• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIẢ LẬP WINDOWS MOBILE TRÊN PC

ancola66

Super V.I.P
Các bạn giúp mình vấn đề sau khi dùng xong thì reset lại thì mất "thẻ nhớ" là sao vậy ta? Có ai biết không giải quyết với, Anh Utxd Help :(
Thân :p
Hu Hu Hu mình làm như thế cũng chỉ đựoc có mấy lần rồi cũng mất tiêu thẻ ròi.Không biét làm sao nữa nhưng mình chỉ dùng máy ảo để Cài thử nghiệm phần mềm trứoc khi cài vào máy thật nên mình tạo máy mới liên tục cũng không sao:D

NhatNguyen

Hu Hu Hu mình làm như thế cũng chỉ đựoc có mấy lần rồi cũng mất tiêu thẻ ròi.Không biét làm sao nữa nhưng mình chỉ dùng máy ảo để Cài thử nghiệm phần mềm trứoc khi cài vào máy thật nên mình tạo máy mới liên tục cũng không sao:D

Trời như vậy thì mình dùng làm gì chứ, chỉ tổ mất công mà thôi, chắc bạn cũng biết là có nhiều phần mềm cần hỗ trợ NEt CF2 mà híc caci1 thằng cu này khi cài vào thì nó báo Reset để hoàn tất, và cũng có khá nhìu phần mềm khi cài vào thì cũng phải Reset lại để hoàn thành, nếu vậy thì phải có cách giải quyết chứ:(

Lamson

Well-Known Member
Trời như vậy thì mình dùng làm gì chứ, chỉ tổ mất công mà thôi, chắc bạn cũng biết là có nhiều phần mềm cần hỗ trợ NEt CF2 mà híc caci1 thằng cu này khi cài vào thì nó báo Reset để hoàn tất, và cũng có khá nhìu phần mềm khi cài vào thì cũng phải Reset lại để hoàn thành, nếu vậy thì phải có cách giải quyết chứ:(
Như mình đã nói ở trên, khi cài phần mềm xong nếu nó yêu cầu reset thì đừng OK mà cancer đi sau đó quay trở ra rồi bấm vào file\reset\soft ( ở góc cùng trên bên trái ấy) thì nó không bị mất thẻ Nhatnguyen thử làm như vậy xem, mình toàn làm như vậy không sao mà. còn nếu cứ bắt đầu từ cooldbot hoài thì mất thời gian lắm. còn muốn nó giữ lại những gì mình đã cài đặt thì khi thoát ra phải chọn save and exit thì sẽ lưu lại những gì mình đã cài

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Như mình đã nói ở trên, khi cài phần mềm xong nếu nó yêu cầu reset thì đừng OK mà cancer đi sau đó quay trở ra rồi bấm vào file\reset\soft ( ở góc cùng trên bên trái ấy) thì nó không bị mất thẻ Nhatnguyen thử làm như vậy xem, mình toàn làm như vậy không sao mà. còn nếu cứ bắt đầu từ cooldbot hoài thì mất thời gian lắm. còn muốn nó giữ lại những gì mình đã cài đặt thì khi thoát ra phải chọn save and exit thì sẽ lưu lại những gì mình đã cài

Oài!!! Mình đã thử đủ các cách rồi mới đưa câu hỏi lên đó, theo mình thì không cần thẻ mình chọn folder Device trong Window rồi chép cab vào đó mà Setup mặc cho nó RS xong lại vẫn còn trong ấy, mình đang thử mong rằng sẽ thành công :)

Lamson

Well-Known Member
Oài!!! Mình đã thử đủ các cách rồi mới đưa câu hỏi lên đó, theo mình thì không cần thẻ mình chọn folder Device trong Window rồi chép cab vào đó mà Setup mặc cho nó RS xong lại vẫn còn trong ấy, mình đang thử mong rằng sẽ thành công :)
Bạn suy nghĩ vậy cũng được, ( giả sử như lần đầu bạn có "thẻ" đã cài xong CNF2.0 do SR mà mất thẻ) nhưng khi có phần mềm mới muốn thử thì làm sao mà copy vào được nếu không qua thẻ thì bạn copy file *.cab vào windows bằng cách nào?, nếu cài file *.exe thì qua syn mình đã cài Ok rồi , còn file cab lúc đó theo mình nghĩ chỉ có cách là cài file cab bằnd cách cài file cab từ PC qua syn thì có thể được.mình cũng chỉ suy nghĩ vậy nhatnguyenthử xem có thể như vậy được không nếu được thì cũng không cần thẻ. nhưng đôi khi cũng có những file mà sau khi cài có thể lấy file đó trong program chạy trực tiếp được ( VD như Mainmad, lich viet 2.0 chẳng hạn ) sau khi cài lên "thẻ" mình lấy file đã cài copy ra thẻ thật của mình chạy trực tiếp không cần cài để tiêt kiệm ... thì lại không lấy được

Chỉnh sửa cuối:

Oxy

Giả lập Window Mobile 6.0

Windows Mobile 6 Emulator Images​

- Phần mềm giả lập Wimdows Mobile 6.0 trên PC. Cách tay đắc lực giúp bạn Test Soft Game và cho các nhà Lập trình Test Soft.
- Hỗ trợ hệ điều hành Windows Server 2003 Service Pack 2; Windows Vista;
Windows XP Service Pack 2.
- Chạy WM Emulator mà không cần đến Visual Studio.

Smart Phone
Mã:
http://download.microsoft.com/download/0/1/2/012bfbba-9fe5-4e68-86c9-d434446d97dd/0409/Windows%20Mobile%206%20Standard%20Images%20(USA).msi
PPC
Mã:
http://download.microsoft.com/download/f/2/3/f232f773-7edc-4300-be07-d3b76a5b3a91/Windows%20Mobile%206%20Professional%20SDK%20Refresh.msi

Chỉnh sửa cuối:

duceasy

bác có đưa nhầm link kg, e down về cài vào thì ra winmobile 6 for smartphone, đã cài vào chạy thử luôn, ra smartphone kg hà

bác có đưa nhầm link kg, e down về cài vào thì ra winmobile 6 for smartphone, đã cài vào chạy thử luôn, ra smartphone kg hà
Link bên trên đã được cập nhật lại rồi đó bạn, tải lại nhé!

lamcuong

Giả lập WM2003 có chứ, bản này giả lập cả WM2003 và WM5 nhưng file hơi lớn, hơn 35MB, chia thành 4 phần nhé.

Phần 1:

Phần 2:

Phần 3:

Phần 4:

Cái link die rồi! Có ai up lại dùm đi. Thanks!

Tiện thể cho hỏi, mình có tải 4 chương trình tạo PPC ảo trên PC tại trang http://www.microsoft.com gồm:
eMbedded Visual C++ 4.0 và bản nâng cấp SP4 của nó
Microsoft Pocket PC 2003 SDK
Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE
Mình cài lần lượt theo thứ tự: eMbedded Visual C++ 4.0 > SP4 > Microsoft Pocket PC 2003 SDK > Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE > Microsoft ActiveSynch 4.2
Sao chẳng thấy cái PPC ảo nào hết vậy :-??? Tốn hết của mình 1 tiếng đồng hồ và 429 MB cả thẩy rồi :(.
Bạn nào biết cách cài đặt và thiết lập nó :-/ để cho ra cái PPC ảo không chỉ mình với. Thanks nhiều!
Chúc vui!

h2_viethoang

Windows Mobile 6 Emulator Images​

- Phần mềm giả lập Wimdows Mobile 6.0 trên PC. Cách tay đắc lực giúp bạn Test Soft Game và cho các nhà Lập trình Test Soft.
- Hỗ trợ hệ điều hành Windows Server 2003 Service Pack 2; Windows Vista;
Windows XP Service Pack 2.
- Chạy WM Emulator mà không cần đến Visual Studio.
[

Vẫn cần visual studio mà Mod. Nhờ ai có Visual studio up lên hộ với. Hix

Kobold1609

Vẫn cần visual studio mà Mod. Nhờ ai có Visual studio up lên hộ với. Hix

Bạn ra cửa hàng đĩa nào đó gần nhà,bảo mua cái đĩa Visual Studio 2005 cài đặt vào máy là okie liến,chứ cả bộ đó download với UP lên đến bao giờ.Nếu không vào trang chủ Microsoft nhé.
Chúc vui !

lamcuong

Có ai cài theo thứ tự như sau: eMbedded Visual C++ 4.0 > SP4 > Microsoft Pocket PC 2003 SDK > Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE > rồi bị tình trạng là không thấy cái menu: Start > All Programs > Microsoft Pocket PC 2003 SDK như mình không vậy :-/?
Mình đã cài lại Microsoft Pocket PC 2003 SDK và để ý là khi cài xong máy báo không tìm thấy file Platman_install.vbs trong thư mục C:\WINDOWS\system32\ . Vậy máy ai có file Platman_install.vbs up lên cho mình với. Thanks nhiều!

To Kobold1609: Visual Studio 2005 gồm 4 đĩa, cài cái này xong rồi cài cái Windows Mobile 6 Emulator Images là được rồi hả :-/? Có cần cài thêm cái gì nữa không và nó có đòi cái file Platman_install.vbs không (quan trọng đấy vì cái file này mình không có :().
Chúc vui!

Kobold1609

Có ai cài theo thứ tự như sau: eMbedded Visual C++ 4.0 > SP4 > Microsoft Pocket PC 2003 SDK > Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE > rồi bị tình trạng là không thấy cái menu: Start > All Programs > Microsoft Pocket PC 2003 SDK như mình không vậy :-/?
Mình đã cài lại Microsoft Pocket PC 2003 SDK và để ý là khi cài xong máy báo không tìm thấy file Platman_install.vbs trong thư mục C:\WINDOWS\system32\ . Vậy máy ai có file Platman_install.vbs up lên cho mình với. Thanks nhiều!

To Kobold1609: Visual Studio 2005 gồm 4 đĩa, cài cái này xong rồi cài cái Windows Mobile 6 Emulator Images là được rồi hả :-/? Có cần cài thêm cái gì nữa không và nó có đòi cái file Platman_install.vbs không (quan trọng đấy vì cái file này mình không có :().
Chúc vui!

Bạn cài thử bộ Visual Studio 2005 vào đi ,đúng đó bộ đó gồm 4 đĩa ,cài vào máy mất khoảng gần 4GB ,nếu cài bộ đó thì quá đầy đủ rồi.Nhưng mình thấy thế thì tốn bộ nhớ PC quá.Mình chưa dùng WM6 Emulator,đang dùng WM5 .
Chúc vui !

lamcuong

Bạn cài thử bộ Visual Studio 2005 vào đi ,đúng đó bộ đó gồm 4 đĩa ,cài vào máy mất khoảng gần 4GB ,nếu cài bộ đó thì quá đầy đủ rồi.Nhưng mình thấy thế thì tốn bộ nhớ PC quá.Mình chưa dùng WM6 Emulator,đang dùng WM5 .
Chúc vui !

Mình mới ra ngoài tiệm mua bộ Visual Studio 2005 gồm 4 đĩa, đem về cài vào PC WindowXP SP2 ngốn bộ nhớ kinh khủng và tốn mất 1 tiếng đồng hồ. Vào link bạn đưa để tải cái file Windows Mobile 6 Professional SDK Refresh.msi thì nó lại nặng tới 465,662 KB :(, nãn quá cho nó ngưng luôn vì nếu tải về mà nó không chạy mà báo thiếu file hoặc báo lỗi nữa thì lúc đó sẽ như thế này X-(X-(X-(.
Chán quá! Có ai đó chỉ mình cách tạo PPC ảo trên PC một cách đơn giản và ít tốn kém không? (Vì mình xài ADSL tính theo dung lượng) Hay là up lại dùm cái bản giả lập cả WM2003 và WM5 hơn 35MB đó đi. Thanks nhiều!
Chúc vui!

Kobold1609

Mình mới ra ngoài tiệm mua bộ Visual Studio 2005 gồm 4 đĩa, đem về cài vào PC WindowXP SP2 ngốn bộ nhớ kinh khủng và tốn mất 1 tiếng đồng hồ. Vào link bạn đưa để tải cái file Windows Mobile 6 Professional SDK Refresh.msi thì nó lại nặng tới 465,662 KB :(, nãn quá cho nó ngưng luôn vì nếu tải về mà nó không chạy mà báo thiếu file hoặc báo lỗi nữa thì lúc đó sẽ như thế này X-(X-(X-(.
Chán quá! Có ai đó chỉ mình cách tạo PPC ảo trên PC một cách đơn giản và ít tốn kém không? (Vì mình xài ADSL tính theo dung lượng) Hay là up lại dùm cái bản giả lập cả WM2003 và WM5 hơn 35MB đó đi. Thanks nhiều!
Chúc vui!

Nếu thế bạn dùng tạm bộ WM5 nhé,tối mai mình về nhà sẽ up và hướng dẫn cách cài đặt cho bạn.
Có gì thi ra Y!M nhé,còn bộ WM6 mình chưa cài thử nên chưa thể trả lời chính xác bạn được.
Chúc vui !

Oxy

Chúc vui!

Mình vẫn đang dùng mà ko cần Visual Stadio 5 mà. Sau khi cài đặt file .msi các bạn cài thêm 2 file mình đính kèm xem thế nào nhé. Hy vọng là được :|

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Chúc vui!

Link của Oxi đưa lên là trọn bộ của 2006 nên nó hơi nặng, bạn có thể vào link dưới đây để chọn cái bạn cần mà tải về , nó nhẹ hơn: Windows Mobile 6 Professional Images_183MB; Windows Mobile 6 Standard Images_73MB
Mã:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=38c46aa8-1dd7-426f-a913-4f370a65a582&DisplayLang=en

lamcuong

Link của Oxi đưa lên là trọn bộ của 2006 nên nó hơi nặng, bạn có thể vào link dưới đây để chọn cái bạn cần mà tải về , nó nhẹ hơn: Windows Mobile 6 Professional Images_183MB; Windows Mobile 6 Standard Images_73MB
Mã:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=38c46aa8-1dd7-426f-a913-4f370a65a582&DisplayLang=en

Cám ơn bạn nhiều nhưng mình nản tải bên Microsoft đó rồi. :(
Mới đầu mình tải 2 file là Microsoft Pocket PC 2003 SDK Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE từ địa chỉ của bạn nguyenphuocho up lên tại đây:

Đây có lẽ là soft giả lập PPC tuyệt vời nhất vì các bác có thể làm bất cứ kỳ trên này giống như đang làm trên PPC thật vậy. Chỉ có 2 thứ ko làm được là nhắn tin và gọi điện. Còn test game và soft thì thoải mái

Download tại đây

Windows Mobile 2003 SE Emulator Images
http://download.microsoft.com/downlo...%20-%20WWE.msi

Windows Mobile 2003 SDK

http://download.microsoft.com/downlo...2003%20SDK.msi

Sau đó mình tải tiếp tập tin đính kèm kobold.rar (981.8 KB) do bạn Kobold1609 up. Tải xong, xã nén rồi cài 2 file CTP_Setup_NoNetFX.msi, netsvwrap.msi vào máy và cài tiếp file Microsoft Pocket PC 2003 SDK.msi thì nó báo là máy phải có chương trình eMbedded Visual C++ 4.0 nhưng mình bỏ qua để cài tiếp xem sao. Sau khi cài luôn file Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE.msi vào máy thì mình vào Vô Start/All Programs/Microsoft Device Emulator Preview thì chỉ thấy có mỗi cái Other à :-/. Thế là mình phải xóa sạch sành sanh tất cả 4 file đó ra khỏi máy rồi vào trang này: http://download.microsoft.com/download/c/3/f/c3f8b58b-9753-4c2e-8b96-2dfe3476a2f7/eVC4.exe để tải bé eMbedded Visual C++ 4.0 kèm theo bản SP4 của nó ở trang này: http://download.microsoft.com/download/a/7/3/a735c7fb-dcbd-429f-9090-d09b3b15d3fa/evc4sp4.exe
Xong xuôi hết rồi thì mình cài lần lượt : eMbedded Visual C++ 4.0 > SP4] > Microsoft Pocket PC 2003 SDK > Windows Mobile 2003 Second Edition Emulator Images for Pocket PC - WWE vào máy nhưng chả thấy cái PPC ảo nào ra cả và không tìm thấy cái menu Start > All Program > Microsoft Pocket PC 2003 SDK luôn.
Mình chịu khó Ghost lại HĐH để cài lại lần nữa xem sao vì xóa mấy cái này đi còn tốn thời gian hơn so với Ghost mà chưa chắc đã xóa sạch hết. Lần này mình làm cẩn thận từng bước một và để ý là cái chương trình eMbedded Visual C++ 4.0 mặc dù báo cài vào thành công nhưng lại xuất hiện cái bảng báo là không tìm thấy file Platman_install.vbs và cả cái chương trình Microsoft Pocket PC 2003 SDK cũng vậy, nó báo cài vào thành công nhưng lại ra cái bảng báo không tìm thấy file Platman_install.vbs trong thư mục C:\WINDOWS\system32\.
Bây giờ biết tìm cái file Platman_install.vbs ở đâu đây :-/? Lên mạng tìm thì không có và mình phát hiện ra là có một số người cũng cài không được do thiếu file Platman_install.vbs???
Mình lại đi ra ngoài tiệm mua bộ Visual Studio 2005 gồm 4 đĩa cài vào máy xem nó có xuất hiện cái file Platman_install.vbs ở thư mục C:\WINDOWS\system32\ không và sẵn tiện lên mạng tải luôn cái file giả lập WM6 mà bạn Oxi đã up để xài đỡ. Kết quả là chả thấy gì hết và cái file Windows Mobile 6 Professional SDK Refresh.msi đang tải lại nặng tới 465.662 KB. Thế là ngưng nó luôn vì nếu tải về mà nó báo lỗi và thiếu file thì lúc đó mình sẽ như thế này X-(. Đành lên đây xin bạn nào đó up lại dùm cái bản giả lập cả WM2003 và WM5 hơn 35MB mà bạn Utxd đã up trước đó vì mình thấy cái bản này dung lượng nhẹ và các bạn đã cài thành công, đang bàn tán về nó.

Nếu thế bạn dùng tạm bộ WM5 nhé,tối mai mình về nhà sẽ up và hướng dẫn cách cài đặt cho bạn.
Có gì thi ra Y!M nhé,còn bộ WM6 mình chưa cài thử nên chưa thể trả lời chính xác bạn được.
Chúc vui !

Làm phiền bạn quá, nhưng mình đang rất cần cái bản giả lập WM2003 (vì mình xài con O2 mini WM2003SE) nên bạn cố gắng giúp mình nhá. Cám ơn bạn rất nhiều. :)

Chúc các bạn một ngày tốt lành!

khanhgt

Các bác cho em hỏi. Có thể mở được màn hình của PPC ảo ra toàn màn hình của PC được ko ạ. Nếu được xin các bác chỉ giúp cách làm. Em muốn biến cái PC thành 1 cái PPC màn hình to mà ko biết làm thế nào . mong các bác giúp cho