• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi hỏi một cấu nếu muốn update được thì phải làm cách nào? mà up kiểu nào thì dễ nhất.

Muốn update thì có rất nhiều cách, bạn có thể update qua wifi, GPRS, hay tiện nhất thì nếu máy tính của bạn có nối mạng bạn có thể Sync giữa máy tính và PPC sau đó update

iven

có ai add được Lâm Đồng,Đà Lạt cho weatherpanel không?
bạn nào add được hướng dẫn cho mình với.Thanks nhìu

vietnvtn

Các bác ơi ko hiểu sao e dùng phần mềm Spb Mobile Shell update thời tiết không được vậy. Máy PC của e đã nối mạng internet rồi Sync con Pocket của e với máy tính ko update được là sao vậy nhỉ, có bác nào biết chỉ giúp e với phải điều chỉnh những gì khi connec. ( khi kết nối pocket ko vào mạng được luôn ). E xin cảm ơn trước :D :D :D

Kobold1609

Các bác ơi ko hiểu sao e dùng phần mềm Spb Mobile Shell update thời tiết không được vậy. Máy PC của e đã nối mạng internet rồi Sync con Pocket của e với máy tính ko update được là sao vậy nhỉ, có bác nào biết chỉ giúp e với phải điều chỉnh những gì khi connec. ( khi kết nối pocket ko vào mạng được luôn ). E xin cảm ơn trước :D :D :D

PPC của bạn không vào được Net thì làm sao Update được nhỉ ?:O :O :O .

Trên PC bạn vào Connection Settings... của AS ở ô This computer is connected to: Chọn The Internet nhé.

vietnvtn

Trên PC bạn vào Connection Settings... của AS ở ô This computer is connected to: Chọn The Internet nhé.[/I]

cám ơn bác Kobold 1609 nhưng e đã làm như bác hướng dẫn rồi mà vẫn ko được. thế mới buồn chứ:( :(( :((

Trên PC bạn vào Connection Settings... của AS ở ô This computer is connected to: Chọn The Internet nhé.[/I]

cám ơn bác Kobold 1609 nhưng e đã làm như bác hướng dẫn rồi mà vẫn ko được. thế mới buồn chứ:( :(( :((

bạn sync con PPC với PC bằng bluetooth hay cáp? nếu bằng bluetooth thì dùng cái nào để điều khiển? nếu như bạn dùng IVT bluesoleil thì vào My Service-->Properties, trong thẻ Personal Area Networking, mục Work Mode chọn cái access internet
Xong rồi thử lại xem sao?

Kobold1609

Có thể do lỗi của bản Update SP2 của Windows,trên PC bạn vào Regedit và chỉnh như sau :

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0

LuongQuang

Super V.I.P
Lưu ý với những ai dùng WeatherPanel mà không có được ảnh vệ tinh khi update là do link ảnh mặc định trong Asia2 đã thay đổi nên không thể cập nhật ảnh từ vệ tinh được.
Các bạn có thể add URL sau vào phần Weather Image của soft Weather Panel và update là có thể có ảnh vệ tinh cũ:

Còn đây là hình ảnh sau khi đã add URL trên và update trên PPC:

Chúc vui! :D :D :D

thaihahvnh

Bản này là bản 2.5.1 (mới Fix). Bản này dùng cũng được đó chứ. Cách CR như sau:
- Cài đặt soft bình thường
- Xong copy đè file WeatherPanel.dll vào thư mục cài đặt soft trên PPC
- Đăng kí với Code: i love 4pda! là OK với bất kể Own nào!
Hình như bạn đăng kí nhưng thiếu dấu chấm than đó nên mới không được! :)
Bản này dùng và CR là dễ nhất vì không phải dùng MTK nào cả! :D

Thử lại nhé, chúc vui! :D :D :D :D
Em cài xong, định crack mà không thể nào viết được chữ vào ô reg. Thế là sao nhỉ? Bác nào bị thế k? Ai giúp với!

khanhgt

Em cài xong, định crack mà không thể nào viết được chữ vào ô reg. Thế là sao nhỉ? Bác nào bị thế k? Ai giúp với!

Bạn phải vào Setting để tắt cái Today của Weather panel đi , sau đó mới copy cái File .dll đi kèm đè lên thư mục đã cài đặt trên PPC . Sau đó cho hiển thị lại Weather Panel thì mới đăng ký được với k.ey : i love 4pda! . Have funs !b-)

hannibal

Bác ơi, tôi hỏi 1 câu newbie với :
Sau khi chọn như bác nói thì mỗi lần refresh chỉ bằng kết nối internet qua PC ạ ?
Hay là chỉ là lựa chọn 1, còn khi kết nối này không OK thì PPC có tự kích hoạt các kết nối như GPRS không nhỉ ?
Có cách nào configuration cho Spb weather chỉ va chỉ download qua 1 kết nối được chỉ định trước không nhỉ ?
Thnks

Bác ơi, tôi hỏi 1 câu newbie với :
Sau khi chọn như bác nói thì mỗi lần refresh chỉ bằng kết nối internet qua PC ạ ?
Hay là chỉ là lựa chọn 1, còn khi kết nối này không OK thì PPC có tự kích hoạt các kết nối như GPRS không nhỉ ?
Có cách nào configuration cho Spb weather chỉ va chỉ download qua 1 kết nối được chỉ định trước không nhỉ ?
Thnks
nếu bạn sync với PC thì mỗi lần refresh thì nó sẽ kết nối qua PC, còn bạn ko kết nối với PC thì nó sẽ tìm GPRS, chứ ko có cách nào làm cho SPB chỉ download wa một kết nối đã định trước đâu! Thân!

hannibal

nếu bạn sync với PC thì mỗi lần refresh thì nó sẽ kết nối qua PC, còn bạn ko kết nối với PC thì nó sẽ tìm GPRS, chứ ko có cách nào làm cho SPB chỉ download wa một kết nối đã định trước đâu! Thân!

Tôi không muốn update qua GPRS nên remove các cài đặt của GPRS connection nhưng sau đó thì mỗi lần soft-reset lại có textbox báo là : GPRS notify không correct, hãy check lại đường dẫn, tôi muốn set cái update của Spb Weather này chỉ qua PC sau khi Syn thôi ...????

Thanks

Kobold1609

Tôi không muốn update qua GPRS nên remove các cài đặt của GPRS connection nhưng sau đó thì mỗi lần soft-reset lại có textbox báo là : GPRS notify không correct, hãy check lại đường dẫn, tôi muốn set cái update của Spb Weather này chỉ qua PC sau khi Syn thôi ...????

Thanks

Không cần phải chỉnh gì cả hannibal ah ,bạn chỉ cần kết nối PPC và PC(có internet ) qua AS ,thì sẽ tự update thời tiết ngay mà.
Chúc vui !

LamAnhThu

Weatherpanel v2.5.1

Phần mềm update và xem thời tiết trên PPC khá quen thuộc, hỗ trợ skin, hiển thị trên Today và ảnh vệ tinh.
(Hướng dẫn set ảnh vệ tinh Việt Nam: Vào Settings -> Edit -> Weather Images -> Chọn West Asia 2 -> Tại URL hiện link như sau: "http://m.imwx.com/looper/archive/mideastsat_720x486/5L.jpg?1097315915630" Sửa chỗ màu đỏ thành "asia" và OK. Tiếp tục update để có ảnh vệ tinh)
Vào đây để tải về các skin và icon http://www.marsware.net/WeatherPanel/skins.htm

Phần mềm tại đây

ngoài các skin ở trang chủ, cho e hỏi còn chỗ nào có nhiều skin không? Em thấy phần mềm này có nhiều skin rất đẹp mà không biết down ở đâu!!!!!!!!!!:|

binhhdda

SPB Weather v1.6.2

Soft có chức năng cập nhật, hiển thị thông tin về dự áo thời tiết, hình ảnh của mây qua vệ tinh, và đặc biệt là màn hình Today rất đẹp.

...

Download tại trang chủ theo link:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/weather/?en

Cài và đăng ký theo một trong các Code:

46123413
90234150
71560134
17461285
20215780

Bác cho hoi cách đặt hình mây vệ tinh ở đâu nhỉ?

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Đã up thành file đính kèm rồi, lí do gì không down được mà phải up lại chứ? :-?

tranducnam

Active Member
Sao nó lại bị lỗi trên exec nhỉ??

Theo Bạn thì bị lỗi gì, Bạn Post hình lên để các Anh em trên diển đàn xem nh̉é. Mình thì đã dùng chương trình Weatherpanel v2.5.1 lâu rồi mà Mình không thấy có lỗi gì hết.