• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

CongNam

Tôi cũng dùng Neo, cài phần mềm NoviiMedia vào cũng không điều khiển được, đúng là hết cách, nguyên nhân thế nào các bác nhỉ.Mà cho hỏi làm thế nào để biết cổng hồng ngoại đã mở rùi ?????

Neo sóng hồng ngoại yếu lắm, bác phải để cách khoảng 1/2m thì mới có hiệu quả.

tomcathp

Có ai sưu tầm được codebase của NoviiMedia cho điều hòa (air conditioner) các loại không share cho mọi người đi. Zinc của tôi điều khiển mọi thứ đều OK, mỗi máy điều hòa là không được. Riêng điều hòa là nó không học được, làm đúng quy trình learn nhưng bấm vào bất kỳ nút nào trên remote xịn của điều hòa là Novii tự thoát ra ngay.

P/s : Hình như đây là lỗi rất phổ biến của NoviiMedia, hầu hết các máy đều không chơi được điều hòa. Tuy nhiên chắc phải có ngoại lệ chứ, nên mới nhờ mọi người share. Anh em share đeeeeee ^^

HaChau

Super V.I.P
P/s : Hình như đây là lỗi rất phổ biến của NoviiMedia, hầu hết các máy đều không chơi được điều hòa. Tuy nhiên chắc phải có ngoại lệ chứ, nên mới nhờ mọi người share. Anh em share đeeeeee ^^
Tôi đã từng làm codebase cho điều hoà LG, đứng cuối phòng vẫn điều khiển tốt nhưng thử làm cho cái Panasonic thì không thành công.

youandmebl

uhm , thử hơn mấy loại điều hóa rồi , không chơi được với điều hóa , a e nào có code điều hòa share dum nha ... có code này thì quá tuyệt

thangkien

Tôi cũng đã thử với con điều hòa Panasonic nhưng không được, cứ cho nó học là Novii thoát ngay, không hiểu tại sao.

rocker123456

cho em hỏi con o2stealth của em có cổng hồng ngoại không vậy. Trong phần connect thì vân có beam, nhưng em chẳng thấy cổng hồng ngoại của nó ở đâu cả

JunyHai

Stealth chắc chắn có Irr đấy, thường thì nó ở bên phải máy (nếu không thì ở trên cùng ấy), bạn sờ thấy chỗ nổi lên có 3 vạch biểu tượng giống như thế này )))

Muốn kiểm tra phần mềm điều khiển TV thì phải chịu khó di chuyển lại gần TV 1 tí :D vì thông thường IR của điện thoại không được xa lắm đâu.

Chúc vui ^^

JunyHai

Tôi cũng đã thử với con điều hòa Panasonic nhưng không được, cứ cho nó học là Novii thoát ngay, không hiểu tại sao.

Thỉnh thoảng Novii nó lại dở chứng thế đấy :))

Theo kinh nghiệm của mình thì:

1- Thẻ nhớ của bạn có lẽ đã bị corrupt ở thư mục NoviiMedia rồi.
2- Lỗi của Novii, bạn Soft reset 1 lần

Bạn cài lại đường dẫn khác là được (nếu muốn giữ lại dữ liệu cũ thì chỉ cần copy lại thư mục Codebases sang thư mục mới).

Tốt nhất bạn nên cài lên Main memory nhé!

Chúc vui ^^

cuonganhoto7899

Bác Quang ơi! Giúp em với, em đang dùng o2 xda exec, em đã cài chương trình NR Deluxe nhưng khi cho nó học rất lâu thì lại học không được, có cách nào bác chỉ giúp em với. cảm ơn bác nhiều

JunyHai

Bác Quang ơi! Giúp em với, em đang dùng o2 xda exec, em đã cài chương trình NR Deluxe nhưng khi cho nó học rất lâu thì lại học không được, có cách nào bác chỉ giúp em với. cảm ơn bác nhiều

Học không được là sao? bạn giữ phím điều khiển sau 30 giây nó không nhận tín hiệu hay là học xong thì không save được? Lưu ý là nó chỉ nhận tín hiệu hồng ngoại thôi nhé (điều khiển TV, đầu Video, điều hòa ...) còn cho nó học điều khiển cửa ra vào, mở cửa xe, kéo màn chiếu lên xuống ... thì không được đâu nhé!
Mình cho Novii học rất tốt, các thiết bị dùng hàng ngày nếu không có data bases sẵn mình đều cho nó learn được hết.

thử với tivi JVC thì ok nhưng dùng con LG thì chả si nhê j cả
Hihi sao kì vậy? mình cũng đang dùng exec để điều khiển cả LCD lẫn CRT LG mà? trong data bases có các model khác nhau LG1 LG2 bạn thử nút power với tăng giảm volume ngay khi setup xem cái nào tương thích trước nhé.

Chúc vui ^^

TUANANHAND1

Cổng hồng ngoại của con Atom life

Mình cài phần mềm này rồi nhưng mình không biết cái cổng hồng ngoại của máy Aton life nằm ở đâu cả vì bao xung quanh là kim loại không ah? Mong các bác chỉ giáo tại em mơớ xài nên kg biết. Cảm ơn các bác nhiêuf

AngelLe

Mình cài phần mềm này rồi nhưng mình không biết cái cổng hồng ngoại của máy Aton life nằm ở đâu cả vì bao xung quanh là kim loại không ah? Mong các bác chỉ giáo tại em mơớ xài nên kg biết. Cảm ơn các bác nhiêuf

Ừ nhỉ? Tui cũng đang cầm chú Atom ìe mà chẳng thấy hồng ngoại đâu cả

AngelLe

sao tui k vào load được phần mền novii này nhỉ?! Bị cấm vào là sao?????