• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

sonsbv

SOS!!!
Sau một thời gian dùng con P1i, thấy chậm quá nên mang ra up FW. Ai ngờ đang up thì máy báo not completed và bây giờ up lại thì màn hình lại báo "your phone already has the latest available software installed". Mọi người cứu giúp với. Tks

Chào ae pdaviet !
Mấy ngày nay ở sg ko biết mạng mobi nó bị làm sao , cứ chập chờn lúc có sóng lúc ko có sóng . gọi lâu lâu ko liên lạc được mặc dù đang mở máy btMáy P990i của mình trước giờ vẫn sài rất tốt , hồi hôm qua , tự nhiên máy ko gọi và ko nghe được , mình đang sài sim mobi ,
gắn sim viettel vào sóng ngất trời nghe gọi rất tốt , ko hiểu tại sao sim mobi mình gắn sài từ trước tới giờ , hồi hôm trở chứng ko nhận được , network cứ bảo là search .
Mong ae trên pdaviet giúp đỡ mình trong tình huống này , rất ư là khó chịu , ko biết bị gì .
Chúc diển đàn ngày càng phát triển.
Mong được sự giúp đỡ của các bạn

shadow141206

SOS!!!
Sau một thời gian dùng con P1i, thấy chậm quá nên mang ra up FW. Ai ngờ đang up thì máy báo not completed và bây giờ up lại thì màn hình lại báo "your phone already has the latest available software installed". Mọi người cứu giúp với. Tks

Vậy thì chỉ còn cách đem ra tiệm cho người ta chạy firmware lại từ box chuyên dụng thôi !

Chào ae pdaviet !
Mấy ngày nay ở sg ko biết mạng mobi nó bị làm sao , cứ chập chờn lúc có sóng lúc ko có sóng . gọi lâu lâu ko liên lạc được mặc dù đang mở máy btMáy P990i của mình trước giờ vẫn sài rất tốt , hồi hôm qua , tự nhiên máy ko gọi và ko nghe được , mình đang sài sim mobi ,
gắn sim viettel vào sóng ngất trời nghe gọi rất tốt , ko hiểu tại sao sim mobi mình gắn sài từ trước tới giờ , hồi hôm trở chứng ko nhận được , network cứ bảo là search .
Mong ae trên pdaviet giúp đỡ mình trong tình huống này , rất ư là khó chịu , ko biết bị gì .
Chúc diển đàn ngày càng phát triển.
Mong được sự giúp đỡ của các bạn

Change CDA có thể khắc phục được tình trạng này đó bạn !

piamo90

Cứu em với các anh ơi. Con O2 Flame của em hôm nay vừa up Rom bản PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.25016 Build 25016.5.3.5
Bây giờ thì nó chết ngúm, ko thể mở lên được!!!!!!!!!!!!!!!
Cứu emmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!!!
Lúc đầu mọi thứ khi Up đều bình thường. Tới đoạn để vạch thứ 3 chạy xong rồi xuất hiện dòng chữ Image file not found. Em đợi hoài mà nó chỉ báo là Complete ở dưới, ko thấy dòng thông báo như trên. Hơi sốt ruột, em chọc phím reset. Và nó đã ko lên nữa!
Ai biết chỉ giùm em với

Son_Nguyen

Cứu em với các anh ơi. Con O2 Flame của em hôm nay vừa up Rom bản PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.25016 Build 25016.5.3.5
Bây giờ thì nó chết ngúm, ko thể mở lên được!!!!!!!!!!!!!!!
Cứu emmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!!!
Lúc đầu mọi thứ khi Up đều bình thường. Tới đoạn để vạch thứ 3 chạy xong rồi xuất hiện dòng chữ Image file not found. Em đợi hoài mà nó chỉ báo là Complete ở dưới, ko thấy dòng thông báo như trên. Hơi sốt ruột, em chọc phím reset. Và nó đã ko lên nữa!
Ai biết chỉ giùm em với
Cái này bạn qua box Window Mobile để hỏi nhé. Đây là box Symbian UIQ3.

podman

help mình với, con G900 của mình khi update FW online nó chạy 100% xong báo là hết pin gì đó rồi tắt ngúm, mở hoài k lên. Dùng XS++ để đổi CDA nó cũng im ru lun :(, các cao thủ giúp dùm với :(

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn đem lên trung tâm bảo hành cho nó chạy lại FW thôi, Update online mà hết pin thì bó tay rồi. Rút kinh nghiệm cho lần sau bạn nhé.

g700i

help mình với, con G900 của mình khi update FW online nó chạy 100% xong báo là hết pin gì đó rồi tắt ngúm, mở hoài k lên. Dùng XS++ để đổi CDA nó cũng im ru lun :(, các cao thủ giúp dùm với :(

Em đang dùng G700i. Theo kinh nghiệm của em,lần sau bác up lại fw thì pin tối thiểu là 50% (lý thuyết thôi) nếu máy cũ chút thì bác phải để pin tối thiểu 60% mới an toàn. Chúc em G900 của bác mau lành bệnh!

dinhbao226

Cách format ổ C

Em có con W950i ,em mod mà chép các forder ở dạng Read only.Giờ muốn bỏ thì phải làm sao ạ.Mấy Pro bày em cách format hày làm sao giải quyết được vấn đề đó giùm em:((

phamxuanphucuong

khong co ai giup em a troi.huhu

bạn bấm tới 1 cái xong rùi bấm phím sao xong rùi bấm lùi 2 cái xong rùi bấm phím sao xong rùi lúi 1 cái nữa và bấm phím sao 1 lần nữa là đc rùi nó sẽ hiện lên menu ẩn của sony hầu như máy nào cũng vậy hết ai sài sony thì cũng phải bít mà

tommynguyen1961

Em có con W950i ,em mod mà chép các forder ở dạng Read only.Giờ muốn bỏ thì phải làm sao ạ.Mấy Pro bày em cách format hày làm sao giải quyết được vấn đề đó giùm em:((

khong co ai giup em a troi.huhu

dùng phím Jog và phím * bạn nhé. Thực hiện như sau:
lăn phím jog lên 1 cái rồi nhấn * , lăn jog xuống 2 cái rồi nhấn *, lăn jog xuống 1 cái rồi nhấn *. Thế là nó sẽ hiện ra menu trong đó có mục format disk.
Công thức : lên * xuống xuống * xuống *

duck_vit

bác ơi sao up firmware xong thỳ kô bật đc máy. máy bật chỉ lóe màn hình trămgs 1 cái xong thôi. up lại thì nó báo máy mình đã đc cài phần mêm mới nhất là sao. cứu em với

tommynguyen1961

bác ơi sao up firmware xong thỳ kô bật đc máy. máy bật chỉ lóe màn hình trămgs 1 cái xong thôi. up lại thì nó báo máy mình đã đc cài phần mêm mới nhất là sao. cứu em với

Nó bào là FW mới nhưng bạn vẫn cứ nhấn tiếp tục là nó sẽ up lại thôi.

cho em hỏi thời gian chage cda là bao nhiêu vậy

thời gian change CDA và phải up lại FW khoảng 40p.

duck_vit

bác đùa em à. làm j có nút tiếp tục. chỉ có thoát thôi bác ạ

Do kho nhạc của bạn có nhiều bài mà trong đó có chứa quá nhiều thông tin về ca sĩ, album v.v... bạn chỉ cần xóa hết những thông tin đó đi là dc. Cách xử lý như sau:Tháo thẻ nhớ ra và cắm vào PC, mở thư mục chưa nhạc của bạn ra và chọn bản nhac cần thay đổi thông tin, Click chuột phải(trên PC) chọn Properties, chọn thẻ Summary, chọn Advance, nó sẽ hiện ra một window trong đó có 4 phần: Music,Decription,Origin và Audio. Những thông tin ở 3 phần trên nếu bạn thấy kg cần thiết thì xóa hết, sau đó chọn Apply nữa là xong. Hơi lâu nhưng sẽ giải quyết dc tình trạng Dump file của PowerMP3.

vẫn dính bác ạ. chán ghê

Last edited by a moderator:

dokhacanh

cho em hỏi sao tự dưng máy em đang xài bình thường để ý lại thấy bàn phím trong của p990i ko lên đèn nữa vậy ? đợt trước em có hack máy , nhưng em đả reset lại thấy đèn vẫn tối . ko lên đèn, mấy đợt trước hack ổ c vẫn bình thường sao lần này thấy đèn ko sáng nữa

Chỉnh sửa cuối: