• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

LEDU

Mình đã làm theo chỉ dẫn của Anh Tú và đã thành công, mình nghĩ bản này chỉ làm việc trên WM5 thôi vì mình dùng con excec

Hói tí không phải bạn bỏ qua. Exec nào mà không dùng WM5?

XIII

Mình cài thử được nhưng kg chat được. Mỗi khi chat la program đóng lại. Khi người gửi msg đến cung kg đọc được. (PPC 6700 wm5)

LUNGLU55

Mình cài thử được nhưng kg chat được. Mỗi khi chat la program đóng lại. Khi người gửi msg đến cung kg đọc được. (PPC 6700 wm5)

Mình cũng có bệnh tương tự như trên
:-/

YingYu

Test trên BlueAngel 2005.. cài vô bình thường không hề báo lỗi,làm theo đúng mọi yêu cầu ... chép file exe đè lên ... treo máy liên tục trong 5 lần cố gắng thử. :D

MX31214

theo như mọi ng nói thì hiện giờ bản agile mới của anhtu chỉ dùng được trên exec,còn các dòng máy khác dù wm3 hay wm5 thì đều ko được hoặc xảy ra sự cố,hy vọng anhtu sẽ chỉnh sửa để fix lỗi,crack được cho anh em xài :D

L

letuanhuk

Guest
Dạ thưa các bạn, mình cài trên exec mà không được, thế mới đau. Xóa sạch cài lại mà vẫn lỗi :(

ti-toe

Hói tí không phải bạn bỏ qua. Exec nào mà không dùng WM5?

Đồng chí không đọc kĩ bài người ta rồi, người ta nói là cài được chứ có bảo không cài được đâu :-?

kenpham

rốt cục là vẫn còn rất nhiều người chưa cr@ck được. mong anh e nghiên cứu thêm, đây là phần mềm chat được đánh giá khá cao.

Shooter

Sau khi cài đặt, bạn tiến hành chạy Agile Mess, và sẽ bị bắt đăng ký online, cứ bấm vào dòng chữ có sẵn trong ô và nhấn Choose, sẽ báo lỗi expired. Sau đó nhấn Back, Cancel, Exit để thoát ra, copy đè file messenger.exe vào thư mục chứa Agile, rồi tiến hành chạy lại, sẽ không còn hiện ID với các ký tự, như thế đã hoàn thành.

cám ơn bác. Tôi cài được, xài tốt quá (O2 Neo). Hổm rày phải xài tạm Verichat chán quá, tưởng không có cách nào xài tiếp Agile. Thanks very much:D

AnhTu

Super V.I.P
cám ơn bác. Tôi cài được, xài tốt quá (O2 Neo). Hổm rày phải xài tạm Verichat chán quá, tưởng không có cách nào xài tiếp Agile. Thanks very much:D

Thêm 1 member sử dụng WM5 có thể chạy được Agile Mess...

Shooter

Nhưng hình như cái này xài cho VGA nên không fit với màn hình của Neo. Nút "...file" gì đó bên trái không thấy hết và cũng không có tác dụng. (không send file được). Ngoài ra cũng nặng hơn bản cũ, chạy hơi chậm. Có ai bị như thế không? Bác anhtu fix nó cái.

hoanglam

Hay quá, tôi đã dùng lại alige được rồi. Vừa ... xong, chạy ok, ko còn hiện lên customer ID nữa nên vào phe phé. Tôi dùng T-mobile Vario II. Mai phải thử với cái MDA Pro xem thế nào. Thanks bác AnhTu nhiều!!!! :)

Tom_codon

Super V.I.P
Nhưng hình như cái này xài cho VGA nên không fit với màn hình của Neo. Nút "...file" gì đó bên trái không thấy hết và cũng không có tác dụng. (không send file được). Ngoài ra cũng nặng hơn bản cũ, chạy hơi chậm. Có ai bị như thế không? Bác anhtu fix nó cái.

Fix các cái này chỉ có các cao thủ Cr mới làm được thôi chứ có phải ai cũng làm được đâu bạn :D :D :D :D

giacomini

Còn tôi thì bị khác Tôi cũng sài Qtek s200. Sao khi cài xong nó báo cho dùng thử 7 ngày rồi Chat ok. Nhưng sao đó khi chép Cr vào thì nó bắt mua, tuy chử ID có mất số thật. Bây giờ không biết làm sao nữa.

kiennghiep

Không phải thế đâu bác ạ. E cài các font tahoma rồi arial, rồi times new roman rồi và đã đọc tiếng Việt trên net rồi lịch việt rồi từ điển... rồi bác ạ. Chả hiểu sao cái verichat này thì lại không được, e vẫn cứ loay hoay mãi bác ạ. Bạn mình chát mà mình toàn phải luận thôi, khổ e lắm. Trước em dùng Agile thì hiển thị ngon lành, giờ Agile bắt phải trả tiền, quay ra dùng verichat mà lại bị thế này. Bức xúc quá bác ạ :((
Em cũng dùng Verichat, bị y hệt bác này, partner viết tiếng Việt em đọc không được, nhưng em gõ tiếng Việt thì Ok, vẫn hiển thị bình thường.:-?? Bác nào biết lỗi do đâu chỉ em biết với!

Nemmatlanh

Em chẳng biết các Bác thế nào chứ em dùng thằng Aglie của anh LươngQuang gửi lên trong 4R mình mãi mà chẳng thấy bắt đăng kí gì cả?Các Bác trong này thấy kêu quá trời?
@kiennghiep: Sao mình dùng không bị lỗi phông như vậu nhỉ?Mình chỉ cài có mỗi 2 Font là VNSystem với cả TimeNewRoman thôi.Mà chat bằng cả mấy Soft chat trong 4R đều ngon lành.

tubua

Em thú thật,em thấy Bản nào có CR hoặc Key ngon chạy ổn định là dùng dc rồi ! Các Bác đừng chỉ biết dùng đúng một loài ,rồi khi có trục trặc lại khổ sở về Nó thôi ạ ! hì.hì....

nhhien

Em hỏi chút với!! máy MDA pro của em cài agile thì nó đòi lisence, nhưng muh nếu update lên thì lại chả thấy nó đòi gì nữa!! như vậy là seo nhỉ?? các pro giải thích dùm em với, hay là update xong cũng chỉ dùng đc mấy ngày!! >_<

Nemmatlanh

Đúng là như vậy.Bạn đã bị đòi Crack mà khi Update lên không đòi nữa.Thì tức là bạn đang được dùng thử bản Update trong một thời gian nhất định.Nếu hết thời gian,bạn sẽ lại bị đòi Lisene ngay :D

Status
Không mở trả lời sau này.