• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

cho em hỏi em đã ghi đầy đủ các thông số GPRS của VINAPHONE nhưng ko hiểu sao lúc truy cập máy cứ báo lỗi . như vậy là sao

Trời!Bạn không chịu đọc kỹ bài gì cả,ngay bài trên mình đã trả lời rõ rồi mà :)
"vào GPRS setting,có 2 chế độ Pap và Chap,bạn chọn chế độ ở trên,mình nhớ không nhầm là Pap đó.Riêng mạng Vina thì phải chọn thế mới vào được GPRS nhé".Thân!

nguyencuongaa

Híc em cài MobiGPRS cho con O2 XDA IIs của em mà không đc(em đã up lên WM5). Config theo đúng những gì các bác hướng dẫn nhưng khi quay số nó toàn báo thế này "no modem at above number...." em chẳng hiểu sao cả gọi điện cho bon hỗ trợ thì chúng nó cứ bào cài tự động mà cài tự động có đc đâu. Mong các bác giúp em.

Nemmatlanh

Híc em cài MobiGPRS cho con O2 XDA IIs của em mà không đc(em đã up lên WM5). Config theo đúng những gì các bác hướng dẫn nhưng khi quay số nó toàn báo thế này "no modem at above number...." em chẳng hiểu sao cả gọi điện cho bon hỗ trợ thì chúng nó cứ bào cài tự động mà cài tự động có đc đâu. Mong các bác giúp em.

Mình hiện giờ cũng đang dùng 02S,dùng được GPRS cho cả 3 mạng nếu làm theo đúng hướng dẫn ở đây nhé.Do đó bạn xem lại kỹ thêm lần nữa xem có nhầm ở đâu không nhé.Mà muốn dùng được GPRS thì bạn nên nhớ trước hết bạn phải đăng kí GPRS Sim của bạn đã.Khi đó PPC sẽ hiện chu G to ở gần vạch sóng thì mới Config được.Chúc vui!

nguyencuongaa

híc không bít sao nữa, em đang ở Hải Phòng không biết mấy nay có phải mang mobi ở Hải Phòng lỗi không mà em dùng máy khác cung không vào đc mạng. Để em thử xem mấy hôm nữa thế nao, chứ config em chắc chắn mình đúng mà. Em cung là dân IT chả lẽ không config đc đúng mấy dòng các bác hướng dẫn sao.

kratos1406

cho em hỏi có bác nào bị hiện tg nếu đang ol chát chít qua gprs mà dùng dt ( gọi đi - gọi đến ) là mạng GPRS tạm thời bị dis ko nhỉ- kết thúc cuộc gọi là lúc ý im+ đã bị dis -- đành connect lại -- bác nà bị như em ko? hay là biết vì sao ko?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho em hỏi có bác nào bị hiện tg nếu đang ol chát chít qua gprs mà dùng dt ( gọi đi - gọi đến ) là mạng GPRS tạm thời bị dis ko nhỉ- kết thúc cuộc gọi là lúc ý im+ đã bị dis -- đành connect lại -- bác nà bị như em ko? hay là biết vì sao ko?

Khi đang chát mà có ĐT gọi tới thì mạng GPRS bị dis mà đã bị dis thì lúc kết thúc cuộc gọi mình phải connec là điều tất nhiên rồi bạn ạ. Thân!!!

trieuvicasa

Cảm ơn bạn Nemmatlanh tôi cài GPRS cả trăm lần nhưng k bao giờ sử dụng được ."vào GPRS setting,có 2 chế độ Pap và Chap" chọn pap là OK liền
Quả đúng như bạn nói.

sututam

hu hu
các bác ơi cứu em vơi.
hôm trước em cài gprs như hưỡng dẫn cho con 02 iis ,wm5
lướt web nhanh.
đang ti tơn sướng thì đùng một cái. Em không thể nào nghe goi hay nhăn tin được. em làm đủ mọi cách. thao pin ra. khởi động lại mà máy nó nhất quyết không nhận mạng viettel.
hu hu
giờ em không biết làm sao.
chỉ còn nước full reset nữa thôi. mà em thì không giỏi lắm cái khoản full. bác nào có gặp tình trạng như của em thì cho em biết cách sửa vơi.:((

Nemmatlanh

hu hu
các bác ơi cứu em vơi.
hôm trước em cài gprs như hưỡng dẫn cho con 02 iis ,wm5
lướt web nhanh.
đang ti tơn sướng thì đùng một cái. Em không thể nào nghe goi hay nhăn tin được. em làm đủ mọi cách. thao pin ra. khởi động lại mà máy nó nhất quyết không nhận mạng viettel.
hu hu
giờ em không biết làm sao.
chỉ còn nước full reset nữa thôi. mà em thì không giỏi lắm cái khoản full. bác nào có gặp tình trạng như của em thì cho em biết cách sửa vơi.:((

Cái này không phải do lỗi của GPRS gây ra đâu bạn ạ,có thể máy bạn bị đụng soft nên thế thôi.Cứ HR lại đi nhé :D

truonggiang

híc không bít sao nữa, em đang ở Hải Phòng không biết mấy nay có phải mang mobi ở Hải Phòng lỗi không mà em dùng máy khác cung không vào đc mạng. Để em thử xem mấy hôm nữa thế nao, chứ config em chắc chắn mình đúng mà. Em cung là dân IT chả lẽ không config đc đúng mấy dòng các bác hướng dẫn sao.

Bác xem lại máy đi,mình cũng là dân Hải Phòng đây,dùng mạng mobile vẫn vào mạng bình thường với o2 Exec.

P

panian

Guest
Chào các bạn
Tôi dùng Exec và vừa cài GPRS
Tôi có một trục trặc là bây giờ mỗi khi tôi vào Internet, máy tự động kích hoạt GPRS
Tôi muốn hỏi cách setup một connection cho wifi để hiển thị làm mặc định được trong connection vì hiện nay, máy tôi tự nhận wifi không có trong connection mà chỉ có GPRS nên GPRS luôn tự kích hoạt.
Xin cảm ơn

Có bạn nào biết không?
Thnks

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bạn
Tôi dùng Exec và vừa cài GPRS
Tôi có một trục trặc là bây giờ mỗi khi tôi vào Internet, máy tự động kích hoạt GPRS
Tôi muốn hỏi cách setup một connection cho wifi để hiển thị làm mặc định được trong connection vì hiện nay, máy tôi tự nhận wifi không có trong connection mà chỉ có GPRS nên GPRS luôn tự kích hoạt.
Xin cảm ơn

Có bạn nào biết không?
Thnks

Khi máy kết nối Internet mà không có Wifi thì nó sẽ tự động dò sóng GPRS! Còn khi đã có sẵn Wifi thì máy sẽ vào Internet bằng Wifi chứ không tìm đến GPRS đâu? Không cần cài đặt gì cả Bạn cứ mở Wifi lên nếu có sóng Wifi thì máy sẽ hiện hộp thoại cho Bạn chọn, Bạn chọn Internet là được rồi! Sau đó mở trình duyệt web lên là truy cập được! Nếu không được thì Bạn HR lại máy đi nhé! Chúc thành công!;;):-?

minhtailieu

ai cũng muốn kết nối GPRS còn mình ngược lại ko muốn dùng, mang mobil, có cách nào bỏ hẳn GPRS ko hoặc là chỉ dược phép connect khi mình đồng ý chứ đừng automatic, chỉ muốn dùng wifi thôi. Mong mọi người chỉ giúp, GPRS sợ tốn tiền lắm.

XuanTruong

Super V.I.P
ai cũng muốn kết nối GPRS còn mình ngược lại ko muốn dùng, mang mobil, có cách nào bỏ hẳn GPRS ko hoặc là chỉ dược phép connect khi mình đồng ý chứ đừng automatic, chỉ muốn dùng wifi thôi. Mong mọi người chỉ giúp, GPRS sợ tốn tiền lắm.

Sóng GPRS là của nhà cung cấp dịch vụ hiển thị trên máy không bỏ đi được đâu??? Còn muốn cho phép hay không cho phép kết nối bằng GPRS thì Mình đã trả lời ở bài trên rồi!;;):-?

Shinichi

Nếu không muốn thì bác cứ vào Start -> Setting -> Connection rồi del hết các kết nối đi là OK. Thân!

tomoh88

Các bác a.,em mới cài GPRS(mobi) cho con 02s,sống khỏe ngon ,vậy mà duyệt bằng IE ,đánh địa chỉ vào ,toàn bị nó báo là địa chỉ ko hợp lệ
các bác giúp em cái!!

Nemmatlanh

Các bác a.,em mới cài GPRS(mobi) cho con 02s,sống khỏe ngon ,vậy mà duyệt bằng IE ,đánh địa chỉ vào ,toàn bị nó báo là địa chỉ ko hợp lệ
các bác giúp em cái!!

Bạn cài đã đúng như hướng dẫn chưa?Nếu đúng rồi thì lôi cái IM+ hoặc Soft Chát nào ra rồi kết nối thử xem có vào được hay không là biết ngay.Mính vẫn dùng ngon lành.Chúc vui!

NBLam

các bác giúp em cái!!

Bác thử cách này xem sao:
Start -> Setting -> Connection -> Advanced -> Select Networks và đảo giữa My ISP và My Work Network (từng dòng hoặc cả 2 dòng, sorry tôi ko nhớ lắm, cứ test thử xem sao) rồi thử lại IE xem sao. Hồi trước tôi cũng bị như vậy nhưng chỉnh xong thì được.

Còn bác nào muốn cài GPRS nhưng ko muốn autoconnect thì có thể chỉnh như hướng dẫn ở mấy bài trước hoặc cài thử cái này nhé.

tomoh88

Bạn cài đã đúng như hướng dẫn chưa?Nếu đúng rồi thì lôi cái IM+ hoặc Soft Chát nào ra rồi kết nối thử xem có vào được hay không là biết ngay.Mính vẫn dùng ngon lành.Chúc vui!
MÌnh cài Yahoo Go,cài cả trình duyệt để lướt Web khác,mà khi đánh URL thì thông báo lỗi IE lại hiện ra mới ức chế "The address is not vaild.Check the address and try again." :O:O:O
Dù sao cũng cảm ơn bạn.

whitewinter

Mình đang dùng con Dopod 818 .Đã cài GPRS nhưng mỗi lần gửi tin nhắn tải nhạc và hình thì lai không nhận được gì. Có ai biết là bệnh gì không .Chỉ giùm tui với.Xin đa tạ

Status
Không mở trả lời sau này.