• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

ThaiKien

Super V.I.P
Hi!
Tôi dùng bản Wawa Alarm của bạn Notebook gửi cho hôm trước. Hôm nay mở about ra, nó báo là còn 7 ngày nữa. chắc bản kkk có vấn đề rồi!!!

Minh vẫn dùng bình thường mà, bạn có thể chép lại file cr@ck này và đăng ký với code: 123-abc

rypnd

Cho mình hỏi có phần mềm nào có chức năng đồng bộ hoặc update đồng hồ của máy với đồng hồ chuẩn qua internet không.

hunggau75

Cho mình hỏi có phần mềm nào có chức năng đồng bộ hoặc update đồng hồ của máy với đồng hồ chuẩn qua internet không.

Update đồng hồ PC với PPC : Sync PPC với PC, bạn vào Tools - Options, đánh dấu vào mục calendar.

hunggau75

Alarmclock 1.01

Alarmclock 1.01

Thêm 1 soft về báo thức, nhỏ gọn. Chỉ hỗ trợ WM2005

Last edited by a moderator:

rypnd

Update đồng hồ PC với PPC : Sync PPC với PC, bạn vào Tools - Options, đánh dấu vào mục calendar.

Ý tớ là muốn đồng bộ đồng hồ máy với 1 cái đồng hồ chuẩn nào đó trên mạng, chứ ko phải là giữa pc với ppc.

biliem

End Net enAlarmPPC v3.2.4

Ứng dụng báo thức đã được các Mod. giới thiệu ở trên. Đây là phiên bản mới, hỗ trợ WM 2003 trở lên. (Cái này thì set Mp3 làm nhạc chuông vô tư nhé)

Tui mới test thử cho O2i, khi để nhìu alarm thì báo giờ chính xác nhưng title và message thì nó hiện không chính xác, cụ thể là nó chỉ hiện title và message của alarm đầu tiên thôi, mặc dù mỗi alarm đều có title và mesage riêng

hunggau75

Ý tớ là muốn đồng bộ đồng hồ máy với 1 cái đồng hồ chuẩn nào đó trên mạng, chứ ko phải là giữa pc với ppc.

Để đồng bộ giờ trên mạng và PC, bạn có thể double click vào đồng hồ ở PC (thao tác nhanh : góc dưới bên trái màn hình), chọn Internet time, click vào "update now. Thế là PC đã đồng bộ với giờ trên mạng.

Kobold1609

ExmSoft Pocket Alarm v1.4

ExmSoft Pocket Alarm v1.4

Phiên bản tiếp theo của phần mềm Pocket Alarm đã được Man PhamQuang giới thiệu nhiều lần bên trên .

Hình mô tả

Phần mềm đính kèm

minhtieu

AlarmClock v0.04

Soft báo thức có thể set các file Mp3 làm chuông báo thức, cực kỳ nhỏ gọn (40Kb). Bạn sẽ được thức dậy vào các buổi sáng sớm với những bản nhạc du dương, hoặc sôi nổi, khỏe khoắn mà bạn lựa chọn. Hỗ trợ WM2003 trở lên.

mình cái cài này vào nhưng mà ko thấy chỗ cho set file mp3 làm chuông đâu cả, chỉ có mặc định mấy file thôi, :-?

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
mình cái cài này vào nhưng mà ko thấy chỗ cho set file mp3 làm chuông đâu cả, chỉ có mặc định mấy file thôi, :-?

Sorry các bạn nhé, cái này không set Mp3 làm nhạc chuông được; Ngược lại, nó chỉ có ưu điểm nhỏ gọn, chính xác.

LuongQuang

Super V.I.P
Spb Time v2.1.4 build 947

Phần mềm về đồng hồ rất đẹp và chuyên nghiệp trên PPC bao gồm các chức năng chính như: đồng hồ trên today, báo thức nhắc việc, đồng hồ thể thao, múi giờ, screen saver... đã rất quen thuộc.
Phiên bản mới cập nhật hôm nay 14-3-2007.

Để các bạn tiện tải và cài đặt, tôi đính kèm luôn đây. Đăng kí với SN cũ vẫn dùng tốt! 21341317:D

Hoặc tải trực tiếp từ trang chủ:
http://spbsoftwarehouse.com/downloads/time/SpbTime2_setup.exe

LuongQuang

Super V.I.P

City Time Alarms v2.0.0

Phần mềm đặt báo thức, Alarm, nhắc việc, đặt giờ để kích hoạt chương trình nào đó làm việc...khá nhiều tính năng. Hỗ trợ các file định dạng WAV, WMA, MP3 làm alarm.

Chỉ hỗ trợ WM5 và các loại màn hình. Cài đặt rồi đăng ký với 5 số bất kì ví dụ 12345 và Enjoy! :D

Chỉnh sửa cuối:

anhduydn

sao mình cài chương trình alarmclock vào lúc mình gở ra vẫn còn biểu tượng ở today. bác nào biết cách xóa chỉ dùm e với.thanks

Kobold1609

sao mình cài chương trình alarmclock vào lúc mình gở ra vẫn còn biểu tượng ở today. bác nào biết cách xóa chỉ dùm e với.thanks

Nếu còn biểu tượng trên Today thì vào Start -> Setting ->Today->Tab Items và bỏ chọn đi là xong b-) .
Còn nếu còn Icon trong programs thì vào Windows ->Start Menu ->Programs và delete cái Icon đó đi nhé.
Chúc vui !

kennygunie

Mình cài SPB time, chương trinh rất đẹp nhưng báo thức cứ lỗi hoải, lúc được lúc không nhất là khi tắt máy, mấy lần bị muộn học rùi, hix :*(

Mình cài SPB time, chương trinh rất đẹp nhưng báo thức cứ lỗi hoải, lúc được lúc không nhất là khi tắt máy, mấy lần bị muộn học rùi, hix :*(
bạn kiểm lại coi đã Enable Wakeup Tweak chưa? nếu chưa thì bạn vào Options
, qua thẻ Alarms, chek vào mục Enable Wakeup Tweak là được hà! àh mà máy bạn có cài SPB Shell Mobile ko vậy? nếu có là do nó bị đụng với Shell Mobile đó, nếu đã cài SPB Shell thì bạn nên dùng chức năng Alarm của Shell nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

End Net enAlarmPPC 3.3.0

End Net enAlarmPPC 3.3.0​

Ứng dụng báo thức trên PPC,PM đã được giới thiệu nhiều lần tại các phiên bản trước.Phiên bản mới chính thức hỗ trợ WM6.
PM cho phép dùng file nhạc (với nhiều định dạng)để làm chuông báo thức .

Hình mô tả:

PM đính kèm với từng HDH tương ứng ,đã CR

harilama0604

Bạn không nên sử dụng Spb Time vì nó có thể làm chậm hệ thống, nhất là các đời máy có dung lượng Ram thấp và tốc độ ko cao (khoảng 200-400MHz chẳng hạn)