• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đang dùng spb time, giao diện đẹp, báo thức tốt. Tuy nhiên mỗi lần chuyển máy về chế độ rung hoặc silent (bằng phím điều chỉnh âm lượng bên hông máy hoặc tap vào hình cái loa trên màn hình) mà quên mở loa lại thì y như rằng hôm đó đi làm muộn, nó vẫn báo thức nhưng ko có âm thanh. Không như các máy DTDD thông thường, ở chế độ silent vẫn báo thức ầm ĩ. Vậy các bác cho e hỏi có cách nào khắc phục được không ạ! Cảm ơn.

Rất đơn giản nếu bạn để rung hoặc silent mà báo thức vẫn muốn kêu inh ỏi ở chế độ Kind bạn để là Auto dismiss là được thôi (được rồi không phải sợ đi làm muộn nữa nhé :)):)):))). Thân!!!!

trauduc

Gộp!

Các bác cho mình hỏi có PM Báo Thức nào khi đến giờ báo thức ( đã được cài đặt ) chuông reng lên,mình chỉ cần dùng bút tap vào màn hình ngay lúc đó vào chữ dismiss hay snooze chẳng hạn là có thể dừng chuông reng không ?Vì mỗi lần muốn tắt chuông báo thức thì mình phải vào màn hình today ( có nghĩa là mình phải nhấn nút mở máy rồi thì nhập pass để vào màn hình today ),như thế thì tốn nhiều thời gian va làm phiền người xung quanh lắm.Mình đang dùng con Atom life.Thân

Mình đang dùng PM Spb Time,không biết PM này có thể giải quyết vấn đề mà mình đã nêu ra hay không?Nếu được mong các bạn giúp mình.Mình cảm ơn trước nha !

Last edited by a moderator:

corbi

Rất đơn giản nếu bạn để rung hoặc silent mà báo thức vẫn muốn kêu inh ỏi ở chế độ Kind bạn để là Auto dismiss là được thôi (được rồi không phải sợ đi làm muộn nữa nhé :)):)):))). Thân!!!!

vẫn không được bác ạ, e đã thử rồi,vẫn câm như hến. e đang dùng o2 mini s. các bác giúp e với:((

tinhyeumenhmong

em đang dùng spb time, giao diện đẹp, báo thức tốt. Tuy nhiên mỗi lần chuyển máy về chế độ rung hoặc silent (bằng phím điều chỉnh âm lượng bên hông máy hoặc tap vào hình cái loa trên màn hình) mà quên mở loa lại thì y như rằng hôm đó đi làm muộn, nó vẫn báo thức nhưng ko có âm thanh. Không như các máy DTDD thông thường, ở chế độ silent vẫn báo thức ầm ĩ. Vậy các bác cho e hỏi có cách nào khắc phục được không ạ! Cảm ơn.

Em cũng bị như vậy đã làm theo hướng dẫn của bác 02aton,kể cả để máy ở chế độ bình thường cũng ko đc.Em đang dùng 02 Exec lúc trước thì dùng vô tư,từ khi up bản Rom 2.10.08 full thì Spb time bị bệnh này
:(:)(:)((

trunghieu2107

Dùng phần mềm báo thức của SPB Time(nhưng PM này sẽ xung đột với SPB Mobile Shell 1.0 còn v1.5Beta thì ko bị nữa),hoặc có thể dùng phần mềm EnAlarm cũng là 1 phần mềm báo thức hay đó.
Bạn qua chuyên đề các PM báo thức để tìm kiếm nhé.

Chúc vui !

Tớ đã cài SPB Time rồi nhưng vẫn chưa khắc phục được. Ko biết mọi người có gặp trường hợp như vậy ko?

tndp

Các bác cho mình hỏi có PM Báo Thức nào khi đến giờ báo thức ( đã được cài đặt ) chuông reng lên,mình chỉ cần dùng bút tap vào màn hình ngay lúc đó vào chữ dismiss hay snooze chẳng hạn là có thể dừng chuông reng không ?Vì mỗi lần muốn tắt chuông báo thức thì mình phải vào màn hình today ( có nghĩa là mình phải nhấn nút mở máy rồi thì nhập pass để vào màn hình today ),như thế thì tốn nhiều thời gian va làm phiền người xung quanh lắm.Mình đang dùng con Atom life.Thân

Mình đang dùng PM Spb Time,không biết PM này có thể giải quyết vấn đề mà mình đã nêu ra hay không?Nếu được mong các bạn giúp mình.Mình cảm ơn trước nha !

ptravel alarm sẽ hiện lên cái giao diện to tướng cho bác muốn tap vào đâu nó cũng ỉm re....nhưng như thế thì bác sẽ dễ dàng ngủ tiếp thui=))=))=))

Phần mềm này khi nó báo thức bạn chỉ cần dùng tay (ko cần phải cầm tới bút) chạm vào chữ dismiss là xong, cho dù bạn có lock device thì nó vẫn ngắt chuông, yên tâm mà dùng bạn nhé!

LuongQuang

Super V.I.P
pTravelAlarm v2.7.3

Phần mềm về alarm rất quen thuộc đã được biết nhiều về tính ổn định của nó. Phiên bản mới chủ yếu Fix lỗi và thêm lựa chọn để Rebuild :-??

Vẫn chỉ support cho WM5 và WM6!
Link tải Trial: http://www.burroak.on.ca/downloads/pta/pTravelAlarm_273_WM2005.STRONGARM.cab

Code cũ không works. Dùng tạm 30 ngày đợi code mới! :(

P/S: Cảm ơn Lamsonhocohu2003 đã test hộ! :D

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
SN hình như không được rồi anh Quang ơi, mình cài thử rồi nhập SN vào rồi bấm Register nó vẫn chạy, lần sau vào lại nó lại vẫn báo trial 30 ngày, lại yêu cầu nhập lại, thử mấy lần đều như thế

hocohu2003

SN hình như không được rồi anh Quang ơi, mình cài thử rồi nhập SN vào rồi bấm Register nó vẫn chạy, lần sau vào lại nó lại vẫn báo trial 30 ngày, lại yêu cầu nhập lại, thử mấy lần đều như thế

Đúng thế k tài nào được..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em cũng bị như vậy đã làm theo hướng dẫn của bác 02aton,kể cả để máy ở chế độ bình thường cũng ko đc.Em đang dùng 02 Exec lúc trước thì dùng vô tư,từ khi up bản Rom 2.10.08 full thì Spb time bị bệnh này
:(:)(:)((

vẫn không được bác ạ, e đã thử rồi,vẫn câm như hến. e đang dùng o2 mini s. các bác giúp e với:((

Vậy thì lạ thiệt mình cũng đang dùng exec và dùng bản 2.10.08 nè mình đã cài vào và chạy thử vẫn kêu mà các bạn. Mà 2 bạn dùng bản nào vậy thử chạy một bản khác xem có tình trạng như vậy không nhé chứ mình đang dùng và thấy nó vẫn kêu inh ỏi mà. 2 bạn xem lại nhé. Thân!!!!

Kobold1609

pTravelAlarm v2.7.3

Phiên bản phần mềm này đã được SM LuongQuang giới thiệu bên trên,ở đây tôi chỉ đính kèm chìa để các bạn đăng kí "bản quyền" sử dụng phần mềm nhé :D .

Hình mô tả phiên bản mới :

Phần mềm và chìa đăng kí đính kèm :D

corbi

Nếu anh em bị lỗi báo thức không hoạt động thì có thể thử chương trình Pocket Alarm Tweak (freeware). Chỉnh timeout lên 90s, chọn tuỳ chỉnh Always wake up PPC to full power mode là có thể khắc phục được vấn đề này.

Link download trực tiếp

Sử dụng cái này chung với spb time luôn hả bác? em tìm mà không thấy phần cài đặt giờ để báo thức của nó đâu cả. Cám ơn bác nhiều

drXXX

sao cái wawa mình xài 1 thời gian nó k cho xài tiếp, bắt fải register, nhưng mình k thể nào vào giao diện để đăng ký. có ai gặp trường hợp này k?
còn cái EnAlarm thì nó báo "cannot execute file from card..." vậy fải chép lên main mới xài được à?

HaChau

Super V.I.P
Sử dụng cái này chung với spb time luôn hả bác? em tìm mà không thấy phần cài đặt giờ để báo thức của nó đâu cả. Cám ơn bác nhiều
Nếu bạn gặp lỗi không báo thức được thì mới cần dùng thôi (tên của nó đã thể hiện chức năng chỉ có thế). Còn chương trình alarm nào cũng được.
sao cái wawa mình xài 1 thời gian nó k cho xài tiếp, bắt fải register, nhưng mình k thể nào vào giao diện để đăng ký. có ai gặp trường hợp này k?
còn cái EnAlarm thì nó báo "cannot execute file from card..." vậy fải chép lên main mới xài được à?
Do bạn không post đầy đủ thông báo lỗi nên thật khó đoán. Chỉ có thể khẳng định bạn cài nó trên thẻ nhớ. Bạn xem lại xem file cần thiết của EnAlarm có còn hay không. Nói chung, nên cài các chương trình dạng này và chương trình có today lên thẻ nhớ để có thể sử dụng ổn định.

Thân!

Lamson

Well-Known Member
Ha chau ơi mình cũng bị lỗi như DrXXX khi cài EnAlarm, mình cũng nghĩ là tại minh cài lên thẻ nên không được, mình remove đi cài lại lên máy cũng bị báo như thế mặc dù rất thích nó vì nó nhỏ và đơn giản chọn được nhiều chuông mình ưa thích.. mình đã cài đi cài lại 3-4 lần đều báo lỗi đành phải bỏ đi, có thể mình sẽ cài lại để nếu nó báo lỗi sẽ chụp lại để mọi người tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Pocketmax alarmToday v2.70 (Build 112)

Pocketmax alarmToday v2.70 (Build 112)

Phiên bản mới phần mềm alarmToday ,đã được giời thiệu nhiều lần trên diễn đàn.

Một số tinh năng mới :

-Thích hợp WM 6
-Nhạc chuông thích hợp MP3,WMA,MID.
-Screen updates hoạt động nhanh ổn định hơn.
-phoneAlarm có thể đặt giới hạn âm lượng.
-Fix lỗi cho dòng Asus P525
-Fix thêm một vài lỗi nhỏ khác.

Link tham khảo tại đây
Hình mô tả

Phần mềm đính kèm

Azumy

AlarmPal v1.04 build 19

Một ứng dụng về báo thức quá quen thuộc với nhiều người, nay đã ra bản update mới với nhiều tính năng mới
Đặc biệt có thể chạy ở dạng ẩn hoặc hiện lên thanh công cụ
Hỗ trợ VGA, landscape và cả dịnh dạng rộng
Hỗ trợ tốt cho WM05 và WM06

Tham khảo thêm ở đây:

Mã:
http://www.pocketmax.net/alarmPal.html

Chỉnh sửa cuối:

anluuvn

Các bạn cho mình hỏi tí. Sao cái pTravelAlarm mình cài vô, fill cái key vô đúng luôn, nhưng mỗi lần reset máy lại, rồi run pTravelAlarm là nó bắt mình phải register lại nữa. Ai gặp tình trạng rồi, vui lòng chỉ mình cách khắc phục được k? Thanks nhiều :)