• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492
Các bác tiền bối chỉ cho mình các cài các software cho máy PPC (ở đây em cài SPB Weather) trong Win Vista với. Lúc em cài ActiveSync vào Vista thi nó bảo ko cài được vào Vista, em tìm trong Control Panel rồi thì thấy muc Windows Mobile Device Center, thấy nó connect bình thường. Nhưng khi cài đặt chương trình, ở đây em cài SPB Weather, thì nó bảo ko tìm thấy ActiveSync nên ko install được, bó tay các bác à.
Bác nào bị trường hợp như em, giải quyết cho em cái.
Thanks

Bạn phải cài Windows Mobile Device Center 6.1 vào mới được nhé.

minhmck

Mình sử dụng cả hai phần mềm Weather Panel và Spb Weather. Dùng GPRS cập nhật bình thường. Tuy nhiên Active Sync với PC có dùng Proxy, đã khai báo đầy đủ thì chỉ cập nhật được Weather Panel còn Spb Weather thì không được. Các bác cho em hỏi vì sao thế? Cám ơn.

hanoiwap

Super V.I.P
Cực kỳ đơn giản và dễ dàng sử dung.Không phải đăng ký,cài đặt đơn giản,5 ảnh vệ tinh,có hình mặt trăng.Máy hôm nữa tôi sẽ Việt hóa và thay đổi theme để các bạn không biết tiếng Anh cũng sử dụng dễ dạng
Animated_WeatherPanel_Full_2.5.1

Đẻ tiện sử dụng WeatherPanel2.5.1 tôi làm bản đây đủ kèm thêm một bộ icon động
Sử dụng đơn giản không phải đăng ký
Xem thêm ở đây

6.bmp

Nhấn thanks để Download
[HIDE="Thanhks"]DOWNLOAD

DOWNLOAD trực tiếp[/HIDE]
Animated_WeatherPanel_Icons.VGA.CAB

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã post nhưng đã có mod việt hóa phần mềm này từ lâu rồi bạn à, bên box phần mềm việt hóa ý:)
Cũng có nguyên cả 1 topic theme cho thằng này nữa cơ đấy

caothanhhai

SBSH Pocket Weather
vừa có bản mới rất hay nhưng có vẻ update chậm . Rất nhiều tùy biến và thông tin chính xác,tôi thấy hay nhất từ trước tới nay
Mời các bác tham khảo nhé

XuanTruong

Super V.I.P
SBSH Pocket Weather
vừa có bản mới rất hay nhưng có vẻ update chậm . Rất nhiều tùy biến và thông tin chính xác,tôi thấy hay nhất từ trước tới nay
Mời các bác tham khảo nhé

Bạn phải đưa thông tin lên như: Hình ảnh, Version, Link tải chứ...Nói như Bạn thì còn nói chuyện gì......!;;):|

TLV

Active Member
...đưa thông tin lên như: Hình ảnh, Version, Link tải chứ...|

Version: SBSH PocketWeather v2.0

Tính năng mới:

- Có nhiều sự lựa chọn tùy biến hiển thị thông tin dự báo thời tiết trên Today plug-in
- Cho phép xếp đặt hiển thị weather
- Có thêm nhiều icon đẹp để bạn lựa chọn
- Tích hợp cùng với PocketBreeze
- Hỗ trợ màn hình VGA và dòng máy chạy hệ điều hành Windows Mobile 6
- Hỗ trợ các loại màn hình vuông, màn hình ngang...

Download (4.52 MB) PocketWeather CAB for Windows Mobile 5 and 6:

http://downloads.sbsh.net/products/pocketpc/pocketweather/releases/2_0/PocketWeather2_0_WM5.cab

(Chưa có key)

horkbajir

em đang dùng Weather Panel, mấy hôm nay (khoảng 2-3 hôm em không nhớ chính xác) không hiện được cái Temp. Graph trong ngày nữa (Graph trong tuần vẫn bình thường), update mãi vẫn không hiện trong khi các chức năng khác vẫn ok. Có bác nào bị lỗi này chưa ạ?

hanoiwap nói:
Cực kỳ đơn giản và dễ dàng sử dung.Không phải đăng ký,cài đặt đơn giản,5 ảnh vệ tinh,có hình mặt trăng.Máy hôm nữa tôi sẽ Việt hóa và thay đổi theme để các bạn không biết tiếng Anh cũng sử dụng dễ dạng
Animated_WeatherPanel_Full_2.5.1

Đẻ tiện sử dụng WeatherPanel2.5.1 tôi làm bản đây đủ kèm thêm một bộ icon động
Sử dụng đơn giản không phải đăng ký
Xem thêm ở đây

6.bmp

Vội Việt hóa nen chưa có PASSOLO để chuyển sang Unicode.
Ai co thi cho tôi link để hòan thành tiếp

DOWNLOAD

bác ơi cho em xin cái file radar.txt để em lấy thêm mấy cái ảnh vệ tinh được không ạ? Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

TLV

Active Member
...cho em xin cái file radar.txt để em lấy thêm mấy cái ảnh vệ tinh được không ạ? Em cảm ơn
Gửi bạn file radar của tôi, trong đó các link tôi đưa thêm để lấy ảnh vệ tinh Việt nam có tên West Asia 1...cho đến West Asia 8

Last edited by a moderator:

Lesangmd

Em thấy phần mềm pocketweather là pro nhất !
Bác nào có KKK của SBSH pocketweather thì chia sẻ cho anh em đi , chứ dùng thử thì nó không sướng tí nào cả !:p

XuanTruong

Super V.I.P
Em thấy phần mềm pocketweather là pro nhất !
Bác nào có KKK của SBSH pocketweather thì chia sẻ cho anh em đi , chứ dùng thử thì nó không sướng tí nào cả !:p

BQT đã cấm tuyên truyền K.E.Y trên PV rồi nhé!8-|8-|8-|

hanoiwap

Super V.I.P
em đang dùng Weather Panel, mấy hôm nay (khoảng 2-3 hôm em không nhớ chính xác) không hiện được cái Temp. Graph trong ngày nữa (Graph trong tuần vẫn bình thường), update mãi vẫn không hiện trong khi các chức năng khác vẫn ok. Có bác nào bị lỗi này chưa ạ?

bác ơi cho em xin cái file radar.txt để em lấy thêm mấy cái ảnh vệ tinh được không ạ? Em cảm ơn

Tôi đã tích hợp rada.txt trong file cài đặt rồi.Bạn vào setting để chọn thôi

hanoiwap

Super V.I.P

Đúng vậy bạn ạ .Mấy hôm nay do dữ liệu không đủ nên có hện tượng như vậy
5 ảnh vệ tinh tôi đã tích hợp sẵn trong file cài đặt.Bạn vào setting để chọn thôi

hanoiwap

Super V.I.P
HANDY WEATHER

Handy Weather for Windows Mobile Pocket PCHandy Weather - The most up-to date weather forecast for Windows Mobile Pocket PC

Dự báo thời tiết cho Windows Mobile Pocket PC
DOWNLOAD Bestsellers for Pocket PC Software DOWNLOAD

Phần mềm Handy Weather sẽ giúp bạn cập nhật dự báo thời tiết bất cứ lúc nào và bất cứ ở đâu.

Bạn cần kết nối Internet để nhận tin dự báo thời tiết của hơn 40 000 thành phố trên thế giới.

Chi tiết:

* Nhiệt độ cao nhất và thấp nhất( Celsius hoặc Fahrenheit)
* Kiểu chỉ thị bằng hình ảnh (mây, nắng v.v....) và chú giải (thí dụ như Partly sunny)
* Nhiệt độ thực sự cảm nhận
* Hướng và tốc độ gió ( mph, km/h hoặc m/s)
* UV index (mức độ nắng)
* Lượng mưa trong ngày( inch, cm hoặc mm)

Các đặc điểm khác:

* Bản tin dự báo thời tiết hiện trên Today screen
* Chi tiết dự báo cho nhiều địa điểm
* Tự động cập nhật sau 4, 8, 12 hoặc 24 giờ .
* Dự báo 5-ngày, chi tiết từng ngày, đồ thị nhiệt độ cao nhất và thấp nhất trong 5 ngày
* Hỗ trợ kết nối Internet: GPRS, Wi-Fi hợc sử dụng máy tính để bàn (Desktop computer)
* Giao diện nhiều ngôn ngữ: English, German, French, Italian, Russian, Spanish, Chinese (Traditional and Simplified), Greek và Turkish

Requirements

Để cập nhật tin thời tiết bạn phải kết nối Internet. Handy Weather hỗ trợ các cách kết nối khác nhau: GPRS, Wi-Fi hoặc kết nối Internet qua PC(chương trình ActiveSync).

Chú ý: Bạn chỉ mất 2 Kb cho một thành phố khi download.(5 thành phố chỉ mất 100đồng)

Handy Weather hỗ trợ cho Windows Mobile 2003, Windows Mobile 2003 Second Edition và Windows Mobile 5.0.

[HIDE="Thanks"]
[/HIDE]
XEM THÊM

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Weatherpanel v2.5.1

Phần mềm update và xem thời tiết trên PPC khá quen thuộc, hỗ trợ skin, hiển thị trên Today và ảnh vệ tinh.
(Hướng dẫn set ảnh vệ tinh Việt Nam: Vào Settings -> Edit -> Weather Images -> Chọn West Asia 2 -> Tại URL hiện link như sau: "http://m.imwx.com/looper/archive/mideastsat_720x486/5L.jpg?1097315915630" Sửa chỗ màu đỏ thành "asia" và OK. Tiếp tục update để có ảnh vệ tinh)
Vào đây để tải về các skin và icon http://www.marsware.net/WeatherPanel/skins.htm

Phần mềm tại đây
Animated_WeatherPanel_Vi_Full.arm.cab đầy đủ ảnh mặt trăng.
Không cần đăng ký.Cập nhật file lang_Vietnameses, radas Đầy đủ 8 link của các ảnh vệ tinh có Việt nam

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam

Weather Panen còn hỗ trợ PDA không nhỉ ? đến tận hôm nay , đã qua 10 ngày rồi, không thể nào update được graph nhiệt độ, mưa gió độ ẩm trong ngày ... mặc dù ảnh mây vệ tinh, mặt trăng và các ngày trong tuần vẫn update ? Có ai quan tâm vấn đề này không nhi? Không biết các sof:-?t thời tiết khác co bị lỗi như vậy không ?

TLV

Active Member
Weather Panen còn hỗ trợ PDA không nhỉ ? đến tận hôm nay , đã qua 10 ngày rồi, không thể nào update được graph nhiệt độ, mưa gió độ ẩm trong ngày ... mặc dù ảnh mây vệ tinh, mặt trăng và các ngày trong tuần vẫn update ? Có ai quan tâm vấn đề này không nhi? Không biết các sof:-?t thời tiết khác co bị lỗi như vậy không ?

- Các loại dữ liệu của WP update đều OK

- Các soft thời tiết khác như PocketWeather V2.0.2, WorldMate... cũng update bình thường, không bị lỗi