• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

cmt_bk

máy mình cũng ko đọc đc tiếng việt. đổi cda cũng ko. bao nhiu phần mềm việt hóa toàn ô vuông (nhất là ư và ơ) . có ai có font gì mới post len cho mình thử đc ko?

trước p1i của mình cũng bị vậy, dù font tiếng việt chuẩn rùi mà vẫn bị lỗi như vậy với các phần mềm việt hóa, sau khi update FW thì ngon, có lẽ do tại FW k phù hợp.

truelove0406

Allo Allo Giúp mình với, con w950i của mình nó bị đơ cái nút " back " bên hông máy mất rùi, mình đã tháo ra vệ sinh, nhấn trực tiếp mà vẫn không được , bro nào gặp qua rùi giúp mình với , phải sửa thế nào ? ở đâu ? tốn khoảng bao Xiền ??:|

Chỉnh sửa cuối:

lucky000

ra 556 - trần khát chân, ở đó sửa pda khá ổn.
Cảm ơn ông bạn ! có anh em nào sửa ở đây chưa? địa chỉ này có uy tín không nhỉ? mình vẫn sợ lần trước mang con O2 minis ra chỗ anh hưng mobil bị nó luộc hết cả cái main ! xong bẻ cong main và bảo không sửa được

Caohieu88

Cảm ơn ông bạn ! có anh em nào sửa ở đây chưa? địa chỉ này có uy tín không nhỉ? mình vẫn sợ lần trước mang con O2 minis ra chỗ anh hưng mobil bị nó luộc hết cả cái main ! xong bẻ cong main và bảo không sửa được

Chỗ anh Hiển 556 Trần Khát Chân nói chung cũng được nhiều anh em đánh giá cao, còn tất nhiên là sẽ có những ý kiến trái chiều :))

cmt_bk

Chỗ anh Hiển 556 Trần Khát Chân nói chung cũng được nhiều anh em đánh giá cao, còn tất nhiên là sẽ có những ý kiến trái chiều :))

chuẩn luôn, ở đấy tốt thật, nhưng cẩn thận k người lạ dễ bị chém lắm,....đứt ruột!!!!

thanhafc

Mấy bro cho mình hỏi, con P9 mình đang dùng thỉnh thoảng không động chạm gi hết nhưng máy cứ tự động chuyển sang chế độ camera là sao? Có ai gặp phải vấn đề này chưa?

khoa123

Posted via Mobile Device ai giup em voi,khan cap khan cap,e vo tinh xoa muc plugin cua? o? D trong p990i,h no cu khoi dong lai may hjx hjx,ai giup em voi,hoac cho e muc plugin cung dc,faj rut the nho ra moi dc ne,h gan zo lai bi,em k viet tieng viet dc la vi kaj nay

Caohieu88

Posted via Mobile Device ai giup em voi,khan cap khan cap,e vo tinh xoa muc plugin cua? o? D trong p990i,h no cu khoi dong lai may hjx hjx,ai giup em voi,hoac cho e muc plugin cung dc,faj rut the nho ra moi dc ne,h gan zo lai bi,em k viet tieng viet dc la vi kaj nay

Em thử format thẻ thử coi sao nhé!!

NHL294

Hic, con P1i của mình 2 hôm nay chẳng hiểu sao k nhận được tin nhắn mới mặc dù vẫn gửi tin và nghe gọi ok. Sau đó mình restart lại thì mấy tin nhắn mới đến, nhug sau đó thì lại k nhận đươc tin nhắn tiếp, chán k thể tả. Mọi ng có ai từng bị như mình thì cho mình ý kiến đi, cảm ơn nhìu lắm! Mà có khi nào do mạng k nhỉ??? Mà cũng k phải, bạn mình vẫn nhắn tin dc bthuog mừ :((
P/s: có cái biểu tượng màu xanh đen hình cái thư thì phải, xuất hiện ở góc trên bên phải, chính xác là bên trái cái báo pin. Mọi người biết nó là biệu tượng j k? Đôi lúc đó mất tiêu, để lại cái chấm màu đen, dù mở bất kỳ chương trình nào thì cái chấm màu đen đó cũng k mất. Phải restart lại mới mất.

Son_Nguyen

Hic, con P1i của mình 2 hôm nay chẳng hiểu sao k nhận được tin nhắn mới mặc dù vẫn gửi tin và nghe gọi ok. Sau đó mình restart lại thì mấy tin nhắn mới đến, nhug sau đó thì lại k nhận đươc tin nhắn tiếp, chán k thể tả. Mọi ng có ai từng bị như mình thì cho mình ý kiến đi, cảm ơn nhìu lắm! Mà có khi nào do mạng k nhỉ??? Mà cũng k phải, bạn mình vẫn nhắn tin dc bthuog mừ :((
P/s: có cái biểu tượng màu xanh đen hình cái thư thì phải, xuất hiện ở góc trên bên phải, chính xác là bên trái cái báo pin. Mọi người biết nó là biệu tượng j k? Đôi lúc đó mất tiêu, để lại cái chấm màu đen, dù mở bất kỳ chương trình nào thì cái chấm màu đen đó cũng k mất. Phải restart lại mới mất.

Tình trạng ko nhận được tin nhắn của bạn trong 4rum cũng có mấy người bị rồi nên bạn thử hỏi thêm xem sao vì mình chưa bị vậy bao giờ.
Còn cái biểu tượng tin nhắn màu xanh đen xuất hiện ở góc trên bên phải chỗ báo pin là do bạn dùng pm MCleaner chặn cuộc gọi & tin nhắn nên có tin nhắn lạ là nó lại xuất hiện đấy. Trước đây mình cũng bị vậy ròi, mãi sau mới phát hiện ra là do cái đó.:D. Muốn nó mất đi thì bạn vào chương trình MCleaner sau đó vào mục My Logs để xem tin nhắn là hết ngay thôi.

shadow141206

Mình cũng từng bị tình trạng này rồi nè, cách giải quyết là ... ko làm gì cả :|, chờ khoảng 1 tuần là nó hết thôi !!! Hình như lỗi này do mạng hay sao ấy, bạn dùng Viettel phải ko ?!

NMLD

máy P1 của minh mấy bữa nay bị hiện tượng này : đang chat bằng phần mêm Slick thì tự nhiên màn hình tắt ngúm,không thể bật sáng lại được.chỉ có tháo pin mở lại mới được.
bạn nào giúp mình với.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
máy P1 của minh mấy bữa nay bị hiện tượng này : đang chat bằng phần mêm Slick thì tự nhiên màn hình tắt ngúm,không thể bật sáng lại được.chỉ có tháo pin mở lại mới được.
bạn nào giúp mình với.

Posted via Mobile Device

Gặp hiện tượng như vậy bạn nên hạn chế tháo pin, nhấn và giữ nút nguồn, máy sẽ khởi động lại. Bạn thử xóa rồi cài lại Slick xem sao?

Posted via Mobile Device

NMLD

Gặp hiện tượng như vậy bạn nên hạn chế tháo pin, nhấn và giữ nút nguồn, máy sẽ khởi động lại. Bạn thử xóa rồi cài lại Slick xem sao?

Posted via Mobile Device
cám ơn bạn đã giúp đỡ. Nhưng mình cũng đã giữ chặt và bình thường thì máy sẽ khởi động lại,nhưng tình huống này lại không.chắc có thể là do phần mềm Slick. Mình sẽ thử cài lại xem.

Posted via Mobile Device

thai_arc

giúp mình với máy của mình la p990. dạo này rất hay bị khởi động lại. nó toàn báo lỗi" đã khởi động lại để tăng tốc ..." đây là hiện tương gì giúp mình với

cmt_bk

giúp mình với máy của mình la p990. dạo này rất hay bị khởi động lại. nó toàn báo lỗi" đã khởi động lại để tăng tốc ..." đây là hiện tương gì giúp mình với

bạn có cài thêm phần mềm hack tốc độ hay MOD gì mới không???

dengrumingzi

bạn có cài thêm phần mềm hack tốc độ hay MOD gì mới không???

có pm hack tốc độ đấy. Có cả Teak gì đó nữa. Nhưng nói thật, chỉ nhanh thêm khoảng 1s thôi. Mình reset lại P990i, chạy nhanh hơn nhiều. Dùng đồng hồ bấm giây đo nhé. Nhất là tốc độ mở Web, nhanh hơn khoảng 5s sau khi reset máy. Tối qua mình thử đi thử lại, reset máy tận 2 lần để kiểm tra tốc độ mở sms và tài liệu web đuôi .htm.

Nguyen_Minh

Sory vì câu hỏi này đã gặp nhìu rồi. Nhưng mình gấp lắm rồi. Hôm nay cả nhà có việc. Máy mình cứ tháo cáp usb ra hoặc tắt đi bật lại là nó đòi install phần mềm cũ. Mình nhớ có lần đọc một bài viết trên pdaviet xóa file sis ở d:/privite... nhưng ko nhớ rõ sau privite là floder nào. vậy 2 bạn chỉ giúp mình nha!

anhtuan206

Sory vì câu hỏi này đã gặp nhìu rồi. Nhưng mình gấp lắm rồi. Hôm nay cả nhà có việc. Máy mình cứ tháo cáp usb ra hoặc tắt đi bật lại là nó đòi install phần mềm cũ. Mình nhớ có lần đọc một bài viết trên pdaviet xóa file sis ở d:/privite... nhưng ko nhớ rõ sau privite là floder nào. vậy 2 bạn chỉ giúp mình nha!

đây bạn nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=42030 .chúc bạn thành công.:D

minkenz

Ai rành thì cho e hỏi máy G900 e sx ở đâu nhé , đoán mò là ở HK :))
PDA software version : 1203-8784 R6K842
PHONE software version :1203-6566 R9N002
BLUETOOTH :1200-5567 R1F02
CDA :1204-3152 R6K836
Sao trong máy nó hiện có bao nhiu đó àh , lúc chưa update server thì nó hiện nhìu lắm . Ai biết fan mềm này fai là mới nhất của G900 hok thx nhìu. Và G900 nên xài FW hay ji ji á , vì gà we nên hem bít hi hi