• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

binhhdda

cái SPB Weathr này ko có hinh mây vệ tinh đâu bạn, nếu bạn muốn coi mây vệ tinh thì dùng Weather Panel nhé!
Bác có dùng cho hỏi với: trước đây mình dùng có thấy được ảnh mây vệ tinh nhưng lần này cài lại thì lại không thấy nhỉ? Không biết có phải dạo này khi Update có vấn đề gì không nhỉ?

binhhdda

Mình làm đúng vậy rồi vẫn không được.

ý mình muốn hỏi có bác nào dùng mà hiện nay vẫn Update được không? vì hiện nay sau khi mình cài lại thì không thấy được ảnh mây vệ tinh (trước đây đã làm được mà). Xin cám ơn bạn!

Last edited by a moderator:

hhuy

Sao không có ảnh vệ tinh ????

Các bác vui lòng cho mình hỏi .

Cai chương trình wetherpanel của mình không có ảnh vệ tinh Việt Nam , mặc dù đã sửa link theo bác AnhTu rồi nhưng vẫn không có ảnh , các ảnh của thành phố USA thì vẫn có bình thường .
Bác nào rành vụ này xin vui lòng chỉ giáo giúp , cảm ơn nhiều .

LuongQuang

Super V.I.P
Ảnh vừa update đây, các bạn bảo đã sửa như trang 19 mà không được thì tớ cũng chịu vì URL này vẫn đúng như thế! :O :-??

Nên xem lại và kiểm tra Net nhé! :-?

echvang

Bạn kiểm tra lại đi

Tôi dùng WP, tải ảnh từ vệ tinh về ầm ầm. Bạn nên kiểm tra thật kỹ đường dẫn của anh LươngQuang về là ăn ngay.
Trong các phần mềm dự báo thời tiết tôi thấy WP là hay nhất

AnhChang1102

PocketWeather v1.3.5 << Link 4shared của FM này die rồi :( Các bạn ai còn giữ thì Share lại cho mình với ;;)

binhhdda

Ảnh vừa update đây, các bạn bảo đã sửa như trang 19 mà không được thì tớ cũng chịu vì URL này vẫn đúng như thế! :O :-??

Nên xem lại và kiểm tra Net nhé! :-?

mình thấy cái biểu tượng phía dưới khác của mình vậy cái của bác đang dùng là Version bao nhiêu đấy? mình đang dùng WP.v2.4.3. Nếu bác có thì Up lại với link die hết rồi.

LuongQuang

Super V.I.P
PocketWeather v1.3.5 << Link 4shared của FM này die rồi :( Các bạn ai còn giữ thì Share lại cho mình với ;;)

Bản hiện tại là SBSH Weather v1.3.6, link down tại host của trang chủ nên không die được!!! :-??
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=161&page=13

mình thấy cái biểu tượng phía dưới khác của mình vậy cái của bác đang dùng là Version bao nhiêu đấy? mình đang dùng WP.v2.4.3. Nếu bác có thì Up lại với link die hết rồi.

Đó là bản WeatherPanel v2.5.1, chẳng có link down mà là file đính kèm nên cũng không die được!!! :-??
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=161&page=11

Toàn không chịu tìm mà đã thắc mắc rồi! :( :|

binhhdda

Đã làm đúng hướng dẫn rồi vẫn không được. Mạng Net tốt cài các thành phố tốt, Update được thời tiết nhưng không có ảnh vệ tinh. Chú ý biểu tượng ở phía dưới của mình vẫn là hình vuông còn của bạn là hình tròn ???. Khong biết có phải thế không nhỉ. Mong giúp tiếp!

hannibal

Weatherpanel v2.5.1

Phần mềm update và xem thời tiết trên PPC khá quen thuộc, hỗ trợ skin, hiển thị trên Today và ảnh vệ tinh.
(Hướng dẫn set ảnh vệ tinh Việt Nam: Vào Settings -> Edit -> Weather Images -> Chọn West Asia 2 -> Tại URL hiện link như sau: "http://m.imwx.com/looper/archive/mideastsat_720x486/5L.jpg?1097315915630" Sửa chỗ màu đỏ thành "asia" và OK. Tiếp tục update để có ảnh vệ tinh)
Vào đây để tải về các skin và icon http://www.marsware.net/WeatherPanel/skins.htm

Phần mềm tại đây

Tôi đã làm như HD nhưng vẫn không có được ảnh mây vệ tinh. Khi thử Diagnostics thì tất cả đều success chỉ có Cache connection là False : Bác nào biết chỉ giùm với
Thanks

Last edited by a moderator:

18S67705

hình như SPb Weather không vào update qua AS thì phải, em vào mãi không được, có ai bị như vậy kô....

khanhgt

hình như SPb Weather không vào update qua AS thì phải, em vào mãi không được, có ai bị như vậy kô....
Sao lại không được hả bạn , mình dùng bình thường mà , nếu bạn update qua AS thì bạn phải chỉnh mặc định kết nối với máy tính là The Internet thì PPC mới có thể vào mạng cũng như update được thời tiết ! :p

h ình như SPb Weather không vào update qua AS thì phải, em vào mãi không được, có ai bị như vậy kô....
bạn ko vào được nhưng cụ thể là thế nào? có phải là sau khi sync xong, chọn refresh là AS tự động disconnect luôn fải ko? nếu đúng như thế thì bạn chek vào mục "Update when docked" trong Option là mỗi lần sync với pc nó sẽ tự động update!

18S67705

không chỉ bị, mình thử cập nhật qua GPRS cũng bị báo cáo không cập nhật được, trước mình vẫn dùng ngon lành, hôm trước hardset lại thì bị vậy.....

không chỉ bị, mình thử cập nhật qua GPRS cũng bị báo cáo không cập nhật được, trước mình vẫn dùng ngon lành, hôm trước hardset lại thì bị vậy.....
sao lạ vậy nhỉ? bạn thử dùng SKTools remove SPB weather rồi cài lại xem sao, chứ nếu ko cập nhật qua GPRS được thì ắt hẳn nó có vấn đề rồi!

HaChau

Super V.I.P
Mình cũng bị một số lần về update dữ liệu quá PPC (thời tiết, tin). Khi bị vậy thì gần như chắc chắn là PIE trên PPC cũng không thể truy cập được Internet. Khắc phục bằng cách cài đặt lại ActiveSync hoặc nâng cấp lên bản mới nhất, chỉnh thông số AllowLSP của ActiveSync như đã nêu trong chủ đề về sử dụng ActiveSync tại đây.

dlam1981

Ai có cái "ấy" của Fizz Traveller thì cho mình xin với, cái link trên đã bị die rùi! Thanks!