• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

pput

Tuy beta nhưng JT hứa hẹn là soft chat No1 cho tương lai, xưa nay mình đã xài IM, Agile mess, Veri chat... cảm nhận tới giờ JT rất good với giao diện đẹp, rõ ràng với nhiều hình thức chat rất pro,thực thi chat nhanh, IM thực thi chat có vẻ chậm??Agile rất hay nhưng khó crack :p

Sau đây là fix lỗi không chạy trên 1 số Rom của JT do lỗi SQLCE&Net:

Tải attach file về, giải nén và setup lần lượt:
1/NETCFv2.wm.armv4i.cab (cái này tự down rất nhiều trên PV)
2/SQLCE.cab
3/Bung file Netcf config copy các file ddl vào main\windows

Soft reset cài JT ok :D

đã làm theo bạn nhưng vẫn k chạy đc :( Mình dùng xdaIIi :(

tritrung

Có phần mềm chat nào tích hợp cả BuddyCheck để kiểm tra đc ng` nào đang Invisible ko các bác? :D
Hay là có BuddyCheck dành cho PPC ko ạ? :D

Chỉnh sửa cuối:

harry2style

Cái này bắt buộc phải connect tới Internet à ? Có mất nhiều xiền ko mấy anh ? mà cài cho mạng S Fone ntn vậy :(

tritrung

Cái này bắt buộc phải connect tới Internet à ? Có mất nhiều xiền ko mấy anh ? mà cài cho mạng S Fone ntn vậy :(
Máy tính của bác mà có Internet thì cắm sync vào cũng đc mà. :D
Còn ko thì dùng qua wifi hoặc GPRS. GPRS thì hình như ko có của SFone, em thấy trên này bày mỗi mấy cách cho Viettel, Mobi với Vina.

harry2style

Máy tính của bác mà có Internet thì cắm sync vào cũng đc mà. :D
Còn ko thì dùng qua wifi hoặc GPRS. GPRS thì hình như ko có của SFone, em thấy trên này bày mỗi mấy cách cho Viettel, Mobi với Vina.
Sync qua máy tính hay qua cổng Model, thế thì sao ko online luôn = máy tính lại phải xài PPC làm chi :|

tritrung

Sync qua máy tính hay qua cổng Model, thế thì sao ko online luôn = máy tính lại phải xài PPC làm chi :|
Tất nhiên là chat trên PC vẫn tiện hơn, nhưng thích nghịch PPC thì bít làm thế nào bi h. :D Mà Sync thì phải qua PC, kết nối qua Modem. :D

LuongQuang

Super V.I.P

BeejiveIM v0.9.2.4 Beta

Phần mềm này đã được giới thiệu ở các bản trước, đây là bản beta tiếp theo ra từ ngày 10-7, dùng thử mấy hôm thấy khá good! :D

Hỗ trợ tốt Tiếng Việt, giao diện dễ nhìn, đơn giản nhưng đầy đủ, tốc độ khá nhanh và hỗ trợ nhiều acc. Cũng support chức năng cuộn nhưng hơi "cứng" :-?
Vẫn chỉ hỗ trợ WM6 và WM6.1 cùng các loại màn hình! :D

Tham khảo thêm và tải về tại trang chủ:

Mã:
http://www.beejive.com/wm6/index.php

thinhha

Hỗ trợ tốt Tiếng Việt, giao diện dễ nhìn, đơn giản nhưng đầy đủ, tốc độ khá nhanh và hỗ trợ nhiều acc. Cũng support chức năng cuộn nhưng hơi "cứng"
Vẫn chỉ hỗ trợ WM6 và WM6.1 cùng các loại màn hình!
Phần mềm này có chạy được trên máy của HTC không

tritrung

sao bác không xài beejive,mình thấy nó hay đây ,giao diện dễ sử dụng,đẹp hơn MI+ nhiu
Beejive hay thiệt! Giao diện đẹp, quản lý các tài khoản cũng dễ dàng, hiển thị Unicode rất tốt. :) Tuyệt! :D

biliem

Của bạn đây
IM + 4.55

ko hiểu sao gần đây mình ko thể nào login Yahoo! bằng IM+ đc. Mình xài bản 4.45 rồi 4.55 (tải ở trên á), connect bằng wifi, sync với PC, tất cả đề ko đc, nó cũng ko báo lổi gi hết, chỉ thấy cái icon vàng lên rồi đen thui lại thôi. Help me!!!
Còn v5.2 và 5.3 thì mình ko xài đc, hìhì
(Vẫn login Yahoo bằng PC đc nhe)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.