài bản mới thế mà vẫn ko đăng ký được. Cài vào rồi cho learning với mấy cái điều hòa mãi nhưng nó ngu quá ko chịu học. Chỉ dùng codebase có sẵn cho mấy cái TV được thôi

hungvndc

PDAwin TVRemote v5.74

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện có IrDA, phiên bản mới, v5.74.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm tại đây

Xin lỗi lại hỏi vấn để này nhưng bạn đặt password giả nén không phải là pdaviet.net hay sao mà mình mãi không giải nén được nhỉ?:-/

AnhQuynh

Well-Known Member
Chán quá, con Hx4700 của mình thật chảnh. Remove bản Novii cũ đi rồi quét registry sạch sẽ, SR rồi mới cài bản mới thế mà vẫn ko đăng ký được. Cài vào rồi cho learning với mấy cái điều hòa mãi nhưng nó ngu quá ko chịu học. Chỉ dùng codebase có sẵn cho mấy cái TV được thôi

OK mình đã gặp trường hợp như của bạn. Nếu ko muốn Hard Reset để đăng ký nó thì bạn chỉ cần cài bản Novii Deluxe 3.4 đảm bảo 100% đã đăng ký. Còn cài bất cứ bản 4.11 nào đều ko được.
Mà mình thấy bản 3.4 cũng rất Good, learn ok

Download

Ryuroden

Xin lỗi lại hỏi vấn để này nhưng bạn đặt password giả nén không phải là pdaviet.net hay sao mà mình mãi không giải nén được nhỉ?:-/
Bạn thử gõ mobifuns.net xem.

Last edited by a moderator:

khanhcfc

mình đang dùng bản NoviiRemote 4.0 2006 rất ngon lành tự nhiên khi điều khiển tv thì báo lỗi 303 nhỉ .thế là không sài dc rồi hay là bản này hết hạn hoặc bị xung với ch/trình nào nhỉ .có bạn nào bị như thế không ?nếu có ch/trình nào hay hơn thì các bạn giới thiệu với .mình chỉ thích loại nào học được ý .cám ơn nhiều

sao mình cai bản 4.11 rồi mà vẫn thấy báo lỗi 303 nhỉ .có ai biết về vụ này chỉ báo cho cái .

Last edited by a moderator:

a3t

Các bác cho em hỏi tí, sao em tìm mãi mà không có cái nào cho điều hòa LG cả, có phần mềm nào dùng cho điều hòa LG không ạ
Cmả ơn các bác nhiều

Oxy

Các bác cho em hỏi tí, sao em tìm mãi mà không có cái nào cho điều hòa LG cả, có phần mềm nào dùng cho điều hòa LG không ạ
Cmả ơn các bác nhiều

Bạn chưa tìm kỹ rồi, Codes điều khiển cho điều hoà LG đã được Mod. HaChau đưa lên ở đây.
Mã:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=126345&postcount=344