• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

LamAnhThu

Up lại cho bạn CR của Weather Panel, ở trong đó đã có hướng dẫn rồi đó.

EM đã dùng thử bản mà anh cho em download! Không crack được anh ạ! Anh có thể crack luôn phần mềm này rồi up lên được không? Em cảm ơn anh!

NguyenNhan

Em xài soft weather có sẵn trong bộ Pocket Plus nhưng thấy thời tiết nó update ko đc đúng cho lém.Mặc dù đã update thường xuyên.Tại máy của em hay là tại plug in đó chuối.Các bác thấy soft nào hay nhất thì giới thiệu cho đàn em với :p

khanhgt

Em xài soft weather có sẵn trong bộ Pocket Plus nhưng thấy thời tiết nó update ko đc đúng cho lém.Mặc dù đã update thường xuyên.Tại máy của em hay là tại plug in đó chuối.Các bác thấy soft nào hay nhất thì giới thiệu cho đàn em với :p
Vấn đề Update ko đúng là do dữ liệu từ máy chủ của bạn tải về không đúng chứ không phải là do máy bạn hay chương trình cài đặt của bạn , theo mình nên dùng Weather Panel thì cập nhật khá chính xác và không bị sai sót nhiều . Tất nhiên đòi hỏi yêu cầu chính xác 1 cách tuyệt đối là điều không thể vì dự báo thời tiết trên tivi còn sai nữa là trên mạng :))

Tuan1412

sao mấy cái link này mình đèu o down dc nhỉ bác nào giúp với
tiện thể mình chỉ muố 1 soft hiện trên màn hình today,có giao diện đẹp vào nhé,hướng dẫn mình cả cách cài đặt
thank trước

tiện thể mình chỉ muố 1 soft hiện trên màn hình today,có giao diện đẹp vào nhé,hướng dẫn mình cả cách cài đặt
thank trước
bạn nói chung chung như vậy thì làm sao giúp bạn được, phải cụ thể là link nào die để anh em còn biết mà sửa lại chứ bạn!
tất cả các phần mềm dự báo thời tiết đều có thể hiện trên màn hình today cả, còn đẹp hay xấu là tùy theo bạn đánh giá chứ! Cách cài đặt thì copy file cab hoặc sync PPC với PC rồi chạy file .exe! :|

ThaiKien

Super V.I.P
thank trước

Bạn muốn phần thời tiết nào nói cụ thể chứ, chương trình thời tiết nào cũng có thể hiện ra phần Today. Bạn có thể lựa chọn SPB Weather hay Weather Panel đều được mà. Nếu là SPB Weather thì có thể vào trang chủ tải về rồi sử dụng những k@y được cung cấp trên diễn đàn để đăng ký.
Còn Weather Panel bạn có thể tải về tại đây. Trong đó có hướng dẫn cài đặt đó.

che1982

Mình làm đúng như bác Quang hướng dẫn, lên PC thì đường link đó có ảnh, nhưng trên PPC thì vẫn chỉ "một màu xanh xanh". Chán thế. Không biết là lỗi do đâu nhỉ? Pó tay luôn!

Last edited by a moderator:

cotit

Hi hi, lần đầu tớ cài cũng bị vậy, hóa ra mình add sai, bị thừa 1 chữ s. Bạn hãy check lại kỹ vào, trên PC được thì trên PPC chắc chắn cũng được (tất nhiên PPC phải lướt web được) Goodluck!

che1982

Hi hi, lần đầu tớ cài cũng bị vậy, hóa ra mình add sai, bị thừa 1 chữ s. Bạn hãy check lại kỹ vào, trên PC được thì trên PPC chắc chắn cũng được (tất nhiên PPC phải lướt web được) Goodluck!

Hì hì, chính xác là em nhầm một chút trong đường link. Giờ ổn rồi!
Nhìn ngon nghẻ ghê ... ... :D

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Hì hì, chính xác là em nhầm một chút trong đường link. Giờ ổn rồi!
Nhìn ngon nghẻ ghê ... ... :D
cái phần mềm này tên là gì đẹp quá nhỉ cho mình xin 1 bản nhé hướng dẫn xả cách cài đặt nưa nha thank

ThaiKien

Super V.I.P
cái phần mềm này tên là gì đẹp quá nhỉ cho mình xin 1 bản nhé hướng dẫn xả cách cài đặt nưa nha thank

Đây là phần mềm Weather Panel, bạn có thể tìm trong diễn đàn, có cách cài đặt và đăng ký, không cần phải mua đâu bạn ạ.

sadwind5117

Có ai chỉ em cách để có thể xem thời tiết của HN,TPHCM trên weather panel ko?
Em làm theo hướng dẫn rồi nhưng nó chỉ search ra Huế,Đà Nẵng,Thái Nguyên,Vũng Tàu,...... nhưng ko có 2 TP lớn đó

incontn

Các bác ơi, em phải dùng phần mềm dự báo thời tiết nào thì mới xem được tình hình thời tiết của tất cả các vùng ở ViệtNam? Công việc của em suốt ngày phải đi vùng sâu vùng xa, tỉnh lẻ mà lại chẳng có dự báo thời tiết ở các vùng đó. Các bác giúp em nhé!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác ơi, em phải dùng phần mềm dự báo thời tiết nào thì mới xem được tình hình thời tiết của tất cả các vùng ở ViệtNam? Công việc của em suốt ngày phải đi vùng sâu vùng xa, tỉnh lẻ mà lại chẳng có dự báo thời tiết ở các vùng đó. Các bác giúp em nhé!
Bạn hỏi như vậy chả khác nào Spam cả. Tất cả thắc mắc của bạn đều có ở trong topic này. Hãy xem kỹ trước khi hỏi nhé

khanhgt

Có ai chỉ em cách để có thể xem thời tiết của HN,TPHCM trên weather panel ko?
Em làm theo hướng dẫn rồi nhưng nó chỉ search ra Huế,Đà Nẵng,Thái Nguyên,Vũng Tàu,...... nhưng ko có 2 TP lớn đó
Bạn vào mục Setting của Weather Panel và chọn Add New , phần Location Code bạn chọn 84 còn phần Search For bạn chọn là Hanoi và Ho Chi Minh City là ra ngay thôi mà ! Hoặc bạn có thể chọn Location Code là VMXX0006 đối với Hà Nội và VMXX0007 với thành phố Hồ Chí Minh

Cái này nó chỉ có cập nhật của các thành phố lớn thôi nên bạn không thể cập nhật ở các tỉnh lẻ và vùng sâu vùng xa đâu bạn ạ !

hic hic em reg mai ma khong duoc bac a
Bạn Reg như thế này nhé : Sau khi cài đặt xong , bạn vào Today để tắt hiển thị Weather Panel rồi sau đó bạn mới dùng Active Sync để chuyển File Crack ở thư mục đính kèm chép đè vào thư mục bạn cài đặt Weather Panel , sau đó bạn mới cho hiển thị lại Weather Panel rồi mới tiến hành đăng ký bằng :" i love 4pda! " là được ngay ! Lần sau nên tổng hợp để hỏi chứ không nên hỏi nhiều câu thế này bạn nhé :|

Tuan1412

Weatherpanel v2.5.1

Phần mềm update và xem thời tiết trên PPC khá quen thuộc, hỗ trợ skin, hiển thị trên Today và ảnh vệ tinh.
(Hướng dẫn set ảnh vệ tinh Việt Nam: Vào Settings -> Edit -> Weather Images -> Chọn West Asia 2 -> Tại URL hiện link như sau: "http://m.imwx.com/looper/archive/mideastsat_720x486/5L.jpg?1097315915630" Sửa chỗ màu đỏ thành "asia" và OK. Tiếp tục update để có ảnh vệ tinh)
Vào đây để tải về các skin và icon http://www.marsware.net/WeatherPanel/skins.htm

Phần mềm tại đây
mình vào mà o dơn về dc link chết rồi có bác nào up lại hộ mình dc o