• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

rockmeout

Con p990i của mình dở chứng, phím Jogdial ấn vào không tự nẩy ra nữa, cứ phải kéo nó mới ra. Có bác nào bị thế chưa và sửa ở đâu ạ?
Cái khóa bên cạnh cũng tụt vào hay sao ấy, kéo trơn tuột àh..

Mình ở HN, bạn nào biết địa chỉ tin cậy (ko bị luộc đồ) bảo mình với. Giờ dùng P9 vì không nỡ bỏ nó đi, bán thì chả được mấy đồng, thôi thì coi như chơi đồ cổ :D

Joker2Go

mình đang xài 1 e P1i.mình,e ấy dùng mọi chức năng đều bt.nhưng bị mỗi cái là cứ sau khi hack và mod soud 1 time mà reset máy là lại bị lỗi không vào được WM 3.0 + swiss mgr pro lại không vào được và báo lỗi.đã vậy phần nghe nhạc của máy cũng ko vào được luôn :| tiền bối nào đã khắc phục được lỗi này thì chỉ mình với.xin cám ơn.

crab88

Không hiểu sao em p1i của mình không thể nào truy cập internet bằng wlan được.Kết nối Wlan được nhưng lúc mở web thì tòan hiện thông báo "Could not connect to the specified server". Có ai giúp giùm mình không :(

NokuaN70

Well-Known Member
Không hiểu sao em p1i của mình không thể nào truy cập internet bằng wlan được.Kết nối Wlan được nhưng lúc mở web thì tòan hiện thông báo "Could not connect to the specified server". Có ai giúp giùm mình không :(

Chú P1 của bạn không có vấn đề gì hết, vấn đề nằm ở chổ cái Route Wifi kia, có thể nó có sóng wifi nhưng không có tín hiệu Internet, bạn đem chú P của mình đi thử lại ở quán cafe wifi khác xem kết quả thế nào.

crab88

Chú P1 của bạn không có vấn đề gì hết, vấn đề nằm ở chổ cái Route Wifi kia, có thể nó có sóng wifi nhưng không có tín hiệu Internet, bạn đem chú P của mình đi thử lại ở quán cafe wifi khác xem kết quả thế nào.
Hic.Nhưng em laptop của mình ở bên cạnh vẫn vào web vô tư.Em p1i này thì connect với mạng wlan,đèn báo sóng sáng được khoảng 30s thì tắt ngúm luôn.Mình có cảm giác vừa connect xong là em nó tự động disconnect luôn ấy.Mình kiểm tra IP adress lúc vừa connect thì có,chứ để khoảng 1' sau thì y như rằng hiện thông báo Wlan not connected à :((

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn xem thử khi đã connect thì sóng Wifi trên chú P như thế nào Excellent hay thấp hơn, nếu khi đã Connect mà sóng Wifi trồi sụt thì cũng dẫn tới tình trạng trên, do trên mấy chú dòng UIQ này không có chế độ tự động kết nối như trên Winmo

sungluc

bác ơi sao up firmware xong thỳ kô bật đc máy. máy bật chỉ lóe màn hình trămgs 1 cái xong thôi. up lại thì nó báo máy mình đã đc cài phần mêm mới nhất là sao. cứu em với

đem qua mình cứu cho

sao_em_lai_the

P1i của mình cài Iphonelock, nhưng dùng được một lúc là bị đơ luôn, không bật lên tiếp được. chỉ sáng đèn màn hình và đèn bàn phím, phải flash lại. Như vậy là bị làm sao và khắc phục thế nào nhỉ ?

sports83

CHO MÌNH HỎI .MÁY MÌNH BỊ GÌ MÀ NHẬN FILE TỪ MÁY KHÁC ĐC MÀ KO GỬI ĐI ĐC?HELP ME!!!!THANKS

Đừng viết hoa toàn bài nha bạn!! <Caominh171>

Last edited by a moderator:

linh2911

CHO MÌNH HỎI .MÁY MÌNH BỊ GÌ MÀ NHẬN FILE TỪ MÁY KHÁC ĐC MÀ KO GỬI ĐI ĐC?HELP ME!!!!THANKS
Có thể bạn gửi những file ko đc gửi.
Bạn thử dùng trình quản lý file để gửi: VD : X-Plorer

O9xx19xx29

Đừng viết hoa toàn bài nha bạn!! <Caominh171>

Máy bạn là máy gì - máy SE UIQ3 có thể gửi nhận tất cả ko phân biệt file như Nokia đâu ( nhiều máy nokia bị thế )

tienthanh181

help me!! T_T P990i ko dung dc Pm có sẵn

help me! bác nào sài chú dế P990i hack phone dúp mình với. DT minh tất cả các phần mềm ổ C đều lỗi có ai có thể share cho em forder " Private" với. Thank u các bác nhìu!!!!! bác gửi về mail "mr.thanh1808@gmail.com" nhe

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

help me! bác nào sài chú dế P990i hack phone dúp mình với. DT minh tất cả các phần mềm ổ C đều lỗi có ai có thể share cho em forder " Private" với. Thank u các bác nhìu!!!!! bác gửi về mail "mr.thanh1808@gmail.com" nhe

Bị lỗi như thế nào vậy bạn ? Folder Private mỗi máy mỗi khác mà, sao dùng chung được, hay bạn hard reset lại đi cho an toàn !

hungragezone

P1i của e cả ngày nay không nhận được tin nhắn :(
Trước đây thi thoảng máy cũng bị tình trạng này
Ko nhận được tn đến
mình nghĩ là do bật máy hơi lâu vì restart lại là nhận đc tin nhắn
tự dưng cả ngày nay ko nhận được tn nào nữa
cứ restart lại thì nhận được những tin nhắn gửi từ trước đó, còn vẫn tiếp tục ko nhận được tin mới
hic hic các bác giúp e với khổ quá :(

tinh_la_gi

Administrator
P1i của e cả ngày nay không nhận được tin nhắn :(
Trước đây thi thoảng máy cũng bị tình trạng này
Ko nhận được tn đến
mình nghĩ là do bật máy hơi lâu vì restart lại là nhận đc tin nhắn
tự dưng cả ngày nay ko nhận được tn nào nữa
cứ restart lại thì nhận được những tin nhắn gửi từ trước đó, còn vẫn tiếp tục ko nhận được tin mới
hic hic các bác giúp e với khổ quá :(

Bệnh này lạ à ... đã thử update lại máy chửa hay reset máy chưa ?!

hungragezone

Bệnh này lạ à ... đã thử update lại máy chửa hay reset máy chưa ?!

thank các bạn rất nhiều
sau khi cài lai FW (mình up mới nhất tuwf trước rồi ^^)
có vẻ mọi việc đã ổn trở lại
tuy nhiên có 1 vấn đề nảy sinh như thế này
mình dùng PCSuite để backup dữ liệu trong máy trước khi up fw
thì hay bị hiện tượng đứng lại trong quá trình backup
sau 1 thời gian hiện thông báo ko back up/restore đc do máy not responding
rất nhiều lần rồi vẫn bị thế

ko biết là lỗi gì nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

thehuy012

Mình Xài con W960i mình đã cài trọn bộ icon + theme + Iphone lock cho máy W960i nhưng mình muốn đổi bộ Icon khác cho máy mình đã Down bộ icon khác đuôi sis nhưng không istall được mình đã mở capsSwitch chọn Off và cũng đã istallserver rồi sau đó mình vào ổ D chọn file Icon đuôi sis mà mình muốn install mình install rồi sao đó nó báo là This software might not be compatble with yourphone Proceedanyway? mình chọn yes rồi nó báo lại An Upgrade Falled because the package belng installed is not a valld upgrade sau đó mình nhắn Continue rồi không thấy gì cả các bạn có thể chỉ mình biết bị gì không bạn và cách xóa mấy file icon trong máy mong các ban chỉ mình với mình cảm ơn nhiều huhu