• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

Lesangmd

Bác nào biết pm nào có update thời tiết Vinh Nghệ an không?

Bác dùng chương trình PocketWeather bản 2.0.6 có cả Vinh nữa đó Bác !
Chương trình này cung cấp thông tin thời tiết cho rất nhiều ( Hơn 50 tỉnh thành phố , đảo" của Việt Nam , kể cả Phú Quốc , Trường Sa , Thái Nguyên , Bắc Giang . Bạch Long Vĩ , Đảo Song Tử Tây , Lạng Sơn ,Nam Định , Đà Nẵng ...Túm lại là hầu hết các khu vực địa lý trên đất nước ta !

ThaiKien

Super V.I.P
có soft nào có thể dự báo được trước 14 ngày ko vậy các bạn?
Theo mình được biết thì đến hiện nay chưa có soft nào làm được như vậy đâu bạn ạ, nếu có thì cũng không thể chính xác được.

Lesangmd

Theo mình được biết thì đến hiện nay chưa có soft nào làm được như vậy đâu bạn ạ, nếu có thì cũng không thể chính xác được.

Mình chỉ mới biết Pocket Weather là có khả năng cập nhật thông tin thời tiết chi tiết trong 10 ngày sắp tới chứ chưa có cái nào được 14 ngày cả !
:D Mà kể nếu có thì cũng ...không đáng tin!

TLV

Active Member
Làm ơn cho xin KKK PocketWeather bản 2.0.4 em dùng được có mấy hôm thôi chán quá.

Bạn cần thì PM, vì trên forum không được tuyên truyền KKK

Mà bây giờ đã có PocketWeather version 2.0.7 rồi. Dowload ở đây

CongNam

Các bác có phần mềm dự báo thời tiết nào hay nhất hiện nay không. Cho mình xin nhé.

PhongQuang

Super V.I.P
Handy Weather for Windows Mobile Pocket PC 3.0

Phần mềm mới chỉ dùng WM5, WM6 dự báo trước 7 ngày, có dữ liệu cho 4000 thành phố.
Download và tham khảo ở đây:
[HIDE="HIDE"]http://www.handster.com/download.php?partner_id=mtsoft&id=201[/HIDE]

Last edited by a moderator:

bmd

SPB Weather v1.6.2

Soft có chức năng cập nhật, hiển thị thông tin về dự áo thời tiết, hình ảnh của mây qua vệ tinh, và đặc biệt là màn hình Today rất đẹp.

Hình minh hoạ:

Download tại trang chủ theo link:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/weather/?en

Cài và đăng ký theo một trong các Code:

46123413
90234150
71560134
17461285
20215780
Xin hướng dẫn giùm làm cách nào để lấy thời tiết của Cần Thơ, trong phần lựa chọn kg có. Thanks

NguyenTu

Super V.I.P
để có thời tiết của cần thơ, bạn chuyển qua dùng Weather Panel đi. Chỉ có điều hơi nặng

Lesangmd

Mình đã dùng qua hầu hết các phần mềm dự báo thời tiết của PPC và xin có mấy lời nhận xét về từng soft như sau :
1. SPB WEATHER , SPB traverler , SPB mobile Shell:

Ưu điểm : Nhẹ ( thực ra thì cũng không nhẹ cho lắm) và cập nhật nhanh . Ít gây chậm hệ thống , startup tốc độ khá nhanh .
Nhược điểm : Hỗ trợ rất ít thành phổ tỉnh thành của Việt Nam , không hoặc khó khăn khi thêm thành phố . Icon mặc định thì xấu và khả năng tùy chỉnh kém , không có thông tin về độ ẩm , điểm sương , mặt trời mọc /lặn , thủy triều lên , động đất ... Và thông tin thời tiết không mấy chính xác khi đối chiếu với thông tin trên các website lớn như Vietnamnet và 24h của Việt Nam !
--> Giờ mình không dùng nữa !

2. Weather Panel :

Ưu điểm : Linh hoạt trong chế độ tùy chỉnh , ngoài thông tin về nhiệt độ và mây mưa còn cung cấp thêm nhiều thông tin hữu ích khác . Có khả năng tùy chỉnh giao diện va thay đổi Icon dễ dàng .
Nhược điểm : Tốc độ Load và update chậm và thất thường , làm chậm máy rất nhiều .

3. SBSH Pocket Weather :

Ưu điểm :
1. Hỗ trợ hầu hết mọi thành phổ hoặc tỉnh của Việt Nam , có cả Trường Sa , Hoàng Sa , Phú Quốc , Song Tử Tây , Hà Giang , Tuyên Quang , Cao Bằng , Vinh , Đồng Hới , Tây Nguyên ,Bình Dương ,...Tóm lại là tất cả mọi khu vực lãnh thổ của Việt nam .
2. Khả năng tùy chỉnh màn hình rất cao , linh hoạt và vô cùng tiện lợi .
3. Có rất nhiều chế độ xem thời tiết ở màn hình .
4. Icon tùy chỉnh dễ dàng , đẹp
5. Cập nhật thông tin thời tiết nhanh
6.Báo trước được thời tiết 10 ngày tiếp theo--> Hơn hẳn các soft của SPB !
7.Thông tin thời tiết khá chính xác , mình đã đối chiếu với 24h và Vietnamnet thấy chênh lệch khá ít so với SPB .
8. Báo trước ĐỘNG ĐẤT và SÓNG THẦN ở mọi khu vực trên thế giới . Hiện ra ngay trên màn hình .
9. Hình ảnh mây vệ tinh , thời gian mặt trời mọc và lặn , so sánh thời tiết các khu vực....
10. Tốc độ update nhanh , hẹn giờ update , chọn server , lưu giữ thông tin để resume khi mất sóng internet để lần sau update tiếp phần còn thiếu .
11. Hỗ trợ tất cả mọi dòng máy PPC , tất cả các phiên bản từ WM2003 đến WM6.1 .

Nhược điểm :
Giá thành hơi cao !

...
Túm lại , nói theo cách chủ quan của riêng mình , xét về măjt tính năng , mưc độ tiện lợi và chính xác thì SBSH Pocket Weather 2.07 là phần mềm toàn diện nhất , còn hơn cả một phần mềm dự báo thời tiết . Hầu như bạn cần gì về thời tiết đều đáp ứng được .

PS : Bạn nào cần bất cứ phần mềm dự báo thời tiết nào FULL hoặc có kèm theo cả Bộ tạo khóa thì PM mình gửi cho .
Chỉ cần thanks một tiếng là đủ :D
.

Chúc các bạn vui vẻ . Bài viết trên chỉ để các bạn tham khảo , tùy theo sở thích của mỗi người mà bạn hãy chọn cho mình một phần mềm khác nhau . Mỗi phần mềm đều có ưu nhược điểm của nó , nhưng chắc chắn bạn sẽ chọn cho mình phần mềm có nhiều ưu điểm nhất và ít nhược điểm nhất , phải không Bạn ?!:D

connguab

Mình đã dùng qua hầu hết các phần mềm dự báo thời tiết của PPC và xin có mấy lời nhận xét về từng soft như sau :
Ưu điểm :
1. Hỗ trợ hầu hết mọi thành phổ hoặc tỉnh của Việt Nam , có cả Trường Sa , Hoàng Sa , Phú Quốc , Song Tử Tây , Hà Giang , Tuyên Quang , Cao Bằng , Vinh , Đồng Hới , Tây Nguyên ,Bình Dương ,...Tóm lại là tất cả mọi khu vực lãnh thổ của Việt nam .

Mình đã cài SBSH Pocket Weather 2.07 nhưng mình tìm hoài k thấy tỉnh Bình Dương ??? bạn chỉ giúp mình với

bmd

3. SBSH Pocket Weather :

Ưu điểm :
2. Khả năng tùy chỉnh màn hình rất cao , linh hoạt và vô cùng tiện lợi .
3. Có rất nhiều chế độ xem thời tiết ở màn hình .
4. Icon tùy chỉnh dễ dàng , đẹp
5. Cập nhật thông tin thời tiết nhanh
6.Báo trước được thời tiết 10 ngày tiếp theo--> Hơn hẳn các soft của SPB !
7.Thông tin thời tiết khá chính xác , mình đã đối chiếu với 24h và Vietnamnet thấy chênh lệch khá ít so với SPB .
8. Báo trước ĐỘNG ĐẤT và SÓNG THẦN ở mọi khu vực trên thế giới . Hiện ra ngay trên màn hình .
9. Hình ảnh mây vệ tinh , thời gian mặt trời mọc và lặn , so sánh thời tiết các khu vực....
10. Tốc độ update nhanh , hẹn giờ update , chọn server , lưu giữ thông tin để resume khi mất sóng internet để lần sau update tiếp phần còn thiếu .
11. Hỗ trợ tất cả mọi dòng máy PPC , tất cả các phiên bản từ WM2003 đến WM6.1 .

Xin hỏi làm sao để có được ảnh mậy vệ tinh như trên, mình tìm không được. Thanks