• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

Nightmare

Mình xài con MDA Compact II mà cài tất cả mấy cái soft các bác up ở topic này đều ko được. Cài Novii thì báo là ko tương thích, ko thể sử dụng cổng hổng ngoại của thiết bị, đòi check compatibility. Cài Nevo thì lại báo lỗi load cái file gì gì.bin trong Windows. Thiệt là bó tay luôn,hix...

dangngockhanh

Em mới cài NoviiRemote Deluxe v4.11 vào con O2 Atom Exec nhưng điều khiển TV chỉ được ở tầm 30 đến 40cm như vậy thì quá gần. Các bác cho hỏi là do hồng ngoại của Atom yếu không điều khiển được xa hay do máy của em có vấn đề nhỉ ?

Trân trọng cảm ơn.

Khánh

salonpas

Hồng ngoại của Atom Exec yếu thật rồi, cài chương trình nào vào thì tầm điều khiển củng chỉ được hơn 1m ko cách nào xa hơn được :(

hieuthu

pác tanlinhub ơi em down về rồi nhưng ma 2 giải nèn không được là sao hả pác.pác chỉ giúp em nha.

thanhbg

Mình Thấy NevoRemote bị lỗi

các bác ơi em dùng NevoRemote khi chạy nó là ngay lập tức máy bật chương trình Scan Blooth lên. Các bác cho em hỏi là nó bị làm sao vậy ạ . có phải nó bị xung đột với phần mềm nào hay không ? :(

blackiq

Hồng ngoại của Atom Exec yếu thật rồi, cài chương trình nào vào thì tầm điều khiển củng chỉ được hơn 1m ko cách nào xa hơn được :(

Mình nghĩ cái này không chỉ có Atom Exec mới bị đâu, hầu như cái điện thoại nào mình xài qua cũng vậy cả, mình nghĩ cái cổng hồng ngoại nhỏ quá hay sao đó bạn cứ so sánh với cái cổng hồng ngoại của TV thì sẽ thấy.

Nemmatlanh

Của các máy khác thì mình chưa thử.Nhưng với 02Exec thì có thể điều khiển xa khoảng 4-5m đó :D

T

Target_Locked

Guest
Có ai có code của Novii để điều khiển đầu đĩa CD Denon DCD-800 thì cho mình xin với. (ko có remote để learn)

Và cho hỏi thêm là đầu DVD California thì có thể sử dụng code nào?

Norvii có thể Export code của 1 thiết bị đã được learn ra 1 file để cho người khác import hay ko?

Thanks.

hpp

Theo ý kiến tui chương trình này phụ thuộc rất nhiều vào loại máy mình sử dụng, không phụ thuộc vào chương trình nhiều đâu . . . trừ khi nó bị treo:))
Do đó khoảng cách xa hay ngắn tùy thôi - không thể nói được đâu.
Chỉ có thể so sánh xa hay gần là phải có chuẩn thì mới so sánh được. tức là phải so với cùng loại máy kìa - Nếu của người ta 3m mà của mình chỉ có 3cm thì đúng là . . . . máy có vấn đề --> Bán đi mua cái khác (Remote thật sự??!!) sẽ điều khiển được xa hơn=))

giacomini

Đúng rồi, nó phụ thuộc rất nhiều vào thiết bị cuối (thiết bị nhận tín hiệu VD: TV, VCD, DVD,...). Mà chủ yếu phụ thuộc vào nhãn hiệu các nhãn hiệu như LG or TV Trung Quốc thì nhận tín hiệu rất tốt tầm 4m-5m.

haihanh

Bác nào có bản Novil tiếng Việt không up lên cho em với,trước đây em dùng bản đó ổn lắm.em tìm hoài bên này mà không có.

huyenthang

Cho tôi hỏi ai có mã của ti vi BQEN kô?,tôi đang dùng tivi LCD mà kô có mã cho tôi nhé .Thanks

nguyendanghung

hehe, bây giờ em mới biết là dùng Novii phải dạy cho nó học đó. Lúc trước cũng có cài vào nhưng bấm hoài cũng chẳng thấy gì !!! Để kiếm cái đk tivi nào thử xem

Nhưng mà các bác cho em hỏi nếu mình dạy cho nó với 1 tivi SONY thì tới các tivi SONY khác(kác model) có dùng được ko a?

Last edited by a moderator:

VUNHATVAN

hehe, bây giờ em mới biết là dùng Novii phải dạy cho nó học đó. Lúc trước cũng có cài vào nhưng bấm hoài cũng chẳng thấy gì !!! Để kiếm cái đk tivi nào thử xem

Nhưng mà các bác cho em hỏi nếu mình dạy cho nó với 1 tivi SONY thì tới các tivi SONY khác(kác model) có dùng được ko a?

Nếu bạn nói về TV Sony thì trong mã của phần mềm đã có sẵn 3 bộ Code - Bạn vào Menu-> Add new Divice để chọn, bạn có thể chọn Sony1, Sony2, Sony3 tùy thuộc vào ti vi nhà bạn. Chỉ cần 3 bộ này bạn đã có thể điều khiển được tất cả các loại tivi Sony kể cả loại LCD mà không cần phải học.

Còn nếu bạn lấy tivi Sony làm ví dụ cho các loại khác thì cũng như Sony vậy, tất nhiên là có cái khác, có cái giống nhưng đa số là không khác chỉ trừ giữa tivi thường và tivi LCD

Phoenix

Cho tôi hỏi ai có mã của ti vi BQEN kô?,tôi đang dùng tivi LCD mà kô có mã cho tôi nhé .Thanks

Bạn cho nó tự learn đi. Thử xem có được không. Nếu không được thì thử dùng bản Novi đời thấp hơn (càng thấp thì nó học càng khỏe đấy) :D

sportdinh

Bac Tula cho hỏi 1 chút :
"Hơn 500 baseCode cho Novii Remote ,cũng gần đầy đủ các hãng của TV, VCR, VCD/DVD ... ,các bác đỡ phải mất công cho nó học chi cần cop vào ppc là điêu khiển được"
Mình cài Novii Remote xong và chép file .zip của bác vào đâu thì xài được. Và không phải dạy cái O 2mini của mình thêm cái gì nửa hả?
Bác hướng dẫn cụ thể hơn được ko?
Thank

cruccruc

Em thấy cái PPC dùng điều khiển tivi khoảng cách không được xa lắm nhỉ? Có phần mềm nào cho phép phát tia hồng ngoại mạnh hơn không?

vyetdh

Bac Tula cho hỏi 1 chút :
"Hơn 500 baseCode cho Novii Remote ,cũng gần đầy đủ các hãng của TV, VCR, VCD/DVD ... ,các bác đỡ phải mất công cho nó học chi cần cop vào ppc là điêu khiển được"
Mình cài Novii Remote xong và chép file .zip của bác vào đâu thì xài được. Và không phải dạy cái O 2mini của mình thêm cái gì nửa hả?
Bác hướng dẫn cụ thể hơn được ko?
Thank

Bạn cứ giải nén ra thẻ nhớ. Khi nào cần code cho thiết bị nào thì bạn ra đó tìm. Lưu ý nên giải nén và sắp xếp theo nhóm đề lựa chọn thiết bị nhanh hơn nhé. Nếu bạn không tìm thấy code cho thiết bị của mình thì vẫn phải dạy máy học thôi :)

Em thấy cái PPC dùng điều khiển tivi khoảng cách không được xa lắm nhỉ? Có phần mềm nào cho phép phát tia hồng ngoại mạnh hơn không?

Không có đâu, vì đó là do phần cứng của máy mà mà :D

PhuongDT

Novii.WAWA.v1.0.PPC, phần mềm hẹn giờ qua cổng IR với các thiết bị điện tử gia dụng trong gia đình, có CR.

Support:
* Use WAWA on all the newest Windows Mobile 5.0 handhelds: Treo 700w, Treo 700wx, Qtek 9100, Cingular 8125, i-mate Jamin, T-Mobile MDA, Dopod 838, etc.

Download Here

Link bị die rồi, up lại đi bạn ơi

river

Một phần mềm tuyệt vời! Tôi đang dùng với exec, khoảng cách điều khiển với TV,DVD, A/V là khoảng 3m.
Nhưng tôi có cái Sony CD player bị mất ĐK, chưa mượn được của ai để cho nó learn. Bạn nào có ĐK của Sony CD có thể cho máy học rồi cho mình xin cái file basecode với. Xin cảm ơn