• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

khangtrang

e cài vào nhưng sao nó ko hiện lên vậy, muốn sài mấy soft bản đố này có phải cài thêm soft nào ko vậy mấy bác?

huynhba

Thêm nưa nhé: nếu các bạn copy các files trong Folder VocalVi của Vietmap và dán đè lên các files trong Folder Sounds của Mapking thì sẽ có tiếng Việt hướng dẫn nhé!

bác có thể nói rõ hơn được ko.có thể cho em xin các files trong Folder VocalVi của Vietmap để em dán đè lên Mapking

binhhdda

Khi bạn cài Vietmap (kể cả bản try) đều có folder VocalVi cả, bạn dùng Exploer vào trong đó chọn copy tất cả các files sau đó dán vào Folder Sounds của Mapking là được

huynhba

Khi bạn cài Vietmap (kể cả bản try) đều có folder VocalVi cả, bạn dùng Exploer vào trong đó chọn copy tất cả các files sau đó dán vào Folder Sounds của Mapking là được
bản VietMap nào vậy bác.1.2 hay 1.3? em có 2 bản này luôn,nhưng là file exe chỉ copy vào thẻ là chạy chứ đâu cài đặt.tiện thể cho em hỏi có Mapking chỉ đường bằng tiếng việt ko?nghĩa là khi mình cho nó routing thì nó nói tiếng Việt thay vì tiếng Anh

alanlee

Không phải 1.2 ;), cũng không phải 1.3:-??

ý bạn đó nói là VietmapR12.:D

Chịu khó search trên diễn đàn thì bạn bít ngay mừ 8-|

is181

VietmapR12 có sửa được bản đồ không nhỉ ? Ở những huyện xa chưa được cập nhật thông tin nhưng tôi muốn sửa thông tin cho cá nhân !

tranhai

Làm sao để vietmap hoặc mapking dẫn đường cho mình vậy. Em chọn gps rồi chọn dẫn đường mà nó im re hà

is181

Không bác nào hướng dẫn tôi với, chứ Vietmap chỉ có ở TP lớn và trung tâm tỉnh thôi, đi các huyện các bác tịt luôn !

nilt02

tất cả " CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC" đều hỏng Link rồi ??

Mod nào sửa lại link hộ em cái. Link kiểu gì mà download chẳng được cái mô

PDAmember

Tra cứu offline về bản đồ thì dùng Emap 2.0 là hay nhất, đây là soft viết bằng Java nên rất nhỏ gọn (chỉ cỡ 130KB thôi) và có thể cài đặt trên bất cứ máy nào có hổ trợ Java (hầu như các PPC đều có). Bạn có thể download tại trang web của FPT, đây là phần mềm free hoàn toàn. Sau khi cài đặt có thể tải thêm bản đồ một số thành phố trong VN.

Giải nén ra có 2 file Emap.jar Emap.jad: Cách cài đặt như thế nào bạn?

popo_myangel

cho em hoi voi may bac em muon up file dinh kem thi lam sao, em dang co may cai shop xem ban do hay lam
P/S: new babie

hackervntn

em ơ nước ngoài dung con HTC-p3300 đỉnh nhất về dòng GPS vậy làm cách nào để em có thể tìm được map bản đồ cua thành phố mình đang sống vậy mấy anh xin chỉ dùm. Hiện em ở Odecca, ukraina

ancola66

Super V.I.P
em ơ nước ngoài dung con HTC-p3300 đỉnh nhất về dòng GPS vậy làm cách nào để em có thể tìm được map bản đồ cua thành phố mình đang sống vậy mấy anh xin chỉ dùm. Hiện em ở Odecca, ukraina

Bạn có thể sang ĐÂY để tham khảo

BraDo

bạn nên copy 3 data(HN,HCM,VN) vào mydocument của máy. Như vậy phần mềm sẽ nhìn thấy data. Đấy là cách mình làm.
P/S : rất thích vietmap của bác Tư Triều, nhưng rất tiếc từ ngày cưới vợ, bác ấy không có thời gian đẻ hoàn thiện nó hơn ..hix vẫn mong...^^

Mình thấy có phần cấu hình GPS, bạn chỉ mình cách sử dụng với. Cám ơn nhiều!