• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

LuongQuang

Super V.I.P
IM+ Mobile Messenger v4.43

Phần mềm chat quen thuộc. Phiên bản mới cập nhật ngày 4-9!

Link tải file cài đặt Trial cho WM03 đến WM6 cùng các loại màn hình:
Mã:
http://shapeservices.com/freedownload/PPC/im_ppc.cab

Dùng patch đã đưa trong DS để CR
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=662

Funtiger

Đã có Bạn nào fix đc tiếng pip trong Skype chưa? Khi voice chat giữa 2 PPC qua wifi, 1 số dòng máy ko giao tiếp với nhau đc, chúng tạo ra tiếng ồn rất khó chịu. ví dụ: Exec và HTC Touch hay MDA Vario II, đang dùng bản 2.20. Có Bạn nào gặp trường hợp đó chưa??

Kobold1609

Tôi cần tìm soft để chat và send file trong Google talk. Có thể sử dụng soft nào xin các bạn chỉ giúp. Cám ơn

Google Talk bạn dùng ngay phần mềm IM+ bên trên để chat nhé,tuy nhiên các phần mềm chat trên PPC vẫn ko send file được.
Chúc vui !

hoangnha

Có phần mềm Yahoo Messenger cho PPC không bạn, ai có cho mình xin với. Cám ơn

stone_heart_dh

Bạn nên dùng IM +, Agile Messenger cũng hay nhưng những phiên bản cao đều phải mua chứ chưa có bản CR đâu!

vampirevn

À , link 4shared ở đầu topic , nó báo là The file link that you requested is not valid. . EM lùi lại những trang trước tìm được bản IM+ rồi . THx

bigboyb

Mình dùng octro talk thấy rất hay, có thể chat voice qua google talk. Đỡ tốn tiền điện thoại. Các máy trong vùng phủ sóng wifi có thể nói chuyện hoàn toàn miễn phí nhé, hết pin thì thôi. :))
Bạn nào có biết phần mềm nào dùng voice chat qua yahoo không thì chia sẻ nhé (ngoài skype vì mình đang dùng HTC 3600 skype không hỗ trợ phần cứng nên không chat voice được).

virginboy

sao tôi dùng Im+ cho Neo,Wm2006 hay bị treo quá,dùng verichat thì ổn định, nhưng giao diện thì kém xa Im+

musungus77

sao tôi dùng Im+ cho Neo,Wm2006 hay bị treo quá,dùng verichat thì ổn định, nhưng giao diện thì kém xa Im+

ông đổi tên cái thư mục cài đặt IM đi, sau đó vào remover IM trong seting rồi đổi tên thư mục lại và dùng bất kỳ phần mềm tạo shotcut nào đang có cho shotcut của file IM+.exe ra màn hình mà chạy đảm bảo ok

remankid

E dùng con EXEC.Dùng Im+ bản 4.41
Nhưng khi chat sao Font chữ to khủng khiếp các bác à, dù e chỉnh cỡ nhỏ nhất mà nó vẫn tướng ra.Hix :-??

Với lại có 1 vấn đề này nữa,khi e cài Im+ bản 4.41 này(cài trên thẻ nhớ),không thể vào Connect được và treo máy, nhưng khi e HR và vào file cài đặt trên thẻ nhớ thì lại được.E đã thử nhiều lần nhưng hiện tượng vẫn vậy. :((
Xin các bác giải quyết giùm e ạ.

longgiang81

Super V.I.P
Bản mới nhất cho IM+ giờ là 4.43 rồi mà bạn, quay lại mấy trang trước Mod.LuongQuang đã UP lên rồi đó, sẽ khắc phục được những nhược điểm mà bạn đã nêu :D

E dùng con EXEC.Dùng Im+ bản 4.41
Nhưng khi chat sao Font chữ to khủng khiếp các bác à, dù e chỉnh cỡ nhỏ nhất mà nó vẫn tướng ra.Hix :-??

Với lại có 1 vấn đề này nữa,khi e cài Im+ bản 4.41 này(cài trên thẻ nhớ),không thể vào Connect được và treo máy, nhưng khi e HR và vào file cài đặt trên thẻ nhớ thì lại được.E đã thử nhiều lần nhưng hiện tượng vẫn vậy. :((
Xin các bác giải quyết giùm e ạ.

Lỗi chữ to thì chỉ cần tạo một file mui cho VGA là xong, bản 4.43 chạy trên VGA kết nối khá chậm, nhưng ko bị treo nữa bạn ạh!

remankid

Lỗi chữ to thì chỉ cần tạo một file mui cho VGA là xong, bản 4.43 chạy trên VGA kết nối khá chậm, nhưng ko bị treo nữa bạn ạh!

Đúng là không bị to nữa.Nhưng khi chat chữ vẫn to như thế anh à! Không bé được như ở ngoài list.
A hướng dẫn e cách làm luôn đi.Hoặc cho e cái link tham khảo cũng được! :D

Đúng là không bị to nữa.Nhưng khi chat chữ vẫn to như thế anh à! Không bé được như ở ngoài list.
A hướng dẫn e cách làm luôn đi.Hoặc cho e cái link tham khảo cũng được! :D

Bạn tải file mui này về, bung ra rồi copy vào thư mục cài đặt của IM là được thôi bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.