• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử tìm file EIKON.mbm khác chép vào thử xem. Bạn có cài tiếng Việt cho chú P kg đấy? Cài tiếng Việt cũng làm lỗi popup menu đấy.

kazeron2003

Có lẽ lý do là vì mình lỡ xóa 2 file gốc nằm trong c:\Resource\ZSBPOPUPMENU nên giờ nó bị lỗi, ai có 2 fie đó thì cho mình xin lại với. Nếu ko mình e là lại phải ...upadte FW lại 1 lần nữa mất, mình cứ nghĩ xóa 2 file đó chắc ko sao, ai dè :(

kazeron2003

Tình hình là bó tay, ko xài đc popup menu tự làm, chính xác là cài vào đc, mở lên đc, nhưng mở submenu thì bị "Dump" và báo cái lỗi trên. Cái file EIKON trước đó xài bình thường mà ta :(

duck_vit

các bác ơi sao bây giờ em nhắn tin hay vào opera cứ bấm phím . là khởi động lại cứu cứu

phanvietthai

Cài font tiếng việt cho w950i bị hỏng bộ nhớ Flash 4G

Bác nào biết cách cài font khi bộ nhớ flash bị hỏng thì giúp em với. Em thường dùng kon này để đọc ebook và lướt wed mà bây giờ không đọc đc font tiếng việt, ức chế quá..

hoanghai_188

Cho em hỏi tí. Con P1i của em dùng Viettel. Trước đây có tin nhắn đến thì nó có báo đúng giờ so với điên thoại. không hiểu đợt này bị làm sao mà giờ trong tin nhắn bị lệch tới mấy tiếng so với trong điên thoại. Vậy đây là lỗi do máy hay la do mạng Viettel vậy?

NokuaN70

Well-Known Member
Tin nhắn sai giờ là lỗi do mạng, chứ kg phải do máy đâu bạn.
@phanvietthai cài font lên thẻ thì tạo thư mục Fonts trên thẻ theo đường dẫn sau D: Resource\ Fonts rồi copy bộ font vào. Trên 4rum đã có topic chuyên về font chữ, bạn tham khảo thêm để chọn dc bộ font vừa ý nhé.

theminhbk

Member
mình dùng tai nghe của P1i de nghe nhạc cho P990i mà ko biết sao ma ko nghe FM đc. Anh em nao bi tuong tự có th63 giúp đở dược ko?

duck_vit

vấn đề là bây giờ em format ổ c...sau khi format xong ổ c: mất folder resouce là sao hả bác cách khắc phục là gì ak?

NokuaN70

Well-Known Member
Làm gì có vụ format máy mất folder Resource? Bật Capswitch OFF rồi tìm lại xem? không có thư mục Resource mà khởi động máy lên dc mới lạ đó :-D:-D

hungragezone

Các bác ơi giúp e với
ko hiểu sao hôm trước hí hoáy cái gì mà h cứ vào message thì nó báo lỗi như thế này

e xóa qmapp.mbm trong ổ C đi như 1 số bác có nói thì nó lại quay sang báo lỗi tương tự nhưng là với ổ Z
e chả hiểu sao lại bị báo lỗi ổ Z như thế cả
các bác giúp e với :( chả nt nhắn tò đc gì cả :((

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vào ổ Z: Resource và tìm file QMapp.mbm, sau đó copy vào C:Resource là giải quyết dc vấn đề.

hungragezone

đã thử rồi bạn ạ vẫn thế thôi
vì khi xóa file ở ổ C máy nhó tự nhận file ở ổ Z luôn mà
và nó báo lỗi luôn file ở ổ Z bó tay :-??

duck_vit

các bác ơi p990i sao cứ bấm phím "." là khởi đọng lạ máy dù em đẫ up lại fw nhưng tình trạng vẫn vậy....hĩ sao đây ạ

hungragezone

Vậy bác thử copy Qmapp.mbm từ Z sang C xem có đc ko

copy từ Z vào C với việc xóa ở C cũng như nhau thôi bạn ạ :)
mình fix đc lỗi rồi :) cám ơn các bạn đã có lòng tốt giúp mình :D

p/s xóa file SmedQ.rsc và SmedQ.mbm
vì trước đã mod mess của bác dongxanh nên bây h cài mod khác đè lên bị lỗi

alphabet

Hic,cái camera của SE UIQ (em dùng P1i) khó chịu qá !
Bình thg muốn thoát khỏi camera phải giữ phím Back hoặc vào Edit ảnh rồi vào TaskManager để tắt.Ko hiểu sao từ sáng đến h em ko thể dùng cách 1 đc,giữ bao lâu ko thấy j hết (phím Back chạy bt nhé).
Gán Standby/Main menu cho nút phụ bên sườn phải để dùng thì lại thấy ko có tác dụng mặc dù em vẫn dùng kèm với SmartBacklight để tắt đèn bàn phím rất ổn.
Ko hiểu có phải tại trời ẩm nên nó bị đơ hay ko :((
Có mod exit cho camera ko nhỉ ?