• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

tommynguyen1961

thanks bro nhiều, mình bấm C hơn 20p luôn mà phone vẫn tối thui :(.Lúc trước mìh có xài con k850, connect với SEUS chỉ cần bấm C khoảng 2-3phút là connect đc .Còn cable của mình xài rất tốt,truyền data ko bao giờ bị lỗi cả, hic :((

cách tốt nhất kiếm máy tính khác cài bộ driver cable vào cho thật đầy đủ là ok thôi.

truelove0406

Hi AE
giúp mình với , hôm bữa mình dùng con O2 cocoon quay vài đoạn cờlíp "nhạy cảm" sau đó mình bắn Bluetooth qua ĐT mình là w950i , khi chuyển qua clip này nằm ở tin nhắn , nhưng mình không mở lên được , máy nó báo không đọc được file này , thế là không lưu vào đâu đựơc , không move đi chổ khác được , không bắn qua máy khác được , mà mình lại nhanh tay ....xóa mất file gốc ở máy kia rùi , thế mới chít. Jờ fải làm sao để có thể lấy lại file này , xem lại file naỳ , vào phần nào để tìm nó , AE giúp với ........................

NokuaN70

Well-Known Member
Công cụ cho cuộc giải cứu clip "nhạy cảm" này cần có là CapSwitch và X-plorer. Run CapSwitch và để OFF, sau đó sử dụng X-plorer vào ổ C: Private/1000484b/Mail, bạn chịu khó dò tìm trong các thư mục con của nó là thấy. Sau đó thì copy vào ổ D. Vào tin nhắn, xóa đi là xong.

truelove0406

Công cụ cho cuộc giải cứu clip "nhạy cảm" này cần có là CapSwitch và X-plorer. Run CapSwitch và để OFF, sau đó sử dụng X-plorer vào ổ C: Private/1000484b/Mail, bạn chịu khó dò tìm trong các thư mục con của nó là thấy. Sau đó thì copy vào ổ D. Vào tin nhắn, xóa đi là xong.

OKi rùi bro ơi , ômêly lun , hôm bua mình mò rùi , nhưng lại quên mất em Capswitch ,để On , nên mò.....mỏi tay lun , hihii Thanks nhiều nhiều

quocdatuce

Các bác o­­i giúp em vó­i! con máy P900i của em gạ­p­ vấn đề rồi. Màn hình cảm ú­ng chỉ nhận đuoc mấy điểm thôi. ( cột sóng, pin) đại loại mấy icon duói cùng màn hình. còn lại là không nhận gì. Phần tin nhá­n thì nó không phân biệt du­ọc thu­ mó­i thu cũ. Các bác giúp em vó­i!
em thanks tru­óc nha!

saodoingoi142

Moderator
Các bác o­­i giúp em vó­i! con máy P900i của em gạ­p­ vấn đề rồi. Màn hình cảm ú­ng chỉ nhận đuoc mấy điểm thôi. ( cột sóng, pin) đại loại mấy icon duói cùng màn hình. còn lại là không nhận gì. Phần tin nhá­n thì nó không phân biệt du­ọc thu­ mó­i thu cũ. Các bác giúp em vó­i!
em thanks tru­óc nha!

Bạn hãy thử dùng chức năng "Khôi phục cài đặt gốc" trên máy,còn không được thì thử thêm cách Format lại máy xem sao bạn nhé!!!;;)

phat123

con sony g900 của e bị shock flash đem ra hàng nó chạy box xong bảo là lỗi gdfs nó repair ko được và trả máy lại. làm sao giờ các pro

NokuaN70

Well-Known Member
Nên mang tới cho trung tâm bảo hành nó là cho chắc. Một số cửa hàng cũng phải đem máy tới TTBH.

acno

em nghe nói sắp tới sybian đóng cửa " tuyệt chủng " luôn. Như vậy còn update FW online dc nữa ko các bạn. Sẵn đây ai có FW bản off thì share cho mọi người phòng khi bất trắc nhé

quynhtran25

Máy mình mua lại, không hiểu sao mỗi lần vào wiless thì toàn bị khởi động lại , kể cả sau khi đã chạy lại pm, update moi tinh.. có khả năng bị hỏng phần cứng ko nhỉ các bác? hix help me please!

giangvnn

Thân chào mọi người! Vào đề lun nghen, mình đang sử dụng Sony P990i \-/, sau khi mod Icon mình gặp 1 vấn đề trục trặc cực kì nho nhỏ và rất khó chịu ~X:) Đó là biểu tượng PIN :(! Mỗi lần PIN sắp hết còn khoảng (20%) thì mình bắt đầu sạc! Nhưng đến khi sạc đầy vẫn báo (20%) :|! Cùng mỗi lần như thế mình phải Reset P990i thì mới hiển thị đúng dung lượng PIN :O! Các bạn làm ơn chỉ mình cách khắc phục dùm trong thời gian sớm nhất (dù đã chép đè, chép mới và làm đúng mọi thao tác, không sai 1 chút xíu xìu xiu nào)! Thêm một cái nữa là P990i của mình không thể đồng bộ dữ liệu với máy vi tính được, chỉ nhận thẻ nhớ không nhận máy Sony P990i(dù đã cài Syns, kiểm tra cáp, setup kết nối)Chào thân ái! Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

dinhtungqx1

các bác ơi p1i của em ko dùng SEUS đc mà cũng ko đổi đc CDA
mỗi lần bị làm sao lại phải mang ra quán. lúc conect bằng XS++ thì toàn báo lỗi reading fail :89
ah mà còn cái vụ bàn phím tiếng nga nữa cứ nhắn tin bằng bàn phím cứng là ra tiếng nga

anna_softbank32

OK ! vấn đề này mở ra hay đấy .Mình xin mở hàng trước

Anh em giải quyết dùm mình cái vụ fonts của máy mình ,sau không đọc được các PM việt hóa ,và trong wold thỉnh thoảng bị ô vuông (Fonst thì đầy đủ,đã thử rất nhiều fonts nhưng không giải quyết được vấn đề) . Đã pót bài lên nhờ giúp đỡ nhưng cuối cùng cũng không giải quyết được

có men nào nói do máy mình up wf mới chưa tới (máy mình xài CDA mới nhất)

Trong máy có 2 ngôn ngữ là China và Enghlis.

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

phat123

G900 bị dính cảm ứng ở góc trên bên phải màn hình, tức là chọt vào màn hình thì coi như chot vào đó làm sao đây các bác

duykent90

Các bác cho em hỏi cách format máy W960i với.con này ít người dùng quá.em cài tiếng việt xong thì lại ko vào đc Fm radio toàn báo erro 3 thé là sao hả bác.~X(~X(~X:)-/:-/

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi cách format máy W960i với.con này ít người dùng quá.em cài tiếng việt xong thì lại ko vào đc Fm radio toàn báo erro 3 thé là sao hả bác.~X(~X(~X:)-/:-/
Cài TV hay mod? Nếu cài mà bị lỗi thi gỡ bỏ tiếng Việt đi là hết, hoặc chọn ngôn ngữ lại là tiếng Anh là hết. Còn format thì bạn làm như sau: cuộn jogdial lên *, xuống xuống *, xuống * chọn Format internal disk.

duykent90

Cài TV hay mod? Nếu cài mà bị lỗi thi gỡ bỏ tiếng Việt đi là hết, hoặc chọn ngôn ngữ lại là tiếng Anh là hết. Còn format thì bạn làm như sau: cuộn jogdial lên *, xuống xuống *, xuống * chọn Format internal disk.

EM cuộn thử jogdial lên *, xuống xuống *, xuống * như bác bảo mà có thấy gì đâu.bác nói rõ hơn đi.hay còn cách nào format nữa ko vậy:-/:-/:(

NokuaN70

Well-Known Member
Mỗi lần cuộn 1 nấc rồi bấm phím *, xoay cho lắm vào thì làm sao vào dc Service Menu >:)>:)>:)

duykent90

Mỗi lần cuộn 1 nấc rồi bấm phím *, xoay cho lắm vào thì làm sao vào dc Service Menu >:)>:)>:)

vẫ ko đc ,chán quá.du sao cũng Thanks bác nhiều.mà bác bít cái mật khẩu ADL của W960 ko vậy.em nhập 0000 nó toàn bảo mật khẩu ko đúng.cần khóa mấy cái file mà chả có phần mềm nào ra hồn.bac có thì sent em cái.THANHS trước na

biiq369

Các bác cho em hỏi về lỗi Sevice Menu.
Em cài tiếng việt 80% và sau đó là Full cho P990i, thao tác đúng theo hướng dẫn.
Vào một ngày đẹp trời em cuộn thử jogdial lên *, xuống xuống *, xuống * thì không thấy Sevice Menu đâu cả! (trước đây khi chưa cài TV em đã Format internal disk được vài lần).
Em chuyển sang TA và gỡ bỏ TV, thử 4 hôm nay rồi nhưng vẫn chưa được.
Tìm hiểu thì gặp ý kiến này bên TT "(Nhớ phần "cực kỳ quan trọng của Son_Do là đừng chép đè servicemenu.r10 nhen, cái này bị lỗi và không format được đâu nhen)". Nhưng lại không thấy nói đến cách khắc phục khi lỡ chép đè.
Các bác vào giúp em với..!