• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

8quocte

Mình thấy Novii điều khiển rất xa. Từ khoảng cách 10m với Exec làm phát tắt hết TV luôn, làm cho các KTV của Metro chạy loạn xị.

Phải k đó??? con Neo của em chỉ có tác dụng trong vòng 3m trở lại mà thôi. Chán quá. Có cách nào tăng khoảng cách này lên k mấy bro?

ThaiKien

Super V.I.P
Phải k đó??? con Neo của em chỉ có tác dụng trong vòng 3m trở lại mà thôi. Chán quá. Có cách nào tăng khoảng cách này lên k mấy bro?

Cổng hồng ngoại của Neo không được nhạy lắm đâu bạn ạ, cái này là do phần cứng chứ không phải do soft, đành chịu thôi.

sadwind5117

Cái này có dùng để điều khiển PC được hông mọi người?
Như là nằm giường bật next bài hát khác

Phoenix

Cái này có dùng để điều khiển PC được hông mọi người?
Như là nằm giường bật next bài hát khác

Không được đâu bạn à! :-? Cái này hoạt động nhờ cổng hồng ngoại mà bạn. Nếu PC của bạn có hồng ngoại (laptop chẳng hạn) thì bạn cần cài thêm phần mềm trên laptop nữa thì nó mới nhận được sóng hồng ngoại của PPC. Mình không nhớ tên của nó là gì nữa????:-/ :-/ :-/

VUNHATVAN

oh ho, em thề là em đã làm đủ cách nhưng vẫn cannot, dù gì em cũng ko đến nỗi dốt quá nhưng nó cứ cannot. hic híc, bác nào có phần mềm nào khác ko, chia sẻ cho em cái

Bạn giải nén copy cái này vào thẻ nhớ là chay được ngay nè, trong đó đã có một số loại điều khiển rối đó, cần thì thêm vào bạn nhé

darknight83vn

Bạn vào Menu>>>Options>>>Exit là sẽ thoát hẳn chương trình nhé :)

Theo nội dung bài trước của bạn thì bạn vẫn chưa add device (loại thiết bị sẽ điều khiển) cho chương trình đó mà. Hãy thực hiện lại một lấn nữa xem như thế nào nhé:
+ Vào Menu>>>Options>>>Add New Device
+ Nếu chọn thiết bị theo danh sách có sẵn của chương trình thì chọn Install codebase from IR archive rồi thực hiện tiếp các bước như chọn thiết bị, chọn hãng sản xuất, giao diện điều khiển...
+ Nếu muốn tạo codebase mới và dạy cho máy nhận biết tín hiệu từ điều khiển kèm theo thiết bị thì chọn Creat new codebase and learn it.

Chúc vui :)

Cho mình hỏi mình đang xài máy O2 STEALTH thì có thể xài được chương trình điều khiển từ xa nào?Cám ơn bạn nhiều

darknight83vn

- Giới thiệu các phần mềm điều kiển ti vi và các thiết bị điện tử dân dụng qua cổng hồng ngoại của PPC.
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt và sử dụng các trình giả lập điều khiển.
- Những bài không liên quan sẽ bị Del. hoặc di chuyển chủ đề phù hợp.
- Rất mong sự đóng góp nhiệt tình và hữu ích của tất cả các bạn.

Bác tanlinhub cho em hỏi em đang xài O2 STEALTH thì có xài phần mềm điều kiển ti vi không?Và chỉ em cách dùng với tivi SONY?
Cám ơn bác nhiều.

tanlinhub

Super V.I.P
Bác tanlinhub cho em hỏi em đang xài O2 STEALTH thì có xài phần mềm điều kiển ti vi không?Và chỉ em cách dùng với tivi SONY?
Cám ơn bác nhiều.

Với các loại có bluetooth tất nhiên là xài tốt bạn ạ. Bạn thử cài Novii và điều khiển nhé, nếu không thấy tivi có "nhúc nhích" gì thì cho nó "học" cái điều khiển của sony. Cách học thế nào... thì chịu khó đọc lại các bài trước, đã có hướng dẫn đầy đủ trong topic này. Chúc thành công

Leo08

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.

Cho em hỏi sao em cài nó vào rồi khi chạy nó lại đòi bluetoot là sao . em chạy thì nó đòi kết nối bluetooth với 1 thiết bị khác. em thử thì máy treo luôn. các bác giải thích giúp em với.

damphuc

Cho em hỏi với. Em dùng máy X01HT softbank thì không biết có cổng hồng ngoại không nhỉ (và kiểm tra nó thế nào vậy). Máy này em thấy có bluetoot và wireless, liệu có phần mềm điều khiển TV nào thích hợp không vậy.
Cảm ơn nhiều.

luckystar

Các bạn cho mình hỏi : mình đang dùng chương trình NoviiRemote Deluxe ver 4.11, khi mình add new device đến bước cuối cùng nó báo lỗi : Cannot creat code base ...

tanlinhub

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi : mình đang dùng chương trình NoviiRemote Deluxe ver 4.11, khi mình add new device đến bước cuối cùng nó báo lỗi : Cannot creat code base ...

Có nghĩa là bạn add loại thiết bị không có sẵn code base trong đó; Do vậy, bạn cần có 1 điều khiển của chính thiết bị đó để cho nó "học". Cách cho nó "học" thế nào thì nhiều bạn đã hướng dẫn ở các trang trước, tìm đọc lại nhé. Chúc vui

ntc

Banned
co bác nào có rack của remote control II ko?

Hình ảnh của nó nè

hỗ trợ các CPU omap
dl here http://www.wincesoft.de/html/remotecontrol_ii.html

chưa có crack ...

Máy của mình chỉ chạy dc chương trình này thôi .... Bạn nào có crack thì cho mình xin với

Last edited by a moderator:

HoDiep

báo cáo các bác chắc tại em dốt wa' chứ ko hiểu sao em cài thử các laọi Remote TV ở trên mà ko có cái nào điều khiển dc cái TV Pana Plasma nhà em cả trong khi mấy cái LJ thì lại chạy phà phà

VUNHATVAN

báo cáo các bác chắc tại em dốt wa' chứ ko hiểu sao em cài thử các laọi Remote TV ở trên mà ko có cái nào điều khiển dc cái TV Pana Plasma nhà em cả trong khi mấy cái LJ thì lại chạy phà phà

Bác nhầm rồi, Novii Deluxe ver 4.11 em up phần chạy ở trên điều khiển TV plasma tốt mà, bác down về dùng thử coi

darknight83vn

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện khá nổi tiếng, phiên bản mới.

Hình ảnh phiên bản:

Phần mềm đã được đưa vào DS, link:

Em đang dùng máy O2 Stealth khi cho nó học(relearn) thì nó báo lỗi:
"internal IR driver error 303.Please write to service@novil@.com"
Dù em đã vô phần setting/connection/beam đánh dấu rồi.
Mong bác giúp em.Cám ơn bác trước.

VUNHATVAN

Em đang dùng máy O2 Stealth khi cho nó học(relearn) thì nó báo lỗi:
"internal IR driver error 303.Please write to service@novil@.com"
Dù em đã vô phần setting/connection/beam đánh dấu rồi.
Mong bác giúp em.Cám ơn bác trước.

Mình cũng không biết lỗi trên máy bạn là máy gì, nhưng bạn thử down bản Novii mình up ở trang trước về dùng thử xem hoặc bạn thử dùng cổng hồng ngoại để gửi nhận các file với các thiết bị khác xem có được không. Hi vọng là bạn ỏư dụng được. Chúc vui

luckystar

Bạn giải nén copy cái này vào thẻ nhớ là chay được ngay nè, trong đó đã có một số loại điều khiển rối đó, cần thì thêm vào bạn nhé
Mình làm cách nào cũng không thể dùng chương trình để add new device được (cả tạo code base để học nó cũng báo cannot...) nhưng nếu down 2 phần NoviiMedia này về, chép vào máy, không cần cài. Chạy rất tốt, bạn nào bị giống mình thì chép về là chạy liền. À cho mình hỏi mình sử dụng O22 chỉ có thể điều khiển trong khoảng 2m là do mình cài chưa đúng hay do phần cứng chỉ có đến vậy ?