• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

caosisi

Tình hình là em p990i của em đang chạy thì bị treo mà em ko tài nào Task nó đc nên đành tháo cục pin của em nó ra ( hjx tại lần đầu mớ dùng ) và thế là khởi động lại em nó chỉ lên màn hình màu xanh ah ... hjx anh em nào pik chỗ sữa em nó chỉ em với

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử Update lại FW cho em nó đi xem sao? Nếu không dc thì chỉ còn cách đem ra Trung tâm bảo hành cho nó Flash lại thôi bạn ah.

caosisi

nhưng mà màn hình xanh nhưng ko up fireware dc nó ko nhận đc điện thoại của em pó tay đành đem ra Anba ( trung tâm bảo hành của sony ) cho họ coi hjx .. hjx

g700i

Em có một vấn đề cần cả nhà giúp. Hiện em G700 của em đang bị chiếm nhiều dung lượng Ram quá (75%) nên hơi rùa. Em lại chưa biết cách dọn bớt đi (em đã gỡ vài game java nhưng không ăn thua). Mong anh em chỉ giáo cách nào xử lý hay có phần mềm nào dọn dẹp thường xuyên thì tốt.

NokuaN70

Well-Known Member
@G700i click vào More chọn Task Manager nó hiện ra danh sách các ứng dụng đang mở, bạn tắt hết đi là dc.

Nguyen_Minh

Em có một vấn đề cần cả nhà giúp. Hiện em G700 của em đang bị chiếm nhiều dung lượng Ram quá (75%) nên hơi rùa. Em lại chưa biết cách dọn bớt đi (em đã gỡ vài game java nhưng không ăn thua). Mong anh em chỉ giáo cách nào xử lý hay có phần mềm nào dọn dẹp thường xuyên thì tốt.

Bác thử coi qua PM này xem sao: Disk Cleaner

g700i

@NokuaN70: Em cảm ơn bác, trước khi hỏi em cũng end vài apps linh tinh rồi, chỉ còn contacts,advanced call manager, mess, time & alarms, file manager, media, speed contact, touch và camera. Em nghĩ toàn bộ các ứng dụng trên không thể chiếm lượng ram lớn như vậy. Em sợ trong suốt thời gian rồi em vọc máy, test các phần mềm nên bị vậy. Mong bác giải thích và cho em hướng giải quyết. Em xin cảm ơn!

g700i

@Nguyen_Minh: hình như DC chỉ giúp dọn dẹp ổ cứng thôi, đâu có làm gì được ram đâu Minh ơi (mình đã thử rồi)!
Mình đã tìm một số cách như cho chạy auto release và reclaim memory bằng sm cũng chỉ lên được 43% free thôi. Mong mọi người chỉ giúp cách nào xử lý được vụ này! Thanks all!

duck_vit

cho e hỏi sao máy em không cài đc phần mềm vào thẻ nhớ ( dictionary, coreplayer....nói chung là tất kể cả installserver khi cài bằng .sis cũng kô đc ) máy báo install file is corrupt

NokuaN70

Well-Known Member
Vậy cài vào bộ nhớ máy thì sao bạn? có báo lỗi kg? Nếu có thì do file cài đặt bị lỗi,tải lại file khác xem sao? Nếu cài trên bộ nhớ máy dc, cài trên thẻ kg dc thì thử tháo thẻ ra rồi vệ sinh các chân tiếp xúc, vẫn kg dc nữa thì đã bị lỗi thẻ nhớ.

g700i

@duck_vit: bác format thẻ nhớ rồi cài lại xem sao. Em đã từng gặp lỗi này rồi.

duck_vit

@duck_vit: bác format thẻ nhớ rồi cài lại xem sao. Em đã từng gặp lỗi này rồi.

vâng thé còn lỗi của powermp3 khi update music thì chỉ đc vài bài là báo lỗi có phải do thẻ kô bác, dù e đã forrmat thẻ

NokuaN70

Well-Known Member
vâng thé còn lỗi của powermp3 khi update music thì chỉ đc vài bài là báo lỗi có phải do thẻ kô bác, dù e đã forrmat thẻ

Do kho nhạc của bạn có nhiều bài mà trong đó có chứa quá nhiều thông tin về ca sĩ, album v.v... bạn chỉ cần xóa hết những thông tin đó đi là dc. Cách xử lý như sau:Tháo thẻ nhớ ra và cắm vào PC, mở thư mục chưa nhạc của bạn ra và chọn bản nhac cần thay đổi thông tin, Click chuột phải(trên PC) chọn Properties, chọn thẻ Summary, chọn Advance, nó sẽ hiện ra một window trong đó có 4 phần: Music,Decription,Origin và Audio. Những thông tin ở 3 phần trên nếu bạn thấy kg cần thiết thì xóa hết, sau đó chọn Apply nữa là xong. Hơi lâu nhưng sẽ giải quyết dc tình trạng Dump file của PowerMP3.

Trungls

Mình thử chuyển font. Dùng Font Router. Sau khi chuyển mình khởi động lại thì máy ko lên nữa. Chỉ lên hết logo Vodafone là khởi động lại. Cứ thế mãi.
Mình chuyển khá nhiều lần. Không rõ có phải viết sai trong FontRouter.inn ko?

Các bạn giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Vậy thì chỉ còn cách Update lại FW rồi. Nếu khởi động lại dc tới bước chọn Flight mode, Phone mode thì đơn giản, còn như bạn nói thì phải up lại FW. Đụng chạm tới Font rất dễ Up lại FW, muốn cho an toàn thì nên sử dụng Font chép, và chép vào ổ D là an toàn nhất, nếu bị lỗi thì khắc phục cũng đơn giản hơn.

Trungls

Mình cũng tính sử dụng font chép. Nhưng mình đã chép font vào cả C và D, font Vernada, Tahoma, Sanserif chép từ Win nhưng không thấy tác sụng nên mới sử dụng Font Router.

Chức năng Flight mode khi khởi động mình tắt mất rồi.
Bạn cho mình hỏi flash lại fw thì dùng pm gì? Có phải dùng SE software update không ?

Mình đang cố kiếm máy tính để kết nối với điện thoại xem có nhận không.

NokuaN70

Well-Known Member
Để sử dụng font chép, bạn nên đổi tên font lại đúng như tên font của hệ thống. Gồm có 4 font như sau: Sans-Serif_Latin-Bold.ttf, Sans-Serif_Latin-BoldItalic.ttf, Sans-Serif_Latin-Italic và Sans-Serif_Latin-Regular. Bạn cần đổi tên font cần chép thành 4 tên như vậy thì máy mới chịu nhận.
Còn Update lại FW thì xài phần mềm SE Update Service. Nói chung là máy còn khởi động lên dc là còn Update dc :)

alphabet

Mọi ngày P1i của em qay fim chụp ảnh bình thg.Sáng nay lôi ra chụp thì thấy thế này :
-Settings bình thường.Nhưng ấn # để ẩn menu+các icon thì ko đc,giữ nút Back để thoát ra ngoài cũng ko đc (mặc dù nút Back của em cũng ko tốt lắm,nhưng mọi khi bấm mạnh thì vẫn ăn).Đúng hơn là ko bấm đc phím tắt j trên bàn phím hết.
-Khi chụp : máy có canh nét nhưng ko chụp,có chấm xanh ở góc trái nhấp nháy lúc canh nét,ấn chụp thì ko nhấp nháy nữa (hình như đây là hoạt động lúc qay fim phải ko ạ :D em ít qay fim nên ko nhớ).
-Chuyển sang chế độ qay fim : chả làm j đc,bấm mà nó trơ trơ.Chỉ thấy cái đèn bàn phím tắt,bấm nữa thì đèn lại bật.
-Ngày trc ko để ý,nhưng dạo này khi tắt Camera em nghe thấy 1 tiếng động nho nhỏ ko biết có phải bình thg ko ???

Em biết hạ sách là up FW,nhưng thế thì mất cả ngày cài đặt các thứ mất.Cái này em nghĩ là file điều khiển lỗi,copy lại file gốc từ ổ Z là xong,nhưng ko biết phải cóp cái j.Mọi ng chỉ với !