• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

rosa

Các bác cho em xin bản đồ Singapore và Malaysia (và các thành phố) với

hcnhan

Xin bản đồ UK v8.x cho tomtom

Ai có bản đồ UK hay GB v8.x cho Tomtom thì cho share với
Thanks.

E

Echop

Guest
Các bác cho em hỏi cách dùng VietmapR12 với, làm thế nào để nó nhẩy ra cái bản đồ mình cần, VD: Nha Trang hoặc Hà Nội chẳng hạn. Nó toàn ra cái bản đồ default là HCM. Thanks các bro=D>

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi cách dùng VietmapR12 với, làm thế nào để nó nhẩy ra cái bản đồ mình cần, VD: Nha Trang hoặc Hà Nội chẳng hạn. Nó toàn ra cái bản đồ default là HCM. Thanks các bro=D>

Khi máy bạn có tích hợp GPS thì chỉ cần bấm vào GPS trong Vietmap R12 là bản đồ sẽ đưa về chỗ hiện tại bác đang ở thôi

E

Echop

Guest
có cần phải bật chức năng gì từ bên ngoài ko ah? hay chỉ cần vào VietmapR12 roi bật GPS là được ah. Em đang dùng diamond, lần đầu dùng GPS nên mong các bro chỉ bảo giúp. Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có cần phải bật chức năng gì từ bên ngoài ko ah? hay chỉ cần vào VietmapR12 roi bật GPS là được ah. Em đang dùng diamond, lần đầu dùng GPS nên mong các bro chỉ bảo giúp. Thanks

Không cần bật chức năng gì ngoài hết bạn chỉ cần bật GPS tìm đúng cổng COM của nó rồi ấn GPS là nó tự động tìm thấy chỗ bạn đang đứng thôi (chú ý bắt ngoài trời chứ trong nhà là bó tay lun :D )

E

Echop

Guest
cài đặt cổng COM đấy thế nào vậy bác, có hướng dẫn nào riêng cho diamond ko ah? vì em bật GPS rồi nhưng mãi vẫn ở bản đồ của HCM bác ah.

autumnking

Cac pac huong dan e cai HandyMap voi ah :( hic hic . E cai Mobile Pocket Reader roi nen khi vao folder do open thi no toan bao loi :( e da thu remove soft trên rồi nhưng vẫn không ăn thua :(

alanlee

cài đặt cổng COM đấy thế nào vậy bác, có hướng dẫn nào riêng cho diamond ko ah? vì em bật GPS rồi nhưng mãi vẫn ở bản đồ của HCM bác ah.

KHi sử dụng VMR12, bạn mở giao diện ra rồi:

Công cụ > Chức năng khác > Tùy chọn > GPS

Tiếp theo phần : Tự chọn : COM2
Tốc độ truyền : 4800

Có thể cài thêm GPSCatche, mỗi lần kết nối internet thì tải tín hiệu vệ tinh ( nên chọn chế độ auto ).

Nếu không được nữa thì xem lại hàng loạt các bài liên quan đến GPS đã post :D:))

alanlee

các bác cho e hỏi con HTC TUOCH II của e có dùng GPS được ko?

Theo mình biết thì máy Touch II này Không có tích hợp sẵn, nếu sử dụng phải mua thêm bộ phụ kiện riêng và nhận tín hiệu qua giao tiếp bluetooth giữa máy và phụ kiện.

Mổi lần sử dụng phải lỉnh kỉnh 02 bộ phận :D , nếu không có nhu cầu cần thiết và thường xuyên thì thiết nghĩ đâu nhất thiết phải sử dụng GPS :)

kanzuyos

các bạn cho mình xin Map SINGAPORE cho Ozi_Map với nhé.
mình search mãi mà ko thấy.
mình đang cần gấp.
________
thanks.

các bạn cho mình xin Map SINGAPORE cho Ozi_Map với nhé.
mình search mãi mà ko thấy.
mình đang cần gấp.
________
thanks.

hok ai help mình à ...
:(:)(:)((
T____T

Last edited by a moderator:

kha0xx

cho em hỏi em ko có gps vậy thì xài được phần mềm nào vậy? em đang xài atom exec wm5.0

doibung0

cho em hỏi em ko có gps vậy thì xài được phần mềm nào vậy? em đang xài atom exec wm5.0

Nếu không xài gps thì bạn down các phần mềm xem bản đồ theo dạng ảnh được thôi bạn ah!

alanlee

Cũng có thể cài các phần mềm hỗ trợ GPS chỉ để dùng chức năng mô phỏng chỉ đường cũng hay :p ( đương nhiên không dẫn đường được ;))

kanzuyos

xin MAP SINGAPORE

bác nào có cho mình xin Map của SINGAPORE, mình tìm mãi ko thấy.
của phần mềm nào cũng dc. nếu có của OZI thì càng tốt.
thankss...