• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

foryou041084

Em cài GPRS cho máy cuối cùng có dòng user: mms - pass: mms - còn dòng domain*: ghi là gì vậy, nếu không ghi thì không thể kết nối đươc :(

XuanTruong

Super V.I.P
Em cài GPRS cho máy cuối cùng có dòng user: mms - pass: mms - còn dòng domain*: ghi là gì vậy, nếu không ghi thì không thể kết nối đươc :(

Để trống vẫn được đấy Bạn à! Bạn chờ kết nối hơi lâu một tý!!!;;)

haipda

Khi mình mở phần mềm chat thì GPRS tự động connect. Mình muốn bỏ chế độ tự động connect đi thì làm như thế nào. Mình dùng WM6

bạn vào phần thiết lập vào mục kết nối sau đó bỏ dấu chọn ở phần tự kết nối và phần luôn kết nối lai là ok ngay mà

ndt298

cái này trừ tiền kiểu gì thế các bác nhỉ, em thấy của ghi 91d/10kb mà vô lướt net một lúc mấy MB ra check tk vẫn thấy nguyên xi ko mất tí nào??? nó ko trừ tiền ngay sao

XuanTruong

Super V.I.P
cái này trừ tiền kiểu gì thế các bác nhỉ, em thấy của ghi 91d/10kb mà vô lướt net một lúc mấy MB ra check tk vẫn thấy nguyên xi ko mất tí nào??? nó ko trừ tiền ngay sao

Một hoặc hai ngày sau mới trừ tiền trong tài khoản của Bạn!!!:)

huynhthai

giúp mình cài GPRS cho con hp6925 di các bạn mình kh biết cài

Có link soft cấu hình ngay bên trên đó bạn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
giúp mình cài GPRS cho con hp6925 di các bạn mình kh biết cài

Có link soft cấu hình ngay bên trên đó bạn

Bạn dùng mạng gì phải nói rõ thì mới chỉ được vì mỗi mạng cách cài đặt khác nhau mà...........

huynhthai

mình đang sài mạng mobiphone.ban chỉ mỉnh cách cài đi

bạn nào chỉ mình cài GPRS cho Con Hp 6925 dùm mình mình kh biết cải mình dowload phan HTC NetworkWizard kh được kh biết sau nửa bạn nào biết chỉ mình với

Last edited by a moderator:

Tmap

Super V.I.P
mình đang sài mạng mobiphone.ban chỉ mỉnh cách cài đi

bạn nào chỉ mình cài GPRS cho Con Hp 6925 dùm mình mình kh biết cải mình dowload phan HTC NetworkWizard kh được kh biết sau nửa bạn nào biết chỉ mình với

HTC NetworkWizard tải ở tập tin đính kèm nhé bạn.

hanoiwap

Super V.I.P

Bạn nên để trống pass và domain để tránh tự động kết nối GPRS

toilaai80

Các bác cho em hỏi . em dùng O22 khi cài GPRS nhập Use name:mms và Pass:mms khi finish xong em kiểm tra lại thì thấy dòng pass nó hiện 16 ký tự chứ không phải 3 ký tự như lúc nhập:mms là sao vậy. mong sớm được hồi âm.

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi . em dùng O22 khi cài GPRS nhập Use name:mms và Pass:mms khi finish xong em kiểm tra lại thì thấy dòng pass nó hiện 16 ký tự chứ không phải 3 ký tự như lúc nhập:mms là sao vậy. mong sớm được hồi âm.

Vậy để bảo vệ mật khẩu ấy mà! Bạn nhập mật khẩu gồm bao nhiêu ký tự nó cũng hiển thị vậy, nhưng thực chất vẫn là mms mà thôi! :)

dng

Mình có 1 vấn đề dở khóc dở cười với Vịt-teo. Đó là lúc trước xài GPRS ko thấy nó trừ tiền. Một tháng sau nó mới trừ làm âm hơn 100k. Ghét quá ko xài nữa, chỉ thỉnh thoảng nạp thêm tiền để giữ số thôi. Qua mấy lần nạp thì tài khoản chỉ còn âm 50K. Từ đó về sau khi nạp tiền nó cộng vào tài khoản mình liền. Ví dụ từ âm 50K xuống còn âm 40K. Nhưng sau khi hết thời hạn nghe, bị khóa 2 chiều thì nó tự động nhảy lên con số âm 50K!!! Mấy lần nạp tiền như vậy cuối cùng nó cũng nhảy lại số (-50K). Bó tay với mấy chú Vietel!
hic..chưa biết giải quyết vấn đề này ra sao!

ng2mat

Mobifone dạo này bị lỗi phải ko các bác, e đăng ký GPRS đủ kiểu mà ko được, từ lúc mua sim chưa bao h hiện được chữ E bên cạnh cột sóng cả.

meomeo1563

Bạn ơi, sao mình thấy dòng chữ: tài liệu dơnload ko có vậy???Thanks bạn nhiều nha

hay thật đấy, bạn ơi, nhưng mà cài đặt GPRS thi truy cập internet duoc ko bạn?? minh xài XDA_atom

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn ơi, sao mình thấy dòng chữ: tài liệu dơnload ko có vậy???Thanks bạn nhiều nha

hay thật đấy, bạn ơi, nhưng mà cài đặt GPRS thi truy cập internet duoc ko bạn?? minh xài XDA_atom

Tất nhiên là đã kết nối GPRS được rồi thì vào internet ngon lanh nhưng hơi tốn tiền đây bạn nhé :)
Tốt nhất chỉ nên vào những trang nào hỗ trợ wap thì sẽ tiết kiệm hơn.
Chúc vui

dinhtuaneib

Tôi đã thử khai báo GPRS cho mạng Vinaphone như hướng dẫn nhưng không vào được, nhờ các bạn giúp thêm ý kiến dùm. Cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.