• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

SaipanX

Xin hỏi Jive talk đã khắc phục được lỗi cứ 1 phút lại tắt nguồn 1 lần chưa ah.
Lần trước em cài bị lỗi ntn, rất khó chịu, bác nào đang dùng biết cách khác phục chỉ em với. Trình chat này quả là pro.

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn dùng bản nào? Mình dùng bản 0.9.2.4 thì không thấy hiện tượng như bạn nói. Có thể chỉ xảy ra trên 1 số device thôi! :-??

doibung0

Xin hỏi Jive talk đã khắc phục được lỗi cứ 1 phút lại tắt nguồn 1 lần chưa ah.
Lần trước em cài bị lỗi ntn, rất khó chịu, bác nào đang dùng biết cách khác phục chỉ em với. Trình chat này quả là pro.

Mình đã từng bị, nguyên nhân là do đụng soft thôi (không biết đụng soft nào), nếu bạn up rom xong mà cài nó vào thì sẽ thấy là không có vấn đề gì, chỉ xảy ra khi đó mình đã install quá nhiều chương trình!

cuunon

Nói chung là lúc bị luc không , em xài Rom DK V2. Kaiser , bữa nào đẹp trời thì không bị , hôm nào xấu trời thì báo SQL. mặc dù trước đó k chạy ctrình gì. Những lúc k đc chuyển wa immundu là đc ngay . Sống chung với lũ vậy

doibung0

Nói chung là lúc bị luc không , em xài Rom DK V2. Kaiser , bữa nào đẹp trời thì không bị , hôm nào xấu trời thì báo SQL. mặc dù trước đó k chạy ctrình gì. Những lúc k đc chuyển wa immundu là đc ngay . Sống chung với lũ vậy

Sao bạn không dùng IM Plus, khá đơn giản! Lại có thể tìm phiên bản đã đăng ký khá dễ dàng!

LilLucifer26

cho em hỏi có fần mềm nào vào room chat d0c hok ạ

hì, theo như cái tittle đã ghi, ae cho em hỏi có soft nào cho chat yahoo mà vào đc room chat không ạ, vì em cần fải vào room nhìu...
nhưng chắc là hok có đc :) vẫn cứ hỏi, vì còn tí hy vọng :D
em đang xài IM+

johs_h2801

eo sao ma ljnk nao cung~ ko dow duoc la sao day moi anh

Đánh tiếng việt có đấu nha bạn

Adidas1976

Last edited by a moderator:

yutada

Mời dùng chương trình chát của VN- VITALK hỗ trợ GPRS-WIFI

http://www.vitalk.vn/Default.aspx

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hì, theo như cái tittle đã ghi, ae cho em hỏi có soft nào cho chat yahoo mà vào đc room chat không ạ, vì em cần fải vào room nhìu...
nhưng chắc là hok có đc :) vẫn cứ hỏi, vì còn tí hy vọng :D
em đang xài IM+

Hiện chưa có trương trình nào làm được như bạn nói đâu cái này chắc phải.... chờ thôi :)):)):))

eo sao ma ljnk nao cung~ ko dow duoc la sao day moi anh

Thứ nhất bạn post bài bắt buộc phải có đấu
Thứ hai bạn không nói là link nào thì ai giúp được bạn lần sau chú ý nhé!!!

SaipanX

Bạn dùng bản nào? Mình dùng bản 0.9.2.4 thì không thấy hiện tượng như bạn nói. Có thể chỉ xảy ra trên 1 số device thôi! :-??

Em dùng O2 XDA Atom
em vào forums của bọn nó thấy cũng có 1 người post bài bị lỗi y như em,
để em thử HR rồi xài lại xem có bị đụng soft ko
Em đã tìm được nguyên nhân là do đụng soft thôi, nhưng ko biêt là soft nào.
Hix vậy biết lối nào mà lần bây giờ nhỉ.
PPC mà ko vọc soft thì..... hic

Chỉnh sửa cuối:

SaipanX

Hix hix, mới đầu tưởng ko sao,
nhưng sau 1 lúc cài vài soft cơ bản như ( Keyboard, resco explose,photo viewer,spb gprs...)
Vào jivetalk lại thấy triệu chứng tắt nguồn sau 1 phút, hix
O2 Atom, Os 6.1 20273 Son Black
HR xong, em ko cài 1 cái j` cả, chạy thử jive talk đã cài sẵn trên thẻ thì cũng thế.
Xin hỏi các bác đã và đang dùng ít kinh nghiệm để chạy cái soft này ko bị hiện tượng thế nữa.
Ah mới đầu chạy nó thấy báo lỗi SQL j đó, em tắt đi, chạy lại thì lại thấy vào được.
Mịa xái soft này, ko hỉu sao nó đỏng đảnh thế ko bít, được cái pro và đẹp nên lại thik dùng.
IM+ lom ko chịu nổi đâu huynh
Cùng chung 1 phần ý kiến với bác.
Em ko nói IM+ lởm mà em dung` qua 1 vài bản của IM thì thấy 2 bản 4.7 và 4.8
thì lúc chat gặp hiện tượng nháy nhặng cả lên khi nhận tin nhắn của người khác,
kiểu như là nó cứ phải load í, lúc mà người bên kí gõ liên tục thì bên mình chịu chết, cứ ngồi đợi nó load mà ko thể đọc hay nhắn tin lại đươc,
Bản 5. thì pro roài, khỏi nói mỗi tội là thiếu 1 cái quan trong, bác nào đã có thì cho em xin với ah. ^^ :D

8h20' sáng : Vẫn trung thành đi tìm bệnh jivetalk cho con máy của mình.
Lúc tối em HR ròi cài lại jivetalk, chat chit 1 hồi cứ tưởng ràng nó bị đụng soft nên ko sao, sau 1 quá trình HR...cài....rồi lại HR...rồi lại cài liên tục.
Cuối cùng em tìm được 1 nguyên nhân máy em bị tắt đó là do kết nối GPRS >.<
Lúc mà em chát mà syns với máy tính thì ko sao, kể cả là mới HR rồi cài lại hay đã cài full soft ^^ rồi, máy chạy ngon lành ko sao cả.
Nhưng giũ nguyên như thế mà rút cáp ra,máy tự đọng kết nối GPRS thì....vẫn chát được 1 lúc roài sau đó phụt tắt.
Có ai giải thích hiện tượng này và cách khắc phuc hộ em ko ah.
Mất cả 1 đêm tìm nguyên nhân cho con jivetalk mà ko được, nản quá
Thôi đành quay về với Slick thân thương ^^

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
SHAPE Services IMPLUS v5.34

PM chát quen thuộc, phiên bản mới

Chú ý: Đây là phiên bản tiếng Trung.

Chỉnh sửa cuối:

locmu

ai có key Mundu IM có thể cho em xin được ko ạ?tìm hoài mà chằng ở đâu có cả...thanks các brro

doibung0

ai có key Mundu IM có thể cho em xin được ko ạ?tìm hoài mà chằng ở đâu có cả...thanks các brro

Diễn đàn đã chấm dứt tuyên truyền xxx, vậy nên bạn gởi tin nhắn cho tác giả để lấy cái bạn cần, đừng post bài như vậy nữa Mod sẽ delete đấy!

Thân!!!

maianhtungsten

Phần mềm IM+ All-in-One Mobile Messenger v5.34 đồng thời vẫn có phiên bản tiếng Anh mà bạn

• Cải thiện hình mặt cười cho Jabber
  • Lựa chọn nâng cao kết nối protocol cho Yahoo
  • Sửa lỗi

Hiện phiên bản này mình không sử dụng được kết nối Internet qua ActiveSync để sử dụng, hỗ trợ đăng nhập và kết nối nhiều tài khoản cùng một lúc rất tốt

Thông tin chi tiết bạn có thể xem tại http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=im

tungmt

Tuy beta nhưng JT hứa hẹn là soft chat No1 cho tương lai, xưa nay mình đã xài IM, Agile mess, Veri chat... cảm nhận tới giờ JT rất good với giao diện đẹp, rõ ràng với nhiều hình thức chat rất pro,thực thi chat nhanh, IM thực thi chat có vẻ chậm??Agile rất hay nhưng khó crack :p

Sau đây là fix lỗi không chạy trên 1 số Rom của JT do lỗi SQLCE&Net:

Tải attach file về, giải nén và setup lần lượt:
1/SQLCE.cab
2/Bung file Netcf config copy các file ddl vào main\windows

Soft reset cài JT ok :D

Ban oi, sao down ban 0.9.1.0 ve mà không cài được thế ? đôi *.7z nó không chịu cài đặt, chỉ mình với.

Với lại 1 điều mình test bản 0.9.0.2 thì những biểu tượng ;;) :O :-? mình không gỏi được cho nơi đến, có phải khuyết điểm chăng.

Giup mình

Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.