• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

hns

Bạn vào đây để tải về ! Nhưng mà nhìn số bài của bạn thì chưa đc phép tải về thì phải , cố lên nhé !:D

Hình như là bạn dvha79 được phép tải từ DS rồi đó Khanhqt. Nếu hns nhớ không lầm thì 10 post chở lên là được rồi :) .

hns

phần mềm hay nhất cho dòng O2 là Novii đó bạn

À các bác cho mình hỏi luôn là phần mềm điều khiển nào hay nhất tiện nhất vậy. Mình dùng O2S;;)

Bạn Ryuroden nói đúng đó bạn. Mình đã dùng phần mềm này cả 2 năm rồi và rất hài lòng với phần mềm này. Phần mềm này bạn có thể chỉnh sữa tùy thèo ý của bạn. Rất hay, bạn hãy tải về và sử dụng xem sao.

shogunr125

Mình cài sofi NR Deluxe vào con BA rom WM5, khi bấm phím bất kỳ thì nó báo lỗi, có ai bị như mình không? Mong được chỉ cách khắc phục.
Tks!

giacomini

Hình như bạn chưa mở chức năng hồng ngoại đó. Vào setting -> Connections -> chọn Beam -> đánh dấu chọn vào Receive all incoming beams rồi thử lại xem nhé. Chúc thành công.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn vào đây để tải về ! Nhưng mà nhìn số bài của bạn thì chưa đc phép tải về thì phải , cố lên nhé !:D
Cám ơn bạn nhiều mình cài rồi dùng rất tốt tuy rằng không thể nhạy được bằng ĐK xịn nhưng lại hơn ở chỗ là nó đa di năng. hiiii thật tuyệt, mong các bạn giúp đỡ. Mình đang dùng Motorola E680I ngịch ngợm cài đặt viết phần mềm cũng hay lắm giờ thêm con này cũng rất tuyệt vì nó đang sở hữu cả 1 kho ứng dụng khổng lồ=D>

ThePhong2006

Mình đã cài novii vào rồi và cho nó học TV, DVD rất ngon lành! (đang hí hứng) :)
Đọc hít các trang thì thấy là có thể học đc điều kiển điều hòa thì lại càng khoái chí! :))
Oạch thế nhưng làm đúng như hướng dẫn của các bác nhưng lúc bấm các nút cho nó học thì nó cứ đơ ra chẳng chịu học gì cả thía mới cáu chứ!
Bác nào giúp với nhé! Thanks trước

VUNHATVAN

Mình đã cài novii vào rồi và cho nó học TV, DVD rất ngon lành! (đang hí hứng) :)
Đọc hít các trang thì thấy là có thể học đc điều kiển điều hòa thì lại càng khoái chí! :))
Oạch thế nhưng làm đúng như hướng dẫn của các bác nhưng lúc bấm các nút cho nó học thì nó cứ đơ ra chẳng chịu học gì cả thía mới cáu chứ!
Bác nào giúp với nhé! Thanks trước

Nếu bạn đã tạo được mặt điều khiển rồi thì hãy vào setup, chọn loại điệu khiển vừa tạo, chọn relearn -> Start learning là học được thôi

ThePhong2006

mình dã thử như bạn nói rồi nhưng nó vẫn cứ chơ chơ ra không có một tiếng bíp nữa

VUNHATVAN

Thế thì bạn quay lại mấy trang trước, down cái novii mình đã up lên về dùng thử, chạy rất ổn định đó. Các loại điều khiển cũng đã đước chỉnh sửa cho dễ nhìn. Chúc thành công

VUNHATVAN

Em cai Novii roi.. sao Tv rat tot.. nhung em muon hoi la co sai duoc cho ải conditioner duoc ko?.. neu em sai Ải Cond. cua hieu Lg thi kiem codebase o dau vay cac bac

Chú ý đánh tiếng Việt bạn nhé. Novii điều khiển được tất cả các thiết bị có cổng hổng ngoại, muốn điều khiển được điều hoà LG, bạn cho nó học (Learn) từ điều khiển nhà bạn thôi. CHúc vui

ThePhong2006

vẫn không đc

không đc bác ah nó thông báo ra như thế này bác ạ!
Bác cho ý kiến nhé! không biết có phải lỗi win không nữa?
Thế thì bạn quay lại mấy trang trước, down cái novii mình đã up lên về dùng thử, chạy rất ổn định đó. Các loại điều khiển cũng đã đước chỉnh sửa cho dễ nhìn. Chúc thành công

123456

Tôi ko tài nào cho nó học điều khiển cái Ăng ten quay trái phải được.. có bác nào đã thử rồi ko ạ ?

VUNHATVAN

không đc bác ah nó thông báo ra như thế này bác ạ!
Bác cho ý kiến nhé! không biết có phải lỗi win không nữa?

Bác down cả 2 phần về đó chứ, có lẽ kiểm tra lại Win xem sao chứ rẩt nhiều người down về là dùng được ngay, chưa có ai xảy ra lỗi như vậy

Gửi bác 123456: Nhà em không có cai điều khiển đó để thử, nhưng hình như loại điều khiển đó không học được, chưa biết tại sao nữa.

elmi

máy em dùng O2 Neo WM2005. nhưng không hiểu sao cài cái remote này vào thì không dùng được. sau đó nó toàn báo lỗi linh tinh thôi các bác ạ. không hiểu nó có tương thích với wm5 không các bác

khanhgt

máy em dùng O2 Neo WM2005. nhưng không hiểu sao cài cái remote này vào thì không dùng được. sau đó nó toàn báo lỗi linh tinh thôi các bác ạ. không hiểu nó có tương thích với wm5 không các bác
Bản Noviir là hoàn toàn tương thích với các máy từ WM2003 trở lên mà bạn ! Bạn phải nói rõ là nó bị lỗi thế nào thì mới có thể trả lời bạn được chứ ! :-??

T

Target_Locked

Guest
Ở nhà em có đầu DVD california bị mất cái remote rồi, ko biết cài soft nào thì được :D

Lên đây Download code cho NoVii nè bạn ! Có thêm 1 số thiết bị khác nữa. ;;)
http://rapidshare.com/files/22958821/Codebases.zip.html

Auto_pioneer.pdb
DVD_California.pdb
DVD_Quisheng.pdb
Fan_Tifa.pdb
TV_Pana.pdb
TV_Samsung.pdb
TV_Tien_Dat.pdb

Nhân tiện bạn nào có Code cho đầu đĩa CD Denon thì cho mình xin với, thanks.

fantomaskl

khi mình cài novii, mình learn được nhưng nút nó không nhạy lắm, ân mỏi tay mới bật được, mà chỉ bật tắt được chứ các nút chỉnh kênh đều không dùng được.

harilama0604

Tui cài novii nhưng khi sử dụng thì nó báo lỗi ko mở dược cổng COM1, vậy là sao? IR cua tui vẫn xài bình thường!

091271

cái này hay quá, cho tôi tham gia với. Đầu tiên là dl cái gì toàn diện nhất vậy các bác. em sài con atom đên

Sao không có bác nào on lai trả lời mình nhỉ

Last edited by a moderator:

091271

các anh ơi, hix, giúp em với, cái quạt nhà em bị mất đk, bi giờ em muốn cài cái này để dk có được kh vậy