• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

thaihai_

bác nào có bản đồ Vũng Tàu ko,cho em xin(vi sắp ra Vũng Tàu chơi).nhưng ko phải Emap nhé.vì con PPC (WM03)của em ko chạy được Java.còn Mapking thì ko có dữ liệu Vũng Tàu.thank
Tôi xài O2 Xda II mini, chạy được Java mà, đang sữ dụng emap.

tuanhai119

Cho em hỏi luôn : em cài emap nhưng chỉ có 2 TP là HN và TP HCM em muốn xem các tỉnh khác thì cóp dữ liệu vào đâu ?

khai

Mình đang dùng HP6515 có GPS, Bluetooth.
Laptop cũng có bluetooth
HP6515 thì đã cài nhiều bản đố, tìm rất tốt nhưng màn hình bé quá, có cách nào để làm HP6515 như bộ phát dữ liệu GPS qua BT để xem vị trí trên bản đồ Laptop được ko?
Thanks

honghaianh

Bạn nào có dữ liệu bản đồ đường bộ Việt nam sủ dụng cho Mapking, mọi ngươi chỉ cho mình?

1107

EM XÀI ATOM LIFE, ANH EM CÓ THỀ CHO EM Ý KIẾN XÀI BẢN ĐỒ NÀO LÀ HAY NHẤT KHÔNG VẬY. SAO EM THẤY O2 NEO KHÔNG CÓ GPS SAO VẪN CÀI NHƯNG BẢN ĐỒ CÓ HƯỚNG DẪN GPS ĐƯỢC VẬY MẤY PRO. THANKS

nokibeo

Bản cài đặt + map mới nhất đã gói lại thành 1 cục cho dễ down.

Mã:
http://rapidshare.com/files/118220645/VietmapR12.rar

khai

Cho mình hỏi, sao file vietnam080509_P PC.G12 lớn thế (~20Mb), mình cắm thẻ vào PC và copy vào thẻ nhớ thì Vietmap báo không nhận được bản đồ, còn copy bằng Active Sync thì khi gần xong nó báo lỗi.

1107

Mã:
CÁI NÀY CÓ FILE CRACK LÀ SAO HẢ PRO, BẢN R12 NÀY LÀ BẢN THƯƠNNG MẠI MÀ PHẢI KHÔNG. SAO EM CÀI VÔ RỒI COPY FILE CRACK CHẠY ĐƯỢC LẦN ĐẦU XONG CÁI ICON CỦA VIETMAP MẤT TIÊU, MẤY CÁI CHƯƠNG TRÌNH CÀI TRONG MÁY CHẠY KHÔNG DC LUÔN, NÓ BÁO THIẾU FILE GI ĐÓ.MỚI HADRESET LẠI MÁY HICHIC. PRO HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁCH CÀI DÙM EM ĐƯỢC KHÔNG.EM ĐANG XÀI ATOM LIFE, THANKS

lonebeast

Cho mình hỏi, sao file vietnam080509_P PC.G12 lớn thế (~20Mb), mình cắm thẻ vào PC và copy vào thẻ nhớ thì Vietmap báo không nhận được bản đồ, còn copy bằng Active Sync thì khi gần xong nó báo lỗi.
Bạn phải tạo ra folder My Documents trên thẻ nhớ, rồi copy bản đồ vào đó thì chương trình sẽ nhận ra

Mã:
Bạn không được tuyên truyền crack phần mềm thương mại Việt, làm như vậy là vi phạm quy định của diễn đàn đấy!

Chỉnh sửa cuối:

khai

Mình đã tạo My documents trên thẻ nhớ rồi, copy bản đồ vào đó, nó chạy đến gần 100% rồi báo lỗi không copy được.

bkvn46

Mình đã tạo My documents trên thẻ nhớ rồi, copy bản đồ vào đó, nó chạy đến gần 100% rồi báo lỗi không copy được.

Cái này có thể do thẻ nhớ của bản bị Full hoặc cũng có thể bị lỗi..mình cài trên máy của mình chạy bình thường..ko bị như bạn mô tả đâu.

thanhtamhtc

Điên quá mỗi lần muốn down gì từ www.4shared.com là đều phải gỡ IDM ra.Các bác xem có cái trang nào khác post lên hay hơn chứ thằng 4shared này làm ae mất công quá

Vào Download=>Option vào tab File Types bỏ đi những ext mà mình muốn down trên 4shared đi là được. Đâu cần phải gở IDM ra đâu bạn

anhbaba

Bạn dùng Mapking 2007 đi, tốt lắm. Hiện tại nhiều bản đồ tại www2.mapking.com để download, theo hướng dẫn mà làm
pts

Mình làm theo hướng dẫn của trang chủ nhưng khi chạy (click vào icon mapking) thì nó hiện ra màng hình chữ nhật nhỏ rồi mất đi, chẳng thấy chạy chương trình gì cả. Có bác nào đang dùng mapking 2007 chỉ dẫn mình với.

anhbaba

Mình làm theo hướng dẫn của trang chủ nhưng khi chạy (click vào icon mapking) thì nó hiện ra màng hình chữ nhật nhỏ rồi mất đi, chẳng thấy chạy chương trình gì cả. Có bác nào đang dùng mapking 2007 chỉ dẫn mình với.

Có ai giúp mình với