• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

PhongQuang

Super V.I.P
Đến thời điểm này đã ghi âm được chiều kia chưa vậy
Thời điểm nào cũng thế thôi, cái này nó phụ thuộc rất lớn đến phần cứng chứ không phải phần mềm nên không có cách khắc phục.

laivinhanh

Có ai biết phần mềm ghi âm cuộc gọi chuẩn cho touch HD không, share cho mình với nhé. Thanks! Chúc vui!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tất cả các PM ghi âm đưa lên Touch HD đều có thể sử dụng tốt. không có cái PM nào dùng chuẩn cho dòng máy nào bạn dùng thử từng PM để chọn cho mình 1 cái ưng ý nhé....

tunguyentrong

GHI ÂM 2 CHIỀU CHO HTC

Em đang tính nối đầu ra vào mic, chắc là sẽ ngon:))

CÁC BẠN DÙNG THỬ CÁI NÀY XEM SAO.
TRƯỚC MÌNH DÙNG VITO AIDIO TOUCH 1.03 ( KỂ CẢ RESCO HAY BẤT KSOFOFpm NÀO ) ĐỀU KHÔNG KHI ÂM 2 CHIỀU ĐƯỢC.
SAU KHI CÀI CÁI NÀY VÀI THÌ OK NGAY. 2 CHIỀU, MỖI TỘI LÀ SPEAKER VẪN HƠI NHỎ. NHƯNG NGHE RẤT RÕ 2 CHIỀU.
MÌNH DÙNG KAISER, MÌNH NGHĨ CÁC DÒNG HTC ĐỀU GIỐNG NHAU VỀ VỤ NÀY,
TRƯỚC MÌNH DÙNG ATOM EXEC ( QUANTA ) THÌ GHI ÂM 2 CHIỀU CỰC TỐT + LOA CỰC TO.
CÁC BẠN TEST THỬ TRÊN HTC KHÁC XEM !
KAISER MÌNH DÙNG TỐT.
GOOGLUCK
SAO MÌNH KO KÈM FILE ĐƯỢC NHỈ, CÓ 2 KB THÔI MÀ.
CỨ BÁO LỖI HOÀI

Chỉnh sửa cuối:

kanguru

Member
Mình đang xài Vito Audio note touch trên con HTC HD tốt lắm bạn à, mình đang xài bản 1.02.

NguyenTu

Super V.I.P
Vito Audionotes 1.37

Phần mềm ghi âm & ghi âm cuộc gọi nổi tiếng và quen thuộc của hãng VITO, cập nhập phiên bản mới v1.37
Hỗ trợ: các HDH.

Wichita Audio Recorder v1.03

Wichita Audio Recorder v1.03
Thêm một phần mềm ghi âm khá tốt cho PPC, có thể dùng được cho cả Pocket PC 2002, WM 2003 PE, WM 2003 SE ,WM 5,6

lacthuan

sao ky vậy em download thì báo em không quá quyền download vậy không lẽ em bị band nick rồi! huhu:((

sao ky vậy em download thì báo em không quá quyền download vậy không lẽ em bị band nick rồi! huhu:((

Do chuyển sever nên nhiều phần mềm cũ đã không tồn tại nữa. Bạn hãy down các phần mềm mới và cập nhật ở các bài trên nhé.

anvtdl

khi dùng ò mini mình dùng soft Resco Audio Recorder 3.2 ,thu ghi âm cuộc gọi rất tốt ,không phải mở loa ngoài ,đến nay con HTC HD thì mỉnh chưa tìm được soft nào như khì dung con o2 mini với Resco Audio Recorder 3.2,mong bạn giúp đở mình với

phamphituan

mình dùng vito hay resco đều thu âm ra file có vài kb, chẳng nghe đc.
có bạn nào biết tại sao ko???

AnhPheCT

mình dùng vito hay resco đều thu âm ra file có vài kb, chẳng nghe đc.
có bạn nào biết tại sao ko???
Chọn file ghi âm chất lượng cao (*.mp3) thì nghe OK chứ gì!!! (Action/Options/General/Input chọn Music: High Quality/OK)

baby1982

Chọn file ghi âm chất lượng cao (*.mp3) thì nghe OK chứ gì!!! (Action/Options/General/Input chọn Music: High Quality/OK)

Vâng, tớ chọn hết các kiểu, từ High, Med, Low tương ứng với bitrate cũng thay đổi tương tự. Nhưng khi lấy mấy khác gọi vào thử nửa tiếng cũng chỉ ra các mp3 với dung lượng 1 KB mà thôi. Nhưng khi tự ghi bằng cách nhấn trực tiếp vào record thì ghi tốt, nhưng khi cũng nhấn trực tiếp để ghi cuộc thoại thì lại...... 1KB.

Thất vọng, tớ cho nó ra đi.

Tớ use LG KS20. Có giải pháp nào cho tớ ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ho77

Pó chân Bác này luôn!!! Tui ghi âm cả 45' dung lượng gần 20MB luôn nghe vù vù có sao đâu!!!

baby1982

Pó chân Bác này luôn!!! Tui ghi âm cả 45' dung lượng gần 20MB luôn nghe vù vù có sao đâu!!!

Có giỏi thì trả lời câu hỏi trên. Nếu ko giỏi thì đưa ra ý kiến của mình... đã từng sử dụng như thế nào để người khác giải quyết. Chứ còn cái kiểu giỏi pó chân pó tay ở đây, thì cũng chẳng giúp ích gì được đâu.