• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

kipkip

kì ghê ta.Em thực hiện kết nối GPRS,vào chat bằng thằng AGlie thì đc nhưng thănngf vẻichat thì không vào đc,các bác có biết gì thì mách em với.À mà vào chat room đc không vậy mấy bác

boypluto

http://www.4shared.com/file/8431866/cda07de8/inluxmessenger2109.html em mới load được cái này. No cũng tương tự như IM+. Dùng cũng hay ra phết

Nemmatlanh

kì ghê ta.Em thực hiện kết nối GPRS,vào chat bằng thằng AGlie thì đc nhưng thănngf vẻichat thì không vào đc,các bác có biết gì thì mách em với.À mà vào chat room đc không vậy mấy bác

Bác xem lại xem sao.Nếu đã vào được bằng Aglie rồi,thì các cái khác sẽ vào được hết thôi mà.Mình vẫn vào được như thế.Mà mình chỉ giám vào có một lúc thôi rồi ra ngay.Không tốn tiền lắm.Chat bằng GPRS có ngày sạt nghiệp :D

youandmebl

các bạn , chat trên vietfun.com thì phải cần sòt gì hỗ trợ vậy ? mình cài netfonr rồi , nhưng vẫn không chat được >>

Tom_codon

Super V.I.P

Hiện tại chưa có phần mềm nào có thể Chat Room đâu các bạn ạ...!

hanoi_toulouse

Bác KIPKIP ở đâu, tôi ở Pháp thì cũng không dùng được, vì verichat dùng cổng riêng, cổng này bị nhà cung cấp dịch vụ khóa, cổng của agile thì không bị khóa. :-?

phamthaitl

các bạn ơi sao Yahoo GO! không kết nối đc WIFI vậy.mình vô nét ok nhưng chát bàng Yahoo GO! thì không được.
ai biét cách chỉ dùm nhé.
thank

tubua

Bác nào có kinh nghiệm nhiều nhiều cho em hỏi tí :
Hình như dùng IM+ ,Verichat đều ko dùng được trên mạng GPRS đúng ko a? Em đã thử trên cả 2 loại này trên GPRS ko đc. Còn cái Agile Messenger ngày xưa dùng đc ,nhưng bây giờ cũng ko dùng đc,chán quá ! Cái yahoo Go thì ko nói làm gì,vì là dùng Wap rồi. Bác nào am hiểu ý kiến giúp xem để dùng GPRS chat thì còn cách nào nữa ko! Thank you!

Nemmatlanh

Bác nào có kinh nghiệm nhiều nhiều cho em hỏi tí :
Hình như dùng IM+ ,Verichat đều ko dùng được trên mạng GPRS đúng ko a? Em đã thử trên cả 2 loại này trên GPRS ko đc. Còn cái Agile Messenger ngày xưa dùng đc ,nhưng bây giờ cũng ko dùng đc,chán quá ! Cái yahoo Go thì ko nói làm gì,vì là dùng Wap rồi. Bác nào am hiểu ý kiến giúp xem để dùng GPRS chat thì còn cách nào nữa ko! Thank you!

:O :O :O Mình từ xưa đến nay thích nhất là nghịch những Soft hỗ trợ chat trên PPC.Bây giwof mình vẫn đang dùng IM+ ,hồi trước thì cài cả mấy chương trình chat trên PPC liền.Nhưng mà chưa cái nào là mình không chat bằng GPRS được cả.Bạn xem lại xem sao nhé.Mình thấy mấy cái đó thì IM+ vào bằng GPRS là nhanh nhất,nhưng mấy cái kia cũng vào được ầm ầm.Hơi lâu hơn một chút thôi.Thân!

tubua

:O :O :O Mình từ xưa đến nay thích nhất là nghịch những Soft hỗ trợ chat trên PPC.Bây giwof mình vẫn đang dùng IM+ ,hồi trước thì cài cả mấy chương trình chat trên PPC liền.Nhưng mà chưa cái nào là mình không chat bằng GPRS được cả.Bạn xem lại xem sao nhé.Mình thấy mấy cái đó thì IM+ vào bằng GPRS là nhanh nhất,nhưng mấy cái kia cũng vào được ầm ầm.Hơi lâu hơn một chút thôi.Thân!
Vậy à? Tôi dùng GPRS chỉ vào dc các trang web thồi,còn vào các phần mềm chat thì bó tay. Tôi tả rõ bạn xem có gì giúp với: đầu tiên là Tôi connect với GPRS , vào thử pda.vn chạy ngon ,nhưng vào phần mềm chat thì báo Cannot connect connection settings . ko hiểu tại sao lại vậy. tôi cắm ActiveSyns rồi vào phần chat thì lại ngon ko co gì xảy ra. Bạn xem thế nào giup tôi với ! thank you!

Nemmatlanh

Vậy à? Tôi dùng GPRS chỉ vào dc các trang web thồi,còn vào các phần mềm chat thì bó tay. Tôi tả rõ bạn xem có gì giúp với: đầu tiên là Tôi connect với GPRS , vào thử pda.vn chạy ngon ,nhưng vào phần mềm chat thì báo Cannot connect connection settings . ko hiểu tại sao lại vậy. tôi cắm ActiveSyns rồi vào phần chat thì lại ngon ko co gì xảy ra. Bạn xem thế nào giup tôi với ! thank you!

Bây giờ Bác thử nghe em,lấy một Soft chat bất kỳ nhé.Bây giờ Bác lấy cái IM+ giống em đi nhé.Nếu Bác đã vào được Wed bằng GPRS rồi thì tức là việc cài đặt Modem với cả kết nối GPRS đã ngon lành.Trước tiên Bác vào Soft IM+ nhé>>>>>>>>Nhấn vào hình mặt cười của biểu tượng yahoo nhé>>>>>>>>>Configure>>>>>>>ở chỗ Transport: Bác để Yahoo nhé>>>>>>Rồi Bác đánh UserName với PassWord của Bác vào,sau đó nhấn Connect nhé.Chúc Bác thành công!

tubua

Bây giờ Bác thử nghe em,lấy một Soft chat bất kỳ nhé.Bây giờ Bác lấy cái IM+ giống em đi nhé.Nếu Bác đã vào được Wed bằng GPRS rồi thì tức là việc cài đặt Modem với cả kết nối GPRS đã ngon lành.Trước tiên Bác vào Soft IM+ nhé>>>>>>>>Nhấn vào hình mặt cười của biểu tượng yahoo nhé>>>>>>>>>Configure>>>>>>>ở chỗ Transport: Bác để Yahoo nhé>>>>>>Rồi Bác đánh UserName với PassWord của Bác vào,sau đó nhấn Connect nhé.Chúc Bác thành công!
Cám ơn Bác,tôi đã thử hết cả rồi ,nhưng Tôi nghĩ cài đặt Modem với cả kết nối GPRS có vấn đề, vì Tôi vào Start\Settings\Connections\Connections rồi vào Advanced , chọn Select Networks rồi tạo thêm thư mục Wap (Tôi đang ở TQ nên muốn bao tháng thì phải cài đăt Modem như vậy) . kô biết chỗ này có vấn đề ko? nhưng vào GPRS vẫn xem dc web bình thường ko vấn đề. Ngày xưa Tôi ko bao tháng thì cài đặt modem là: vào Select Networks chọn My IPS . va dùng yahoo ,cả skype cũng dc luon,nhưng từ khi bao tháng lại ko dùng dc gi cả,ức quá! Bác xem thế nào có thể khắc phục dc ko?

Nemmatlanh

Ôi vậy thì mình không biết được rồi,vì mình đã sang Trung Quốc bao giờ đâu? :D ,còn ở Việt Nam thì vào mạng ngon lành.Chat chít bét nhè,chỉ sợ không có tiền mà chat qua GPRS thôi. :D .Bác vào Link sau để hỏi những người đang dùng PPC bên Trung Quốc xem có được không nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1582

wwww

Bác này có *** của aglimesserger không?Nó bắt đăng ký sau 7 ngày rồi,híc

Kobold1609

Cám ơn Bác,tôi đã thử hết cả rồi ,nhưng Tôi nghĩ cài đặt Modem với cả kết nối GPRS có vấn đề, vì Tôi vào Start\Settings\Connections\Connections rồi vào Advanced , chọn Select Networks rồi tạo thêm thư mục Wap (Tôi đang ở TQ nên muốn bao tháng thì phải cài đăt Modem như vậy) . kô biết chỗ này có vấn đề ko? nhưng vào GPRS vẫn xem dc web bình thường ko vấn đề. Ngày xưa Tôi ko bao tháng thì cài đặt modem là: vào Select Networks chọn My IPS . va dùng yahoo ,cả skype cũng dc luon,nhưng từ khi bao tháng lại ko dùng dc gi cả,ức quá! Bác xem thế nào có thể khắc phục dc ko?

Theo mình nếu máy vẫn vào được các trang bằng GPRS thì sẽ vô được mấy phần mềm chat thôi.Có thể phần mềm chat của bạn đang để 1 chế độ setting gì sao thì sao?Bạn thử remove đi,và del sạch sẽ các phần mềm chat và cài đặt lại xem sao nhé.

kipkip

không phải đâu,đây là lỗi của soft thì phải.Mình vào web đc,nhưng vào chat thì rất khó.Nó luôn báo là chưa thíêt lấp modem.Nhưng cứ cố đấm ăn xôi khoảng 10' là lại vào đc.Không hỉu thế nào nữa

support

IM+® Mobile Instant Messenger

Hỗ trợ gửi tin nhắn MSN®, Yahoo!®, AOL™, ICQ®, Google® Talk and Jabber®
Chỉ cần cài 1 phần mềm, bạn có thể chat nhìu mạng khác nhau.

Mã:
http://rapidshare.com/files/11033912/im_v4.23_PPC2003_WM5_Release_12_2006.rar

voiconxauxi

Yahoo GO!

Chương trình CHAT trên PPC của Yahoo khá nhiều chức năng.

Soft tại đây

Chào bạn,
Mình thấy đã giới thiệu bản yahoo go 2.0 nhưng không biết làm sao để update lên được:-/ . Bạn xem thử và hướng dẫn cho mọi người trong diễn đàn nha.
Rgds,

Status
Không mở trả lời sau này.