• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcuky

Bác nào biết phần mềm chat chit nào nhận tin nhắn offline tốt nhất ko ? Chứ như mình đang sử dụng Agilemessenger , lúc đọc tin nhắn offline thấy rõ ràng của mấy người gửi nhưng mà tất cả lại chỉ nằm trong một nickname nên chẳng biết của nhưng ai gửi nữa , rõ chán !

Nemmatlanh

Trong những Soft chat thì mình thấy IM+ là nhận tin offline là tốt nhất.Bác thử xem sao nhé.Thân!

hsoncd

Có chương trình nào có thể vào phòng chat như Yahoo trên PC không các bác nhỉ. Yahoo cho PPC mình đã thử nhiều lần nhưng không bao giờ đăng nhập được . Chương trình cứ báo connecting hoài. Sẵn đây cho mình hỏi có chương trình nào quản lý dung lượng kết nối qua GPRS không nhỉ. Cho mình xin nhé???

Nemmatlanh

Có chương trình nào có thể vào phòng chat như Yahoo trên PC không các bác nhỉ. Yahoo cho PPC mình đã thử nhiều lần nhưng không bao giờ đăng nhập được . Chương trình cứ báo connecting hoài. Sẵn đây cho mình hỏi có chương trình nào quản lý dung lượng kết nối qua GPRS không nhỉ. Cho mình xin nhé???

Cái yahoo trên PPC mình cũng đã thử nhiều lần rồi nhưng mà không được đâu.Còn đến nay chưa có Soft nào hỗ trợ chatRoom trên PPC đâu.Muốn chat được trên PPC thì bạn quay lại những trang đầu tiên Down các Soft hỗ trợ Chat về là có thể Chat được ngay.Còn muốn có Soft quản lí GPRS thì bạn vào đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1696

hsoncd

Verichat v1.42

Thêm một lựa chọn CHAT trên ppc để các bạn lựa chọn.

Dành cho WM2003 và WM 2005 tại đây

Link đã hết đát rồi bác tanlinh ơi, vui lòng cho cái khác. với lại IM cài đúng hướng dẫn thì khi vào Yahoo không config được.

hsoncd

Bản này là Trial mà bạn. có key cho nó không Up cho mọi người đi. Mình dùng AgeliMessenger sắp hết hạn rồi mà chưa có ***

boypluto

Tuy rằng nó là trial nhưng dùng tốt lắm, trong file mình up có cr rồi đấy. Bạn cứ xem kỹ lại đi. Mình rất thích dung thằng này

tubua

Theo mình nếu máy vẫn vào được các trang bằng GPRS thì sẽ vô được mấy phần mềm chat thôi.Có thể phần mềm chat của bạn đang để 1 chế độ setting gì sao thì sao?Bạn thử remove đi,và del sạch sẽ các phần mềm chat và cài đặt lại xem sao nhé.
Cám ơn sự nhiệt tình của Bác rất nhiều ! Tôi đã kiểm tra lại rồi,cái này nguyên nhân là dùng dịch vụ bao tháng GpRs là Nó bắt hạn chế như vậy đó. Vì Tôi đã thử chọn lại chế độ Setting như lúc chưa bao tháng GPRS,thì vào yahoo va skype ngon lành,nhưng Nó vẫn tính tiền (mặc dù đã đăng ký bao tháng rồi). Vậy nên dịch vụ bao tháng GPRS chỉ dùng để lướt web thôi,ko dùng dc các dịch vụ hỗ trợ GPRS khác. BB! good luck!

vtsm

Có chat ở YM sao lại không có chat ở IRC nhỉ. Đã từ lâu mình rất thích chat ở IRC hôm nay lên mạng lục được cái phần mềm chat IRC Post lên cho các bạn chơi nhé .
http://www.4shared.com/file/8982701/d73985d1/prochatircsetup.html
Cái nảy là FreeWare nên không có K** nhé. Có ai chat ở đây thì vào irc.vietsweet.com chơi nhé. Cảm ơn !:p :D

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

Tin vui cho các tín đồ của Agile Messenger
Hiện tại đã có cách bẻ dành cho Agile CHAT, các bạn hãy tải tại đây, sau khi cài đặt, không chép đè file, login trước, sẽ bị bắt đăng ký online tại trang chủ, hãy thoát ra, sau đó copy file messenger.exe vào thư mục chứa Agile Messenger (Overwrite nhé) và tiến hành online như bình thường.

Đây là bản mới nhất của Agile Messenger với file cab được lấy từ trang chủ.

"Quả" này chắc kiếm được nhiều cái "Thanks" lắm nhỉ, nếu thấy tốt thì "Thanks" cái nào :p

Khà khà, bác Tú khám phá ra dzụ này hay ghê tui test thử trên S200, Neo đều được hết, rất ngon. :D (tuy nhiên khi vao giao dien chinh cua Agile thi customer ID hiển thị là khoảng trắng --->> hơi kém phần hoàng tráng 1 xíu)

longnhi88

CR mới nhất của Agile Message

Đã có CR mới nhất của Agile các bạn down về xài nhé.Vụ này không biết kiếm được nhiều thanks = anh Tú ko nữa :D

Sau khi cài đặt chỉ việc chép đè file *.exe được gửi kèm trong đó là có thể xài ngon lành

Last edited by a moderator:

dangngockhanh

Trong các phần mền chat đã sử dụng thì mình thấy Skype là rất tốt, vừa chat được vừa tiện thì có thể gọi điện thoại miễn phí luôn. Buổi sáng ra Wifi Cafe uống nước rồi cứ vô tư gọi điện về văn phòng hợc cho bạn bè mà không ngại chi phí.

Có bác nào đang dùng Skype cho xin ý kiến

Nemmatlanh

Nhưng mà mình nghĩ muốn gọi điện thoại qua Skype được thì người bên đầu kia cũng đang trên mạng mới được đúng không?Vậy thì cũng chỉ dùng để chat là chính thui.Mọi người cũng thường quen dùng với yahoo rồi.Nên nick Skype vẫn còn ít nên mình thấy dùng những Soft chat qua yahoo vẫn hay hơn.Thân!

monster0706

Đã có CR mới nhất của Agile các bạn down về xài nhé.Vụ này không biết kiếm được nhiều thanks = anh Tú ko nữa :D

Sau khi cài đặt chỉ việc chép đè file *.exe được gửi kèm trong đó là có thể xài ngon lành

bác nào test con này trên miniS ok rồi thì alô cho em biết với....

longnhi88

Không cần phải trên miniS mà là trên tất cả các dòng máy tôi đều đã test thử,chạy và hiển thị rất tốt,cài đặt cũng như Cr dễ dàng.

phamthaitl

các bác có ai biết sao máy em không kết nối đc bằng yahoo go vậy.ai biết chỉ cho em với.
thank nhiều.

sony17

các bác có ai biết sao máy em không kết nối đc bằng yahoo go vậy.ai biết chỉ cho em với.
thank nhiều.

Sao bạn kg dùng thử Agile Messeger hay IM Messenger đi, rất hay đó. Dùng Yahoo!Go hơí khó dùng 1 chút.:O

Status
Không mở trả lời sau này.