• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

TTC

trên web của chương trình này chỉ có vài bộ icon nhưng nhìn cũng không đẹp nữa, cái mình cần là mấy cái theme nhưng trên web nó không có

ancola66

Super V.I.P

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình thấy giao diện của phần mềm thời tiết này hay quá nhưng link die mất rồi. Bạn có thể up lại giúp mình được không và cho mình hỏi là phần mềm này có hỗ trợ cho WM2005 và màn hình QVGA không?

Cái này có lẽ bạn PM trực tiếp cho lonebeast để xin nhé vì trên 4shared.com chỉ cho dow được một thời gian nhất định thôi. Có thắc mắc gì bạn hỏi luôn lonebeast cho tiện. Thân!!!!!!!!

LamAnhThu

Có ai biết cách tạo bản đồ vệ tinh của Sydney (weather Panel) chỉ cho em với!!! Em search trên PC mãi mà không được!:(:)(:)((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Có ai biết cách tạo bản đồ vệ tinh của Sydney (weather Panel) chỉ cho em với!!! Em search trên PC mãi mà không được!:(:)(:)((
Mình không thấy ảnh vệ tinh Sydney mà chỉ có ảnh vệ tinh của Australia thôi
bạn thử add vào soft xem sao nhé

ChauAnh

Ảnh vệ tinh thì lấy đâu ra cho thành phố đơn lẻ? Chỉ có ảnh cho cả quốc gia nào đó thôi! Còn thời tiết thì có thể có cho từng thành phố, tỉnh chứ! :D

lytieulong

Chào các bác, em dùng W.Panel phải công nhận là hay thật nhưng mấy hôm nay thì không thể updata được (mặc dù đã chọc 4-5 nhát rồi và Internet trên PC là rất tốt). Có bác nào bị hiện tượng như em không???

KelvinTSS

Mình vẫn cập nhật bình thương mà, Internet trên PC tốt nhưng có thể kết nối giữa Pc và PPC đã xuất hiện lỗi bạn thử kiểm tra lại xem sao. Thử vào web bằng PPC xem có được không.

lytieulong

Đúng là AS của mình có vấn đề thật (khổ nỗi là cả máy ở nhà và cty đều bị hiện tượng đó trong khi vẫn copy va paste bình thường nên mình mỗi không nghi là do AS). Giờ thì ngon lành rồi. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

hhuy

Xê ra , hàng độc đây

Cái này so với mấy cái icon của các Bác thì ăn đứt luôn .:)) :)) :)) :D :D :D

Anh em nao thích thì pm cho mình hoặc dt 0903106127 .
mình tự làm cái này , và chỉ muốn tặng cho anh em diễn đàn thôi , tránh các tay khác vào đây chôm . kekeke hơn nữa file nặng nên up lên cũng châm , chỉ up hình ảnh cho các bác xem thôi .

Last edited by a moderator:

nthanhtrung_a

Các bạn ơi, các bạn giúp mình link tải WeatherPanel đi, mình tải không được các bạn ạ.
Tks nhiều.

LuongQuang

Super V.I.P
Sẽ không có version mơi hơn cho WeatherPanel đâu vì hãng đó giải tán rồi! =))
Phiên bản v2.5.1 thực ra cũng là bản build thêm nhưng không phải do MarsWare chính thức phát hành (bản này thêm phần lịch mặt trăng). Hi vọng có ngày tái hợp rồi ra bản mới! :D
Cho đến nay, trong các soft về thời tiết thì WeatherPanel vẫn được ưa chuộng nhất và được sử dụng, phát triển các skin hay theme nhiều nhất đó! b-)

@ nthanhtrung_a: Bản này không biết đưa đi đưa lại bao nhiêu lần mà vẫn kêu die thì potay. Hơn nữa đưa dưới dạng file đính kèm thì không hiểu die kiểu gì? :O X-(

XIII

Theo ppcgeeks họ nói chuyện với nhau là tác giả cua Weather Pannel đã mất tích hơn 1 năm nay cho nên họ nói là không nên mua phần mềm đó nữa vì sẽ không nhận được code. Nhưng họ nhắn là cứ viêc dl bản trial và nó sẽ không bi hết thời hạn (hoặc là cho đến khi tác giả xuất hiện trở lại). Vì lý do đó mà có nhiêu người o Mỹ đã bắt đầu tạo ra nhiều skin đẹp cho WP.

Lamson

Well-Known Member
phần mềm xem thời tiết Weather Watcher 1.0.5, chạy cùng NF2.0 rất chi tiết , Free
,

Last edited by a moderator:

phuonglev

Cái này so với mấy cái icon của các Bác thì ăn đứt luôn .:)) :)) :)) :D :D :D

Anh em nao thích thì pm cho mình hoặc dt 0903106127 .
mình tự làm cái này , và chỉ muốn tặng cho anh em diễn đàn thôi , tránh các tay khác vào đây chôm . kekeke hơn nữa file nặng nên up lên cũng châm , chỉ up hình ảnh cho các bác xem thôi .

Cái này thì có gì khác đây nhỉ, chỉ cần đổi wallpaper, background của theme cho weather panel là xong :-?

Khuong

Sẽ không có version mơi hơn cho WeatherPanel đâu vì hãng đó giải tán rồi! =))
Phiên bản v2.5.1 thực ra cũng là bản build thêm nhưng không phải do MarsWare chính thức phát hành (bản này thêm phần lịch mặt trăng). Hi vọng có ngày tái hợp rồi ra bản mới! :D
Cho đến nay, trong các soft về thời tiết thì WeatherPanel vẫn được ưa chuộng nhất và được sử dụng, phát triển các skin hay theme nhiều nhất đó! b-)

@ nthanhtrung_a: Bản này không biết đưa đi đưa lại bao nhiêu lần mà vẫn kêu die thì potay. Hơn nữa đưa dưới dạng file đính kèm thì không hiểu die kiểu gì? :O X-(

Vậy thì hơi tiếc bác nhỉ, theo em bản 2.5.1 cũng tuyệt rồi so với các phần mềm xem thời tiết khác thì nó hơn hẳn.
Còn phần mềm này em đã tải về và dùng lâu lắm rồi mà bác. vì nó quá hay nên em không muốn thay cái khác.