• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

cotit

Chào các bác, em là mem mới của diễn đàn. PPC em cũng chọc ngoáy nhiều nhưng khi gặp phải cái weather panel thì em chịu bó tay. setup và ấy ngon lành, add city cung xong Ha Noi và Thai Nguyen nhưng trên cái today của em chỉ có dòng chữ là: "waiting for storage card..Or invalid layout file" Em dùng O2 mini, cài bản của bác Quang đính kèm. Em chot vào today thì nó lên mấy thẻ: cities (em add dc city ở đây) Display, Connection và About. Em đã đọc từ trang 1 nhưng quả thật em bó tay. Phiền các bác giúp em từ đầu được k?? Mem mới rất cần sự giúp đỡ của các bác.

khanhgt

Chào các bác, em là mem mới của diễn đàn. PPC em cũng chọc ngoáy nhiều nhưng khi gặp phải cái weather panel thì em chịu bó tay. setup và ấy ngon lành, add city cung xong Ha Noi và Thai Nguyen nhưng trên cái today của em chỉ có dòng chữ là: "waiting for storage card..Or invalid layout file" Em dùng O2 mini, cài bản của bác Quang đính kèm. Em chot vào today thì nó lên mấy thẻ: cities (em add dc city ở đây) Display, Connection và About. Em đã đọc từ trang 1 nhưng quả thật em bó tay. Phiền các bác giúp em từ đầu được k?? Mem mới rất cần sự giúp đỡ của các bác.
Hix bạn cài trên thẻ nhớ thì làm sao nó đọc được mà chả chờ Loading , cách tốt nhất là Remove và cài lên bộ nhớ máy nhé , các phần mềm Plugin Today không nên cài lên thẻ vì tốc độ truy xuất của thẻ là chậm so với bộ nhớ của máy ! Have funs :p

cotit

không, mình cài lên main mà??

Em đã dùng được rồi, chỉ còn vấn đề ảnh vệ tinh, đã add url của bác Quang ở trang 19 nhung nó chỉ lên màn hình trống thôi. Trình tự em làm như này có đúng k nhé: setting ->Hanoi, Vietnam-->weather image-->west Aìa-->edit-->add url của bác Quang-->ok. ra ngoài today update. Hix nó lên hết các thứ ngoài cái ảnh vệ tinh thì nó chỉ lên Hanoi Vietnam. Thank

Em chụp mấy cái ảnh các bác xem hộ.

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn thử copy rồi paste cái URL đó vào trình duyệt trên PC rồi connect xem có ra cái gì không? Nếu không ra thì tại Net rồi vì hôm nay Net của VDC và FPT chuối lắm, chậm như rùa không vào được 1 số trang nước ngoài (không hiểu bạn dùng dịch vụ nào và có bị vậy không? Còn mình thì phải vào qua proxy đây! :(( ). Nếu vẫn ra ảnh vệ tinh trên browser của PC thì bạn cài đặt lỗi rồi, kiểm tra lại từng bước xem nhé!

Nhìn cái hình thấy có cả SPB Weather. Remove 1 soft đi bạn ạ, chỉ dùng 1 thôi chứ dùng cả 2 cùng chức năng dễ đụng lắm đó, chưa kể soft của SPB rất hay gây lỗi các soft khác!
Lần sau đừng post 2 bài liền nhau như vậy nhé, thế gọi là Spam đó! b-)

Chúc thành công! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

cotit

Xin lỗi mod, tại cái mạng hôm nay nó thế nào chậm quá nên hình như ep click đúp. Để em kiểm tra xong em lại lên làm phiền bác.

ducdl2

Mình cài Weather panel cũng không thấy được hình vệ tinh dù đã làm theo đúng hướng dẫn.và thêm UPL của bạn LUONG QUANG!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cài Weather panel cũng không thấy được hình vệ tinh dù đã làm theo đúng hướng dẫn.và thêm UPL của bạn LUONG QUANG!
Nếu bạn đã cập nhật được nhiệt độ rồi thì bạn có để gõ link ảnh vệ tinh đó để kiểm tra xem có hiện ra ảnh mây vệ tinh đó không. Nếu hiện được trên máy tính thì bạn add vào Weather panel chắc chắn cũng phải lên, còn trên máy tính mà không hiện được thì bạn có thể kiếm 1 cái link ảnh vệ tinh khác. Nhưng nhó ảnh đó kích cỡ đừng lớn quá nhé kẻo tốn tiền nếu cập nhật bằng GPRS
Link ảnh
http://weather.yahoo.com/images/asia_outlookf_en_GB_440_mdy_y.jpg
Mã các tỉnh và thành phố
An Nhon VMXX0001
Bac Giang VMXX0002
Bach Long Vi VMXX0024
Bien Hoa VMXX0003
Ca Mau VMXX0031
Can Tho VMXX0004
Cao Bang VMXX0020
Con Son VMXX0033
Da Nang VMXX0028
Dong Hoi VMXX0027
Haiphong VMXX0005
Hanoi VMXX0006
Ho Chi Minh City VMXX0007
Hoa Binh VMXX0008
Hue VMXX0009
Lang Son VMXX0023
Lao Cai VMXX0019
My Tho VMXX0010
Nam Dinh VMXX0011
Nha Trang VMXX0029
Phan Thiet VMXX0012
Phu Lien VMXX0022
Phu Quoc VMXX0032
Quy Nhon VMXX0013
Song Cau VMXX0014
Song Tu Tay South West Cay VMXX0030
Thai Nguyen VMXX0015
Thanh Hoa VMXX0025
Truong Sa VMXX0034
Tuy Hoa VMXX0016
Viet Tri VMXX0017
Vinh VMXX0026
Vung Tau VMXX0018

AnhChang1102

À ngoài ra cho mình hỏi Weather panel có cách nào hiển thị nhiệt độ theo độ C thay vì độ F không vậy :-/

khanhgt

À ngoài ra cho mình hỏi Weather panel có cách nào hiển thị nhiệt độ theo độ C thay vì độ F không vậy :-/
Bạn vào setting ở mục City phía dưới bạn nhìn thấy Unit ấy thì chọn Edit đi rồi vào phần Temperature chọn là Celsius là được mà !:D

LamAnhThu

Các anh chỉ cho em cách nạp bản đồ vệ tinh ở khu vực Sydney(Australia) cho phần mềm Weather Panel với!

LuongQuang

Super V.I.P
Hôm nay weather panel ko update được nữa rồi ặc ặc

Kiểm tra lại Net của bạn đi, dạo này mấy ông VDC, FPT lởm lắm :((
Vừa update xong, thời tiết và ảnh vệ tinh OK không có vấn đề gì. Hơn nữa, nếu có trục trặc trong việc update thì cũng chỉ do net, PPC chứ chẳng bao giờ do soft cả đâu. ;)

hannibal

Chẳng hiểu sao tôi không thể có được ảnh mây dù đã check lại các bước trong thread này đề cập :
- Thay thế asia trong đường dẫn.
- internet okie (duyệt các site bình thường)
- đã remove cài lại vài lần

:-??

LuongQuang

Super V.I.P
Định gửi cái hình trên máy của mình từ bài trên nhưng không dám đưa vì chụp nhiều quá rồi, kết cục vẫn phải đưa cái hình này để làm bằng chứng vì sợ bảo mình nói xạo! :))

URL của Image vẫn như ở trang 19 đã đưa nhé:

Bạn có thể paste cái link này vào Browser trên PPC rồi connect xem có ra cái ảnh nào không nhé, còn đây là kết quả tương ứng khi check trên PC :-?

Update được image thì đương nhiên là date thời tiết là có rồi đấy nhé!

Chúc vui! :D :D :D

phuonglev

Cái vụ ảnh vệ tinh thì mọi khi em vẫn dùng bình thường, nhưng hôm nay ko update được tất cả mọi thứ ( thời tiết và ảnh) trong khi em vẫn lướt web bình thường. Bó tay

sadwind5117

Em làm theo chỉ dẫn của anh Pham Quang thì chỉ tìm thấy Nha Trang,Huế,Đà Nẵng,Thái Nguyên,Cà Mau....Nhưng lại ko thấy TPHCM với Hà Nội :(
Với lại cái này ko có Đà Lạt hả anh?