• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

HoangVanC34

Bạn đã dùng thử ACR (auto call recorder) chưa, mình dùng cái này trên cả 6.1 và 6.5 đều tốt, dùng cùng với 2 way recording nữa thì chất lượng âm từ 2 phía là tương đương. (bạn search trên FR là có đấy)

Chỉnh sửa cuối:

nlminhz

Mình dùng HD2 đang chạy auto call recorder có cần bật loa ngoài ko nhỉ vì ghi âm cuộc gọi đến nhỏ quá

AnhPheCT

Mình dùng HD2 đang chạy auto call recorder có cần bật loa ngoài ko nhỉ vì ghi âm cuộc gọi đến nhỏ quá
Muốn bật loa ngoài hay ko là do Mình, phải test thử chứ, nếu thấy nhỏ thì bật thử loa ngoài, ko muốn người khác nghe Mình nói chuyện thì ko bật.....Gọi thử 900 ghi âm bật loa ngoài, và 1 lần ko bật loa ngoài xem 2 file đó ưng ý file nào... Đó là cách tốt nhất để test 1 ứng dụng ghi âm thoại. ....!

kanguru

Member

Bạn cài thêm file này vào, bảo đảm không cần bật loa ngoài nhưng ghi âm cuộc gọi đến cực rõ. Cái này mình sưu tầm từ diễn đàn đấy.

huynq1979kl

Bạn cài thêm file này vào, bảo đảm không cần bật loa ngoài nhưng ghi âm cuộc gọi đến cực rõ. Cái này mình sưu tầm từ diễn đàn đấy.
Hoặc các bạn có thể sửa registry:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\WaveDev
Tạo dword mới tên là MixModeRecord, value=1. Save và SR.
Mình test chạy tốt trên HD2, dùng Vito audio notes 1.38. Ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất rõ, không cần bật loa ngoài.

namlh

Hoặc các bạn có thể sửa registry:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\WaveDev
Tạo dword mới tên là MixModeRecord, value=1. Save và SR.
Mình test chạy tốt trên HD2, dùng Vito audio notes 1.38. Ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất rõ, không cần bật loa ngoài.

Mình cũng đang dùng Vito 1.38. Thu âm không bật loa ngoài thì đầu bên kia gần như không nghe gì hết. Liệu cách trên có xử lý được cho Diamond không các pác ?????

AnhPheCT

Mình cũng đang dùng Vito 1.38. Thu âm không bật loa ngoài thì đầu bên kia gần như không nghe gì hết. Liệu cách trên có xử lý được cho Diamond không các pác ?????

Diamond dùng thử chương trình này "Auto_Call_Recorder_v1.2.4" xem nhé, Nó có Menu Record trong Phone luôn. Nhớ cài file Registry kèm nhé.

namlh

Áp dụng ko được

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Áp dụng ko được

Nếu ko được hết đường ping cho Bạn luôn! Con HD của mình chỉ dùng ctr này ghi âm rất rỏ ko cần cài gì thêm! Ctr này đã Reg cho cả HD2 luôn trong 1 file duy nhất.

namlh

Chắc do phần cứng của Touch Diamond ko hỗ trợ rồi. Chứ mình cài Vito lên Touch HD chạy mượt mà, ghi âm 2 chiều rõ như live show vậy.

Khoanbiet

Chào Các bạn!
Mình tính "tậu" HTC Imagio, mà kg biết máy này ghi âm 2 chiều có tốt kg?
Và các nhận xét của các bạn nếu đã xài máy này?
Cám ơn nhiều!

namlh

Mình đang dùng VITO Audio Note 1.38. Cài mấy ROM 6.1 và 6.5 của pdaviet cooked thì ghi âm tốt cả 2 chiều. Nhưng khi up ROM của Kwbr_HD_5.kwbr TouchHD ROM Sense 2.5 wm6.5 (21914)5_Sense thì phát hiện ra là đầu bên kia giờ không nghe thấy gì.
Các pác có biết chỉnh trong Registry ở chỗ nào không ??? để lại thu âm cuộc gọi tốt cả 2 chiều
Thanks

AnhPheCT

Mình đang dùng VITO Audio Note 1.38. Cài mấy ROM 6.1 và 6.5 của pdaviet cooked thì ghi âm tốt cả 2 chiều. Nhưng khi up ROM của Kwbr_HD_5.kwbr TouchHD ROM Sense 2.5 wm6.5 (21914)5_Sense thì phát hiện ra là đầu bên kia giờ không nghe thấy gì.
Các pác có biết chỉnh trong Registry ở chỗ nào không ??? để lại thu âm cuộc gọi tốt cả 2 chiều
Thanks

Bác sử dụng ROM của XDA thì vào 4rum bên ấy feedback lại KTV bên đấy! Đó là lý do tế nhị.....! Có thể do thiếu một cái gì đó. Hoặc Bạn thử cái này xem sao:

yellowriver

Mình xài Atomlife sử dùng bất kỳ bản rom nào mà chạy ghi âm cuộc gọi cũng bị tự bật loa ngoài và hú rất khó chịu.
Ghi âm mình xài auto recoder, vito note touch. Bạn nào có kinh nghiệm sử dụng chương trình ghi âm cuộc gọi cho atom life giúp mình với.

vietphuongqct

Có bác nào bị tình trạng cái ghi âm như cái Sony Aspen của mình k nhỉ?? Cài Vito Audio note ok, khi thực hiện cuộc gọi máy có báo ghi âm, nhưng đến khi mở ra để ktra thì dung lượng ghi là 0k, có đầy đủ thông tin ghi âm, nhưng lại k ghi đc, ko hiểu tại sao, đã chỉnh trong Rege mà k ăn thua :(:(:(:(
Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giúp :-?:-?:-?
thanks

KhongAn

Có phần mềm nào ghi âm 2 chiều mà có password bảo vệ không ? Em dùng Audio Note Touch nhưng nó hiện hết cả lên, người khác cầm máy mình có thể nghe lại được hết

ThaiChienvn

Có phần mềm nào ghi âm 2 chiều mà có password bảo vệ không ? Em dùng Audio Note Touch nhưng nó hiện hết cả lên, người khác cầm máy mình có thể nghe lại được hết
Bạn chỉ dùng phần mềm ghi âm cuộc gọi và dùng thêm một phần mềm đặt Pass cho thư mục đó.

NguyenTu

Super V.I.P
Có bác nào bị tình trạng cái ghi âm như cái Sony Aspen của mình k nhỉ?? Cài Vito Audio note ok, khi thực hiện cuộc gọi máy có báo ghi âm, nhưng đến khi mở ra để ktra thì dung lượng ghi là 0k, có đầy đủ thông tin ghi âm, nhưng lại k ghi đc, ko hiểu tại sao, đã chỉnh trong Rege mà k ăn thua :(:(:(:(
Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giúp :-?:-?:-?
thanks

Dùng thử audioNote Tuoch đi bạn nhé, chắc sẽ OK đấy!!