• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

AnhQuynh

Well-Known Member
gsICQ v2.0.0.7(mChat)

Phần mềm Chat.Phiên bản tiếp theo.
Hỗ trợ WM2003, 5.0
Yêu cầu PPC phải có .Net CF2.0

AnhQuynh

Well-Known Member
mChat v2.3

Một ứng dụng chat trên PDA, miễn phí hỗ trợ ICQ, Jabber, MSN(alpha)
Hỗ trợ WM2003, WM05 nhưng cần NET CF2.0

HaChau

Super V.I.P
AE dùng thử bản Agile Messenger 3 phiên bản AMST-WMPPC-74 đính kèm xem (bản full) thế nào nhé.
Yêu cầu WM2003 trở lên.

chu

Các bạn cho hỏi , tôi dùng X01HT , cài Skype 2.2 for mobile windows vào , chat thì OK , nhưng khi gọi voice chat thì chương trình tự động thoát , có cách nào khắc phục k , tks.

HaChau

Super V.I.P
Các bạn cho hỏi , tôi dùng X01HT , cài Skype 2.2 for mobile windows vào , chat thì OK , nhưng khi gọi voice chat thì chương trình tự động thoát , có cách nào khắc phục k , tks.
Một là do bạn chọn sai phiên bản khi download Skype. Hai là khả năng bị thiếu bộ nhớ (thiếu RAM hoặc storage). Bạn thử kiểm tra lại hai khả năng trên nhé.
Bạn cũng có thể thử dùng IM for Skype đã post ở diễn đàn xem thế nào. Nó nhẹ hơn Skype nhiều và có thể sử dụng thông qua GPRS (Skype không có) và WiFi.

Thân!

virginboy

em dùng Neo, đã uprom touch, các bác cho hỏi sao dùng im+ phiên bản mới nhất mà vẫn bị treo máy, trong khi dùng verichat thì o sao cả.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em dùng Neo, đã uprom touch, các bác cho hỏi sao dùng im+ phiên bản mới nhất mà vẫn bị treo máy, trong khi dùng verichat thì o sao cả.

Có thể bạn cài nên storage Card load hơi lâu dẫn đến việc treo máy bạn thử cài vào main của máy xem sao nhé. Thân!!!

virginboy

em đã cài trên main mà,ko hiểu sao IM+ hay bị treo máy quá,giao diện thì rất pro,các bác có bị o nhỉ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đã cài trên main mà,ko hiểu sao IM+ hay bị treo máy quá,giao diện thì rất pro,các bác có bị o nhỉ

Mình đã thử cài trên cả storage Card nó chỉ load hơi chậm một tý chữ cũng không đến nỗi bị treo máy như bạn. Chắc là bạn bị đụng soft nào đó, HS rồi cài IM đầu tiên và test thử chắc chắn là không còn bị tình trạng vậy. Thân!!!!

remankid

Bản mới nhất 4.43 không còn tình trạng treo máy nữa đâu bạn à!
Nếu còn bị bạn làm theo cách này nhé:
-Cài Im+
-Sau đó vào đổi tên thư mục cài.
-Vào Remove phần mềm IM+ trong Settings\Remove Programs đi.
-Sau đó bạn vào thư mục vừa mới đổi tên, tạo Shorcut của cái ImPlus.exe ra Programss là được.
Chúc bạn thành công!:D

bigboyb

Mình dùng Octro Talk để chat qua Google Talk, text chat thì rất ok nhưng mà voice chat thì tiếng hay bị rè, nhiều khi không nghe thấy gì cả.
Bác nào dùng Octro Talk có biết cách sử lý lỗi này không chỉ tui với nhé.
Ngoài ra không biết có chương trình nào có chức năng voice chat nữa không các bác nhỉ???
Ps: Mình đang dùng HTC P3600 nhưng Skype không hỗ trợ voice chat mới chán chứ:-?

envicons

Cho mình hỏi là trong phiên bản IM+ 4.43 có Join Room như trong chát PC không nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.