• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

ngoisaole

Ai rành thì cho e hỏi máy G900 e sx ở đâu nhé , đoán mò là ở HK :))
PDA software version : 1203-8784 R6K842
PHONE software version :1203-6566 R9N002
BLUETOOTH :1200-5567 R1F02
CDA :1204-3152 R6K836
Sao trong máy nó hiện có bao nhiu đó àh , lúc chưa update server thì nó hiện nhìu lắm . Ai biết fan mềm này fai là mới nhất của G900 hok thx nhìu. Và G900 nên xài FW hay ji ji á , vì gà we nên hem bít hi hi
của bạn không phải FW của HK đâu . bạn vào đây coi cho rõ nha
http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/Main_Page

daudinh165

tình hình là rất tình hình ạ, con P990i của em dạo này tự nhiên dở chứng cứ bị khởi động lại liên tục khoảng 10-20 lần gì đó thì lại dùng bt, nhưng cho đến hôm qua thì không tài nào lên được nữa ạ, bật lên nó cứ khởi động lại lieê tục, mong các bác chỉ giáo ạ

daudinh165

không mình chỉ mod thay icon với camera thôi... mà trước đây dùng vẫn ngon tự nhiên giờ dở chứng, hic .....

joongnam1992

cho em hỏi chút máy w950i của em khi format lại toàn bộ cài các file jar rất ngon nhưng file vitalk jar em dow đúng hệ máy nhưng cài vào máy báo cannot install file jar ai biết bị sao chỉ em nha nếu ai có thời gian lên vitalk.vn dow đúng hệ máy về cài thử giúp em xem có được không để em biết là do máy hay file lỗi tại tất cả file jar # em đều cài được

ngoisaole

không mình chỉ mod thay icon với camera thôi... mà trước đây dùng vẫn ngon tự nhiên giờ dở chứng, hic .....

khởi động lên không được nữa thì chỉ o up FW lại thử thôi hi vọng sẽ được . còn nếu khởi động lên rồi tắt thì bạn rút thẻ nhớ ra khởi đôngk lại thử nhé.
chúc bạn thành công. bệnh này cũng thường gặp ấy mà

mayrau84

minh dang xai P990I hom truoc minh hack may,may mac loi ko nghe nhac duoc , tiep den minh copy muc sys trong o dia Z vao o dia C hien tai may minh ko vao dc chi log vao dc phan bieu tuong SoNy thui ah :-/ gio lam sau day ai giup minh voi :-??

cmt_bk

minh dang xai P990I hom truoc minh hack may,may mac loi ko nghe nhac duoc , tiep den minh copy muc sys trong o dia Z vao o dia C hien tai may minh ko vao dc chi log vao dc phan bieu tuong SoNy thui ah :-/ gio lam sau day ai giup minh voi :-??

cái này up FW mới là ngon ngay thui.

mayrau84

:( minh ko biet cach up, ban biet chi minh voi :| minh co lam thu phan SEUS nhung lam ko dc ban co the huong dan cu the khong? Thank nhiu !!!! :D

thienly12333

giúp e với,tối hôm qua,đang mod thì máy cứ khởi động hoài à,cái e up fw lại luôn mà quên tháo cả sim và thẻ nhớ,chết ngay chỗ này,máy up tới 97% báo lỗi gỡ kết nối và thử lại,làm theo thế là gắm vào ko nhận ra máy nữa,đem ra tiệm(mới đem qua 1 tiệm cùi à chưa qua tiệm khác thử)e để máy đó cho nó up,sau nữa tiếng quay lại nó bảo là up full rồi nhưng khi bật máy vẫn chớp 1 cái rồi thôi.nó bảo cái này là do phần cứng rồi(IC hay gì đó)nhưng e vẫn ngi ngi là ông này ko có kinh nghiệm cho lắm.mấy pác cho e ý kiến với,máy e thế là DIE chưa ạ!!!nãn quá

NokuaN70

Well-Known Member
giúp e với,tối hôm qua,đang mod thì máy cứ khởi động hoài à,cái e up fw lại luôn mà quên tháo cả sim và thẻ nhớ,chết ngay chỗ này,máy up tới 97% báo lỗi gỡ kết nối và thử lại,làm theo thế là gắm vào ko nhận ra máy nữa,đem ra tiệm(mới đem qua 1 tiệm cùi à chưa qua tiệm khác thử)e để máy đó cho nó up,sau nữa tiếng quay lại nó bảo là up full rồi nhưng khi bật máy vẫn chớp 1 cái rồi thôi.nó bảo cái này là do phần cứng rồi(IC hay gì đó)nhưng e vẫn ngi ngi là ông này ko có kinh nghiệm cho lắm.mấy pác cho e ý kiến với,máy e thế là DIE chưa ạ!!!nãn quá

Update lại đi,chưa die đâu, không nên nghe theo mấy thằng thợ phán bậy bạ. Mình cũng từng đang up phải rút ĐT ra, up lại kg sao hết, miễn là khởi động máy lại cái đèn led kg đỏ lòm là máy chưa die.

Posted via Mobile Device

truelove0406

Allo Allo Giúp mình với, con w950i của mình nó bị đơ cái nút " back " bên hông máy mất rùi, mình đã tháo ra vệ sinh, nhấn trực tiếp mà vẫn không được , bro nào gặp qua rùi giúp mình với , phải sửa thế nào ? ở đâu ? tốn khoảng bao Xiền ??

thienly12333

Update lại đi,chưa die đâu, không nên nghe theo mấy thằng thợ phán bậy bạ. Mình cũng từng đang up phải rút ĐT ra, up lại kg sao hết, miễn là khởi động máy lại cái đèn led kg đỏ lòm là máy chưa die.

Posted via Mobile Device

mình up lại vài lần rồi nhưng vẫn gắm vào ko nhận ra máy,mình đem ra quán khá hơn để up rồi,60k à,đang chờ kết quả,thank nhiều nha bạn!!!

nam470

Help me!
Máy M600i của tôi giở chứng rồi.
Tối hôm qua tôi update fw online. Sau khi update thành công, máy tôi trở nên điên điên dại dại. Khi update xong, cài đặt phần mềm, setup... tất cả không vấn để gì.
Triệu chứng như sau: Sau khi tôi cài đặt lại máy, làm hết các thủ tục rồi, lúc sử dụng nó bị triệu chứng rất lạ: Nhấn vào màn hình cảm ứng, thấy báo là nhận được (chỗ mình nhấn vào nó phát sáng), nhưng nó không thực hiện lệnh, chưa kể nhấn chỗ này nó hiểu chỗ khác (tôi đã căn chỉnh màn hình rồi nhưng vẫn bị). Quái ở chỗ là: ví dụ mình nhấn vào nút để vào Menu, nó nhận lệnh xong rồi vẫn nằm im đó, chẳng nhúc nhích gì cả (tức mình muốn nhấn bể màn hình luôn quá). Rồi tự nhiên nó chạy loạn cả lên, kiểu như mình lăn cái con lăn, cứ lên lên xuống xuống loạn hết
Hic, giờ chẳng biết làm sao được nữa.
mong các MOD giúp đỡ. Tôi diễn đạt hơi khó hiểu một chút

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

tối hôm qua,đang mod thì máy cứ khởi động hoài à,cái e up fw lại luôn mà quên tháo cả sim và thẻ nhớ

P990i của mình up fw chả bao giờ tháo sim và thẻ nhớ ra. Up 4 lần, chuyển CDA 1 lần từ world 2 sang w1. Nên đó không phải lý do trục trặc nhé!

nam470

Sao không ai trả lời giúp tôi vậy?
Máy của tôi giờ chạy loạn cả lên, cứ như bàn phím và phím con lăn bị lỗi ấy, tự nhiên chạy loạn xì ngầu lên như bị điên.............
Trả lời nhanh giúp tôi với

nam470

Đã format lại máy, update online lên CDA mới nhất rồi, nhưng vẫn bị. Có cách nào up FW khác không? Hy vọng là không bị lỗi phần cứng. Hiện tượng cứ như có người vô hình chọc phá vậy. Cảm giác cứ như kẹt phím bấm hoặc phím con lăn nên nó cứ chạy loạn xạ lên, không đụng vào cũng chạy, bực muốn chết

hoangthhang

nhờ giúp đỡ về HACK ổ

máy của mình p990i
phone:CXC162037 R9EC001
bluetooth: CXC162058 R5A01
organizer: CXC162036 R4B03
CDA 162007/2 R4B03
Mình đã cài CapSwitch và Installserver Activator tức là đã hack song vì mình đã copy được fonts tiếng Việt vào và sử dụng rồi, nhưng khi mình cài X-plore hoặc một soft nào khác thì máy k cài được, sáng 1 tí rồi dừng luôn chỉ gần như k có biểu hiện gì? Dã fomat cả thẻ nhóe và ĐT và làm lại nhiều lần vẫn thế
nhờ các BRO chỉ bảo giúp