• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

fanX

Mình đã "dạy" Novii nhận tín hiệu từ cái Carrier ở nhà - điều khiển vô tư lun mà!! Nhưng sao chịu thua cái Tosiba, cứ dạy là Novii bị out ra hoài thôi!! Mình đang dùng O2s...
em dùng 818 dạy mãi mà ko điều khiển đc Lap
co bác nào dùng DK lap bảo emm với

roa80nh

Hi!!Các bạn cho mình hoi

Mình xài O2 MiniS thì dùng phần mềm điều khiển Tivi nào là tốt nhất..Mình thử xài Novi Remote Deluxe không cần cài đặt mà chép vào thẻ nhớ,vẫn bật Beam Recive all incoming beams..Learn thì được nhưng khi điều khiển lại không được:(,các ban góp ý cho mình...

Tmap

Super V.I.P
Mình xài O2 MiniS thì dùng phần mềm điều khiển Tivi nào là tốt nhất..Mình thử xài Novi Remote Deluxe không cần cài đặt mà chép vào thẻ nhớ,vẫn bật Beam Recive all incoming beams..Learn thì được nhưng khi điều khiển lại không được:(,các ban góp ý cho mình...

Bạn nên dùng WINCE Remotecontrol II v2.12 do AnhQuynh giới thiệu, đây là phần mềm Remote khá mạnh và là phiên bản mới nhất hiện nay đó. Chúc bạn thành công.

Bạn thử cài lại NRD xem có được ko nhé, mình vẫn điều khiển tivi ào ào đây!

hoatienii

codebase đầu thu kỹ thuật số VTC-T13

Bác nào có codebase của karaoke vi tính 5 số cho em xin với.

Chỉnh sửa cuối:

alpine

-Bạn nào có cách dùng NVR điều khiển TV Combo Box hiệu GADMEI dùng để xem TV qua màn hình máy tính không?

rockone1909

-Bạn nào có cách dùng NVR điều khiển TV Combo Box hiệu GADMEI dùng để xem TV qua màn hình máy tính không?

bạn cho nó learn đi, vì không có code base cho thiết bị này mà, NVR có thể điều khiển hầu hết thiết bị nếu như nó learn đựoc mà

No1

Nếu bạn có remote của thiết bị đó thì bạn cho nó learn được,còn nếu không chắc bó tay

ngvietduc

Lỗi cho dòng wizard

Hình như nó không dành cho dòng wizard thì phải. Em dùng thì nó báo lỗi cái cổng hồng ngoại của em không thích hợp với nó.???

stone_heart_dh

Bác tanlinhub có thể post PDAwin TVRemote v5.74 lên host của PDAVIET được không? down ở 4shared khó quá!

T

Target_Locked

Guest
Ai có Novii code cho đầu đĩa CD Sony và Denon thì cho mình xin.
Thanks.

asutaka3

em đang dùng O2mini , ko hiểu sao dùng Novii mà chỉ điều khiển được tivi ở khoảng cách .... 5cm thôi, gần như là phải dí xát vào sensor của TV, đứng xa hơn 5cm nữa là vô ích.
Bác nào giúp em cái. Nếu ko thì bấm luôn nút trên TV cho tiện, đỡ phải bật ppc cho tốn pin.

DucLinh

em đang dùng O2mini , ko hiểu sao dùng Novii mà chỉ điều khiển được tivi ở khoảng cách .... 5cm thôi, gần như là phải dí xát vào sensor của TV, đứng xa hơn 5cm nữa là vô ích.
Bác nào giúp em cái. Nếu ko thì bấm luôn nút trên TV cho tiện, đỡ phải bật ppc cho tốn pin.
Mình nghĩ hồng ngoại của bạn kém rồi bạn ạ:(

coolface

@hcqp: Bạn cài Novii Remote, kiếm cái điều khiển thiết bị máy lạnh hiệu của bạn đang dùng và cho nó học:
Vào menu/options/add new device/create new codebase.../next, chọn skin, next/chọn home automation/next/đặt tên thiết bị/ chọn climate/ Sau đó bạn trở lại menu/options/setup/dánh dấu vào thiết bị bạn vừa add, nhấn vào relearn/start learning/climate và bắt đầu cho nó học, bằng cách ghé cổng hồng ngoại của máy sát cổng hồng ngoài của điều khiển thiết bị, nhấn buton bạn chọn và nhấn buton tương ứng trên NoviiRemote... (trước đó, bạn phải vào start/settings/connections/Beam/đánh dấu chọn vào Receive all incoming beams đã nhé). Chúc thành công

bạn ơi,mình create xong rùi nhưng ko tài nào cho nó học được *.* mình relearn rùi dí sát nó vào cổng hồng ngoại của T.V nhưng bấm bất kỳ nút gì thì nó bảo là hồng ngoại đang được sử dụng bởi 1 Application khác...mình cũng cố chờ nhưng có vẻ ko ổn lắm...
như thế là vì sao nhỉ :-/

best Regards ^.^

nbvn79

Cái Nevo của em nó không chịu học gì cả. mở Beam lên rồi mà nó không nhận được. Em đang dùng WM6 không biết nó có tương thích không?
Hình như nó không dành cho dòng wizard thì phải. Em dùng thì nó báo lỗi cái cổng hồng ngoại của em không thích hợp với nó.???
Mình đang dùng o2 MiniS với WM6. nó không học được gì từ remote cả, báo là không nhận được tín hiệu. hơi buồn cho em MiniS

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Cái Nevo của em nó không chịu học gì cả. mở Beam lên rồi mà nó không nhận được. Em đang dùng WM6 không biết nó có tương thích không?
Mình dùng Novii Remote trên WM6 vẫn dùng tốt.
Mình đang dùng o2 MiniS với WM6. nó không học được gì từ remote cả, báo là không nhận được tín hiệu. hơi buồn cho em MiniS
Không rõ bạn đã cài bản 4.11 chưa, bản đó hỗ trợ tốt cho chip Omap 850. Nếu đúng rồi thì bạn thử xem cổng hồng ngoại của PPC và mắt thần của điều khiển đã quay vào nhau chưa. Không được nữa thì do phần cứng hồng ngoại của bạn rồi.

Thân!