• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

huydq5000

Có bạn nào có codebase của điều khiển đầu VTC T10B không, cho mình với. Có cái đầu bị mất điều khiển. Cám ơn nhiều.

phuctutin86

bác nào có codebase cũa máy lanh National ko cho mình với . cho mình hỏi chút nữa để cho PPC học codebase về máy lạnh thì chọn dòng nào trong select the déired pattern mình chọn cái Home Automation phải ko các bạn nhưng sao lúc học mình học nút cho PPC ko được vậy bạn , PPC nó ko nhận ra nút đó nó chứ hiện bản thông báo kiêu mình bấm phím trên DKTX hoài mà mình có bấm nút trên DKTX mà bấm hoài nó ko vô .. nói tóm lại bác nào có codebase cũa máy lanh National ko cho mình với

demax

Hơn 500 baseCode cho Novii Remote ,cũng gần đầy đủ các hãng của TV, VCR, VCD/DVD ... ,các bác đỡ phải mất công cho nó học chi cần cop vào ppc là điêu khiển được hihi :D :D

Mình hỏi câu này có ngu quá không, Code mới này thì phải copy vào đâu cho NR nó nhận hả các bác.

Máy mình tự dưng không dùng được NR nữa, hình như là từ lúc Up bản rom mới 171 thì phai. Mình cài NR rồi làm theo thứ tự (không thay tên) đến trang 7/7 thì nó cứ báo là "cannot create codebase Sony1" Đã HR máy rồi cài lại NR, và cũng đã down bản NR khác trên diễn đàn cài thử rồi cũng không đựoc. Bó tay rồi, buồn lắm.

VUNHATVAN

Mình hỏi câu này có ngu quá không, Code mới này thì phải copy vào đâu cho NR nó nhận hả các bác.

Máy mình tự dưng không dùng được NR nữa, hình như là từ lúc Up bản rom mới 171 thì phai. Mình cài NR rồi làm theo thứ tự (không thay tên) đến trang 7/7 thì nó cứ báo là "cannot create codebase Sony1" Đã HR máy rồi cài lại NR, và cũng đã down bản NR khác trên diễn đàn cài thử rồi cũng không đựoc. Bó tay rồi, buồn lắm.

Thứ nhất: Bạn copy code cần dùng vào thư mục: NoviiMedia->NR Deluxe->Codebases hoặc vào đâu cũng được
Thứ hai: Bạn vào Menu->Options->Add New Device-> Chọn Import From NoviiRemote 2.x -> Next rồi dẫn đường dẫn đến chỗ bạn copy Code vào -> Next cứ thể bạn sẽ có một điều khiển mới.

Có lần mình đã nói rồi: Phần mềm Novii bạn có thể cài lên thẻ nhớ để khi hard reset có thể dùng được ngay không cần cài lại.

river02

Dùng Nevo là ok :) coi lại trang 1 đi bác :)

Tôi đã thử dùng Nevo nhưng không điều khiển được thiết bị nào, trong khi đó phần mềm Novii chạy rất tốt. Bạn cho hỏi có cần phải setup Nevo ntn với O2 exec không?

Nemmatlanh

Tôi đã thử dùng Nevo nhưng không điều khiển được thiết bị nào, trong khi đó phần mềm Novii chạy rất tốt. Bạn cho hỏi có cần phải setup Nevo ntn với O2 exec không?

Mình đang dùng trên Exec nè.Dùng trên Exec là đỉnh nhất đó bạn ạ.Bạn cài Soft lên,sau đó vào Soft,chọn thiết bị muốn điều khiển,nếu là Tivi thì để Tivi,sau đó nhấn Next liên tục,đến chỗ chọn Tivi thì bạn đánh tên hãng Tivi mà bạn cần điều khiển vào,sau đó lại nhấn Next rồi Finish thế là xong thôi.Chúc thành công!

nguyenhoang2979

các bác ơi! sao em thấy NR deluxe không có phần chỉạnh cho máy lạnh vậy, và khi em cho nó học thì nó không nhân đợc tín hệu, ngoại từ máy lạnh còn các thết bị khác thì ok. bác nào có sòt cho máy lạnh thì cho em 1 bản nhé, cám ơn các bác!

nguyenthanhdat

Thứ nhất: Bạn copy code cần dùng vào thư mục: NoviiMedia->NR Deluxe->Codebases hoặc vào đâu cũng được
Thứ hai: Bạn vào Menu->Options->Add New Device-> Chọn Import From NoviiRemote 2.x -> Next rồi dẫn đường dẫn đến chỗ bạn copy Code vào -> Next cứ thể bạn sẽ có một điều khiển mới.

Có lần mình đã nói rồi: Phần mềm Novii bạn có thể cài lên thẻ nhớ để khi hard reset có thể dùng được ngay không cần cài lại.

mình cũng bị như vậy: "can not creat.........". mà làm như bạn vunhatvan noi cũng vẫn can not, chẳng hiểu sao. thấy bài của mấy bạc hướng dẫn có hình ảnh kèm theo: thấy nr có nút bấm còn mình thì chẳng thấy gì trên màn hình nr của mình ngoài cái menu ra. trong khi đó cài có lỗi gì đâu. mình đang dùng 02i. bạn nào giúp mình cái

VUNHATVAN

mình cũng bị như vậy: "can not creat.........". mà làm như bạn vunhatvan noi cũng vẫn can not, chẳng hiểu sao. thấy bài của mấy bạc hướng dẫn có hình ảnh kèm theo: thấy nr có nút bấm còn mình thì chẳng thấy gì trên màn hình nr của mình ngoài cái menu ra. trong khi đó cài có lỗi gì đâu. mình đang dùng 02i. bạn nào giúp mình cái

Bạn cài bản nào vậy, hình như bản của bạn bị lỗi đó. Bạn down bản NR ver 4.11 2006.08.21a, IRv27 trên diễn đàn về dùng rất tốt đó.

Các bác cho hỏi có bác nào có code để điều khiển laptop Tosiba không cho em xin với.

nguyenthanhdat

Bạn cài bản nào vậy, hình như bản của bạn bị lỗi đó. Bạn down bản NR ver 4.11 2006.08.21a, IRv27 trên diễn đàn về dùng rất tốt đó.

Các bác cho hỏi có bác nào có code để điều khiển laptop Tosiba không cho em xin với.

mình cài đúng bản bạn vừa nói chả hiểu sao vào nr màn hình chỉ có cái menu ko
còn chẳng thấy các phím điều khiển như trong hình đâu cả
thay vào là cái thông báo
select a codebase by pressing the small triàgle above, ỏ press oneof the five hot buttons at the top of the screen, or press the menu button, select the addnewdeviece item and creat a new codebase

hay là bản ở trên diễn đàn bị lỗi
nhưng trong quá trrình cài đặt máy mình chả thấy báo lỗi gì vẫn bình thường.
nếu bản trên diễn đàn lỗi có ai gửi cho mình bản mà các bạn đã dùng tốt ko. cám ơn

Namtuoc

select a codebase by pressing the small triàgle above, ỏ press oneof the five hot buttons at the top of the screen, or press the menu button, select the addnewdeviece item and creat a new codebase

nếu bản trên diễn đàn lỗi có ai gửi cho mình bản mà các bạn đã dùng tốt ko. cám ơn

bạn phải vào menu - options rồi add new device, sau đó chọn next ở góc phải. Chọn loại thiết bị bạn muốn, next tiếp để chọn hãng, và chọn next hoài cho tới lúc hiện chữ finish.Chọn finish, thế là xong :D

VUNHATVAN

Đúng rồi đó, lỗi của bạn là do bạn chưa tạo được skin điều khiển nào nên phần mềm báo như vậy. Để có điều khiển bạn phải thực hiện như Namtuoc hướng dẫn để tạo mới hoặc copy hoặc import từ code có sẵn

Mình dùng NoviiRemote Deluxe ver 4.0 2006.06.18c, IRv27
không hiểu sao mỗi lần dùng xong, tắt bằng cách kick dấu chéo là nó vẫn còn ẩn trong list running programe, mình xài WM05.04.08, XDAIIS

Leo08

PDAwin TVRemote v5.74

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện có IrDA, phiên bản mới, v5.74.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm tại đây

Quái lạ, em tải về rồi giải nén thì nó đòi pass. Nhưng đánh pass PDAVIET.NET hay mobifuns.net đều không được . có bác nào biết thì chỉ cho em với. em chịu không giải nén được.

VUNHATVAN

Quái lạ, em tải về rồi giải nén thì nó đòi pass. Nhưng đánh pass PDAVIET.NET hay mobifuns.net đều không được . có bác nào biết thì chỉ cho em với. em chịu không giải nén được.

Pass là Mobifuns.net bạn à, bạn chú ý tắt tiếng việt đi khi đánh pass hoặc copy pass mình đánh cho vào là OK

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthanhdat

Đúng rồi đó, lỗi của bạn là do bạn chưa tạo được skin điều khiển nào nên phần mềm báo như vậy. Để có điều khiển bạn phải thực hiện như Namtuoc hướng dẫn để tạo mới hoặc copy hoặc import từ code có sẵn

oh ho, em thề là em đã làm đủ cách nhưng vẫn cannot, dù gì em cũng ko đến nỗi dốt quá nhưng nó cứ cannot. hic híc, bác nào có phần mềm nào khác ko, chia sẻ cho em cái

vyetdh

Mình dùng NoviiRemote Deluxe ver 4.0 2006.06.18c, IRv27
không hiểu sao mỗi lần dùng xong, tắt bằng cách kick dấu chéo là nó vẫn còn ẩn trong list running programe, mình xài WM05.04.08, XDAIIS

Bạn vào Menu>>>Options>>>Exit là sẽ thoát hẳn chương trình nhé :)

oh ho, em thề là em đã làm đủ cách nhưng vẫn cannot, dù gì em cũng ko đến nỗi dốt quá nhưng nó cứ cannot. hic híc, bác nào có phần mềm nào khác ko, chia sẻ cho em cái

Theo nội dung bài trước của bạn thì bạn vẫn chưa add device (loại thiết bị sẽ điều khiển) cho chương trình đó mà. Hãy thực hiện lại một lấn nữa xem như thế nào nhé:
+ Vào Menu>>>Options>>>Add New Device
+ Nếu chọn thiết bị theo danh sách có sẵn của chương trình thì chọn Install codebase from IR archive rồi thực hiện tiếp các bước như chọn thiết bị, chọn hãng sản xuất, giao diện điều khiển...
+ Nếu muốn tạo codebase mới và dạy cho máy nhận biết tín hiệu từ điều khiển kèm theo thiết bị thì chọn Creat new codebase and learn it.

Chúc vui :)

Chỉnh sửa cuối:

Born2loveU

Member
Mình thấy Novii điều khiển rất xa. Từ khoảng cách 10m với Exec làm phát tắt hết TV luôn, làm cho các KTV của Metro chạy loạn xị.

ignatigo

Ở nhà em có đầu DVD california bị mất cái remote rồi, ko biết ài soft nào thì được :D