• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

duchuup1i

Các bác ơi cứu em với...tư nhiên em gắn cáp Usb vao để chép mấy cái Thêm vao thẻ nhớ...chép vao nhưng chưa cài...chép xong em tháo cáp ra...tự nhiên máy báo Dum filel Cric liên tục....sau đó em khởi động máy lại..bây giờ máy ko khởi động vô màn hình chính dc lun....khơi động giữa chùng thì nó báo Application closed.....
làm ơn giúp em với các bác ơi:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

XiaoGui

Các bác ơi cứu em với...tư nhiên em gắn cáp Usb vao để chép mấy cái Thêm vao thẻ nhớ...chép vao nhưng chưa cài...chép xong em tháo cáp ra...tự nhiên máy báo Dum filel Cric liên tục....sau đó em khởi động máy lại..bây giờ máy ko khởi động vô màn hình chính dc lun....khơi động giữa chùng thì nó báo Application closed.....
làm ơn giúp em với các bác ơi:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Bác tháo thẻ nhớ ra chưa? Bác thử tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động lại xem.

duchuup1i

mình vùa tháo thẻ ra.no khoi dong lai dc rùi...nhưng gắn thẻ vô lai thì no lai bi như vay nua

tommynguyen1961

mình vùa tháo thẻ ra.no khoi dong lai dc rùi...nhưng gắn thẻ vô lai thì no lai bi như vay nua

bạn nên copy những chương trình bạn cần ra khỏi thẻ nhớ rồi sau đó nên format lại thẻ nhớ đi là ko bị vấn đề đó nữa đâu.
Chúc bạn thành công.

XiaoGui

Thế thì thẻ của bác bị lỗi rồi. Bác đừng lắp vào máy nữa. Bác thử cho vào máy tính rồi format lại xem. Nếu format lại được thì còn có thể sử dụng chứ không thì đành chịu thôi,mua thẻ mới.hix.

duchuup1i

mua thẻ mới 2g khoáng bao nhiêu tiền hé????có khi nào bi lỗi theme ko vậy Xiao Gui????

XiaoGui

mua thẻ mới 2g khoáng bao nhiêu tiền hé????có khi nào bi lỗi theme ko vậy Xiao Gui????

Thẻ 2gb khoảng 250k,tầm tầm đấy hoặc có thể rẻ hơn. THế bác ở đâu? Nhưng thẻ 2gb toàn thẻ lô thôi,may thì được cái hẳn hoi không thì chât lượng cũng chán lắm. CÒn thẻ xịn thì phải vài trăm. Em cũng không biết theme có bị lỗi không nhưng mà hồi trước em cũng bị hỏng 1 cái thẻ 2gb vì copy 1 cái file gì vào thẻ.hix.

duchuup1i

cái thẻ ò mình vẫn xài tốt tạm thời bây giờ mình dang chép tư liệu vào máy nè...sau khi format mình chép trở lại thẻ những tư liệu cũ thì có sao ko hé...mún cài lại máy fai làm sao vậy bác....

XiaoGui

cái thẻ ò mình vẫn xài tốt tạm thời bây giờ mình dang chép tư liệu vào máy nè...sau khi format mình chép trở lại thẻ những tư liệu cũ thì có sao ko hé...mún cài lại máy fai làm sao vậy bác....

Bác bỏ mấy cái file bác vừa copy vào thẻ đi. Có thể mấy cái file đó bị lỗi chăng. Cẩn tắc vô áy náy,hihi. Bác vào đây nghiên cứu nhé. Trong này mọi người đã nói rất rõ về cách đổi CDA,upfirmware rồi.

tommynguyen1961

Nếu máy chỉ bị lỗi nhẹ thì ko nên up FW làm gì , chỉ cần reset lại máy thôi là dc rồi.
Bạn có thể reset bằng tổ hợp phím (sử dụng con lăn nhe) :
lên*xuống xuống * xuống *

Sau đó vào format disk để format lại máy. Khi đó dt của bạn sẽ trở lại mặc định.
Chúc bạn thành công.

XiaoGui

Nếu máy chỉ bị lỗi nhẹ thì ko nên up FW làm gì , chỉ cần reset lại máy thôi là dc rồi.
Bạn có thể reset bằng tổ hợp phím (sử dụng con lăn nhe) :
lên*xuống xuống * xuống *

Sau đó vào format disk để format lại máy. Khi đó dt của bạn sẽ trở lại mặc định.
Chúc bạn thành công.

Hihi. Em là em cứ quen miệng hỏng là up lại máy. CHứ chỉ cần format lại là được,hi.

112011

COn p990i của em vừa tậu thêm quả pin p1i nhưng sạc được tầm 1-2 tiếng em thấy đầy 100% sau đó tầm 10 tiếng em quay lại kiểm tra thì thấy nó đã tắt ngỏm từ bao h nguyên nhân là vì hết pin như vậy là sao vậy các anh ?

duchuup1i

COn p990i của em vừa tậu thêm quả pin p1i nhưng sạc được tầm 1-2 tiếng em thấy đầy 100% sau đó tầm 10 tiếng em quay lại kiểm tra thì thấy nó đã tắt ngỏm từ bao h nguyên nhân là vì hết pin như vậy là sao vậy các anh ?

Như vậy là nó ko hợpp loại pin rùi...ra tiệm tìm mua pin P9 đi...

NokuaN70

Well-Known Member

Giá của con pin bi nhiu vậy?. chắc bạn mua nhầm hàng lô rùi, chứ BTS-33 chờ ít ra cũng dc 2-3 ngày chứ làm gì mới 10h mà đã hết?

112011

Ặc các xếp ko đọc kĩ ý em nói rùi . EM mua pin p1i cho P990i o HuyenMobile > Mới mua về đáng sạc lần đầu sạc dc 2 tiếng thì nó đấy pin, để yên ( vẫn xạc ) thêm 10 tiếng nữa kiểm tra lại thì nó tắt ngúm vì hết pin chẳng hiểu tại sao lại thế các bác ợ

NokuaN70

Well-Known Member
Ặc các xếp ko đọc kĩ ý em nói rùi . EM mua pin p1i cho P990i o HuyenMobile > Mới mua về đáng sạc lần đầu sạc dc 2 tiếng thì nó đấy pin, để yên ( vẫn xạc ) thêm 10 tiếng nữa kiểm tra lại thì nó tắt ngúm vì hết pin chẳng hiểu tại sao lại thế các bác ợ

Thế thì cục pin tự phóng điện ah? Chứ làm sao đang cắm sạc mà hết pin dc.

XiaoGui

Em mua của pin sơ cua BTS-33 có 70k ở bên TQ,dùng lại còn lâu hơn pin P1i,thế mới ảo chứ. Mà pin của bác ý chắc là có vấn đề thật,hehe

112011

Hít mới mua ỏ HuyenMobile có tem sony đàng hoàng hùm thủ nốt đêm nay mai ma ko dc ra bắt đền hít tốn xiền xăng quá .

trungbang1186

bạn cho mình hỏi.làm sao mới bỏ được PM nghe nhạc walkman.vì mình muốn cài bản tiến hoa vô.xin bắc chỉ dùm.thanks