• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

my_farewell

em cũng thử cài SQL rồi mà vẫn không được, hix, cài mấy lần JiveTalk mà chả lần nào được cả :((

cuongtailieu

cho mình hỏi tí... máy mình cài IM+, mình ở nhà connect = GPRS, tất cả các chức năng (IE,SPB Insight,weather...) đều connect được và download thông tin bình thường. Chỉ có IM+ là sử dụng ko đc. Nó báo sai usẻname và pass. mặc dù mình đã gõ đi gõ lại hơn chục lần rồi

NguyenTu

Super V.I.P
cho mình hỏi tí... máy mình cài IM+, mình ở nhà connect = GPRS, tất cả các chức năng (IE,SPB Insight,weather...) đều connect được và download thông tin bình thường. Chỉ có IM+ là sử dụng ko đc. Nó báo sai usẻname và pass. mặc dù mình đã gõ đi gõ lại hơn chục lần rồi

bạn kiểm tra lại ver của IM+ nhé, mình dùng bản 4.58 thấy OK

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn dùng bản IM ver nào? Mình thấy bản 4.58 chat khá tốt qua GPRS đó vì trước vẫn hay dùng bản đó chat qua GPRS.

Đương nhiên phải loại trừ vào nhầm pass, user và bàn phím Tiếng Việt, nếu không thử lại vào lúc khác có thể do GPRS không connect được vào server của Yahoo! :-??

Chúc vui! :D

DuongTrunghuy

Các bác cho em hỏi chút.
Em mới cài IM+ để chát qua GPRS nhưng em chưa dùng lần nào nên không biết nó có ngốn tiền nhiều không vậy ?
Bác nào đã dùng zồi thì mách cho em nhé! Em dùng mạng Viettel
Cảm ơn các bác nhiều....

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi chút.
Em mới cài IM+ để chát qua GPRS nhưng em chưa dùng lần nào nên không biết nó có ngốn tiền nhiều không vậy ?
Bác nào đã dùng zồi thì mách cho em nhé! Em dùng mạng Viettel
Cảm ơn các bác nhiều....

Có gói cước giá rẻ đấy! Nhưng dùng kiểu gì cũng đắt hơn cước ADSL nhìu!!!:)

vnanhvn

Lúc nào rảnh lên yahoo em chỉ cho nhé !!! Chỉ ở đây dài dòng tốn đất lắm !!! :-??

Được rồi em ơi! Anh HR rồi cài thêm có 2 cái SQL + JT, RS đến 5,6 lần mới được ka ka. Sử dụng JT mới thích làm sao ke ke, nhưng tức là mỗi khi khởi động nó thì hơi chậm ^^!

vnanhvn

Mọi người ơi, sao mình cài và sử dụng được JT rồi nhưng máy mình lại có hiện tượng, mỗi lần sử dụng JT là thỉnh thoảng nó lại tư dưng tắt màn hình vô cớ ( kể cả mình đang viết một dòng tin nhắn nào đấy). Giúp mình với!

dczien

Mọi người ơi, sao mình cài và sử dụng được JT rồi nhưng máy mình lại có hiện tượng, mỗi lần sử dụng JT là thỉnh thoảng nó lại tư dưng tắt màn hình vô cớ ( kể cả mình đang viết một dòng tin nhắn nào đấy). Giúp mình với!
Vì còn là bản beta nên có thể đó là lỗi chưa fix, mình cũng hay bị, fải bật nút nguồn mỗi khi bị tắt màn hình, không đứt đoạn nhưng hơi bực :( ngoài ra ok hết,chat khá nhanh và đẹp,nói chung là hay

hlp

các bạn đang dùng máy j vậy...mình dùng rom 6.0 và cái trên O2 Exec ko thấy bị như vậy....dùng ngon lành

sms_sms

Mình đang dùng máy HTC touch II thì dùng phần mềm nào để chat là tốt nhất vậy... cho mình cái link down thanks all

o0oCr4zyxo0o

Đúng roài, 1p tắt 1 lần , 3 bản beta đầu tiên thì ko bị lỗi này nhưng dùng ko pro = bản mới ! :((

maianhtungsten

Mình đang dùng máy HTC touch II thì dùng phần mềm nào để chat là tốt nhất vậy... cho mình cái link down thanks all

Hiện tại IM+ đang giữ vị trí số 1 (theo cảm nhận của mình) vì JiveTalk vẫn đang dừng lại ở phiên bản Beta

tritrung

Hiện tại IM+ đang giữ vị trí số 1 (theo cảm nhận của mình) vì JiveTalk vẫn đang dừng lại ở phiên bản Beta
Nhân tiện bác cho em hỏi luôn, cái IM+ này bản mới nhất là bản nào ạ? Em ngại tìm quá. :D Hiện em chỉ có bản 4.45, từ Tết đến h chưa cập nhật.

dczien

Tuy beta nhưng JT hứa hẹn là soft chat No1 cho tương lai, xưa nay mình đã xài IM, Agile mess, Veri chat... cảm nhận tới giờ JT rất good với giao diện đẹp, rõ ràng với nhiều hình thức chat rất pro,thực thi chat nhanh, IM thực thi chat có vẻ chậm??Agile rất hay nhưng khó crack :p

Sau đây là fix lỗi không chạy trên 1 số Rom của JT do lỗi SQLCE&Net:

Tải attach file về, giải nén và setup lần lượt:
1/SQLCE.cab
2/Bung file Netcf config copy các file ddl vào main\windows

Soft reset cài JT ok :D

Chỉnh sửa cuối:

cuunon

Sao không bác nào nói về munduIM nhì , nó hay đấy chứ, send/reciev file đc nữa .

dczien

Sao không bác nào nói về munduIM nhì , nó hay đấy chứ, send/reciev file đc nữa .

Thiếu xót to lớn ;;) munduIM rất good nhưng khó xxxx wá :| cũng rất pro nhưng emotion hơi ít

Status
Không mở trả lời sau này.