• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

htoquang

Có ai thử xài cái RiviaGentimer 2.0 của Thái Kiên giới thiệu bên box phần mềm ứng dụng chưa ? Nó chạy cưc kỳ ổn định ( tương đương PTravelAlarm ) mà o cần cài vào main ( có thể cut nó qua card rồi move ở main đi mà nó vẫn chạy tốt ! ) Giao diện đẹp và chỉ nhẹ bằng nửa PtravalAlarm

trantronghai

Báo thức

Mình thấy có nhiều phần mềm báo thức rất hay nhưng chưa thấy bác nào chỉnh sửa lại giao diện tiếng Việt cả
Mong sớm có tin hồi âm

ThaiKien

Super V.I.P
Timekeeper 2.1

Timekeeper 2.1
Phần mềm Time và Alarms Man đã giới thiệu ra phiên bản mới 2.1.
- Sử dụng được trên WM6, hỗ trợ VGA và Square screen, landscape.
- Có chức năng đếm giờ
- Tham khảo: http://www.conduits.com/products/timekeeper/

Boykinhdi

Vậy bác thấy cái nào xài hay hơn thì cho mình biết với.Mình cần cái Alarms lắm.Xài thử mấy cái ko ưng cho lắm.

Kobold1609

Vậy bác thấy cái nào xài hay hơn thì cho mình biết với.Mình cần cái Alarms lắm.Xài thử mấy cái ko ưng cho lắm.

Theo mình thì bạn nên dùng SPB Time hoặc enAlarm là khá ổn định,mình thường dùng một trong 2 soft này .Tuy nhiên còn phụ thuộc vào từng người nữa,bên cạnh đó có rất nhiều soft khác.Bạn xem kĩ lại thread này và tìm cho mình PM ưng ý nhé .Chúc vui !

lesyhoangchuong

Cái alarm của SPB Time bị làm sao ấy. Em hẹn giờ rồi. Tới giờ thì nó báo alarm thật, nhưng chả có âm thanh gì hết. Nhấn chữ dismiss hay snooze thì mới phát ra âm thanh. Làm em bị trễ làm 2 bữa nay :((

AnhQuynh

Well-Known Member
Cái alarm của SPB Time bị làm sao ấy. Em hẹn giờ rồi. Tới giờ thì nó báo alarm thật, nhưng chả có âm thanh gì hết. Nhấn chữ dismiss hay snooze thì mới phát ra âm thanh. Làm em bị trễ làm 2 bữa nay :((
Đúng vậy mình cũng bị vài lần như vậy, bây giờ chuyển sang dùng PtravelAlarm, hơi năng 1 chút nhưng quan trọng nhất là hiệu quả.

Kobold1609

Bạn có cài SPB Mobileshell ko?Nếu cài PM này ,thì đúng là xung đột với SPB Time ,và gây ra lỗi không báo thức được.
Hoặc cũng có thể SPB Time xung đột với 1 PM nào đó.
Bạn có thể dùng enAlarm cũng ổn .
Chúc vui !

ngheovihifi

xài PTravelAlarm đi bác...ổn định nhất trong các soft báo thức tuy giao diện có vẻ hơi xấu...nhưng mà chủ yếu là để báo thức mà đúng ko? còn SBP Time thì giao diện rất đẹp, tình năng đếm giờ....nhưng rất hay đụng chạm Soft....và kén ROM....ko an tâm ...dậy muộn hoài...

Aba

mình xài PTravelAlarm cho con O2S nhưng sao nó chỉ có chuông reo nhưng không có rung vậy mấy bác.Có phần mềm nào vừa rung vừa reo không vậy.

Kobold1609

mình xài PTravelAlarm cho con O2S nhưng sao nó chỉ có chuông reo nhưng không có rung vậy mấy bác.Có phần mềm nào vừa rung vừa reo không vậy.

Dùng enAlarm ,có chế độ rung và chuông reo luôn đó .PM mình đã đưa và giới thiệu bên trên.Bạn chịu khó tìm lại nhé.Chúc vui !

kennygunie

bạn kiểm lại coi đã Enable Wakeup Tweak chưa? nếu chưa thì bạn vào Options
, qua thẻ Alarms, chek vào mục Enable Wakeup Tweak là được hà! àh mà máy bạn có cài SPB Shell Mobile ko vậy? nếu có là do nó bị đụng với Shell Mobile đó, nếu đã cài SPB Shell thì bạn nên dùng chức năng Alarm của Shell nhé!
Hi,
Mình không dùng spb shell, và wakeup tweak cung enabled rùi... chẳng hiểu tại sao nữa... Bi giờ chuyển sang dùng Ptravel cho chắc ăn, tiếc ghê...

Hi,
Mình không dùng spb shell, và wakeup tweak cung enabled rùi... chẳng hiểu tại sao nữa... Bi giờ chuyển sang dùng Ptravel cho chắc ăn, tiếc ghê...
bạn thử cài lại SPB Time rồi vào Start>Setting>Today>Item rồi bỏ chọn cái Today Time out xem sao!

mattroi0405

Mình xài Atom Exec:phần mềm spb time mấy bữa nay sao nó không chịu báo thức, làm mình ngủ quên hoài, set lại nó vẫn không báo thức. làm sao cho nó chạy lại bây giờ các bác. giúp dùm thank!

Mình xài Atom Exec:phần mềm spb time mấy bữa nay sao nó không chịu báo thức, làm mình ngủ quên hoài, set lại nó vẫn không báo thức. làm sao cho nó chạy lại bây giờ các bác. giúp dùm thank!
bạn remove rồi cài lại xem sao, nhớ vào Option>Alarm chek vào Enable Wakeup Tweak, sau đó vào Start>Setting>Today>Item rồi bỏ chọn cái Today Time out !

chatchiet

PocketAlarm v2.17
Phần mềm đã được các Mod giới thiệu nhiều lần, phiên bản được cập nhât 09.04.07
Hổ trợ các HĐH, Cài đặt, copy đè file CR

Rain

các anh chị có thể hướng dẫn cách cài đặt từng bước được hem? Em còn noob lắm. Cám ơn nhìu.

Kobold1609

các anh chị có thể hướng dẫn cách cài đặt từng bước được hem? Em còn noob lắm. Cám ơn nhìu.

Down file exe theo link bên trên UpTeam LươngQuang đã đưa về PC.Kết nối PPC và PC bằng Active Sync ,sau đó chạy file .exe .Đến phần Installation Type thì chọn Install Registered Version và đưa K.E.Y rồi ấn next.Sau khi chạy cài đặt xong trên PC thì vào PPC và chọn lựa chỗ để cài Soft(Main hoặc Storage Card)

Chúc vui !