• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM5 & WM6

tomboy5885

QVGA & VGA

Cho tôi hỏi máy O2 neo của tôi là màn hình QVGA hay VGA hả bạn (mới sd). Thanks

MiNhon

Dùng Iphone Pad thì nghỉ chơi smartdial :( Vì vậy mình phải Del nó rồi cài skinDialPad khác
Cheer

hoangthuy

em vẫn ko hiểu cách cài cho skin máy thế nào. Giải nén về thì vừa thấy có tập tin cài đặt, vừa có những file hình ảnh, biết làm thế nào, các bác nói rõ chứ. Cụ thể với Neo thì làm sao :-??

longgiang81

Super V.I.P
@ hoangthuy : Chỉ cần chép file cài đặt *.cab vào PPC hoặc SD Card và tiến hành cài đặt như bình thường vào main, sau đó SR lại và thưởng thức thành quả :D.

@ VIETHOANGBABY : Bạn làm ơn cho xin cái hình minh họa nhé, như thế này thi ai biết đẹp xấu ra sao :(

LamAnhThu

cho em hỏi có cái skin nào đẹp cho Exec không? Em tìm hoài ở phía trên mà chăng thấy.

ThaiKien

Super V.I.P
cho em hỏi có cái skin nào đẹp cho Exec không? Em tìm hoài ở phía trên mà chăng thấy.

Trên đây là những skin mọi người tự làm hoặc sưu tập, nếu bạn không thích có thể vào các website khác tìm cho mình cái ưng ý, mỗi người một quản điểm thẩm mỹ nên tự bạn tìm có lẽ dễ hơn. Chúc vui!

unname

Cài cái "zphone_wm5_himalaya_carbon_black_mm_qvga1.4" trước. Sau khi cái cái này song thì bạn dùng File Exploder vào " My Device" bạn sẽ thấy xuất hiện một thư mục mới có tên là " Phone skin". Tiếp theo bạn copy toàn bộ file ảnh mà bạn vừa giải nén song vào cái thư mục này. Cuối cùng bạn chỉ việc Soft Reset lại máy là xong. Lưu ý: là cài vào Main Memory

em cài kô hiểu sao kô nhìn thấy icon đâu, dạo này máy cài nhiều down quá. Để test lại lần nữa xem sao.

boypluto

các bạn cho mình hỏi 1 chút. Mình cài mấy cái skin này vào thì đẹp thật đấy nhưng có cái bất tiện là mấy cái nút vào nhanh (ví dụ như là ấn sang phải thì vào nhanh history hay sang trái thì vaof speed dialing ) thì lại kô sử dụng đc nữa là thế nào ?

LamAnhThu

Trên đây là những skin mọi người tự làm hoặc sưu tập, nếu bạn không thích có thể vào các website khác tìm cho mình cái ưng ý, mỗi người một quản điểm thẩm mỹ nên tự bạn tìm có lẽ dễ hơn. Chúc vui!

Anh hiểu nhầm ý em rồi! các skin ở trên cái nào cũng đẹp hết! Cái em muốn hỏi đó là các skin trên đều dành cho màn hình QVGA, anh có skin nào cho màn hình VGA không?

longnhi88

Anh hiểu nhầm ý em rồi! các skin ở trên cái nào cũng đẹp hết! Cái em muốn hỏi đó là các skin trên đều dành cho màn hình QVGA, anh có skin nào cho màn hình VGA không?

Có 1 cái mặc định hình bọt nước cho màn hình VGA đây bạn.

boypluto

các bác cho em hỏi với. Mấy cái skin này thì đẹp thật đấy nhưng khi cài vào thì mấy phím truy cập nhanh (vào history hay vào speed dialing ) thì lại không mất hết tác dụng là thế nào. Thành ra cứ phải ấn vào màn hình đôi lúc bất tiện lắm

begift

Ui, mới biết cái diễn đàn này, phê quá... ngồi một lúc mà đến 3:30 sáng mất rồi. Thôi, đi ngủ mai còn khai xuân.

longnhi88

Cám ơn anh rất nhiều! Anh có phần mềm tạo Skin Dialpad không?

:D cái này làm gì có phần mềm để tạo.

Muốn tạo skin cho DialPad bạn có thể làm như sau:

-Dùng soft đồ họa(có thể là photoshop hay gì đó)
- Sau đó dùng WinCE CAB Manager để Extract các *gif và *.bmp ra.
- Dùng soft đồ họa trên PC để chỉnh sửa theo ý thích.
- Sau đó lại đóng gọi CAB lại .
- Đưa CAB vào PPC để cài đăt.

Theo mình nhớ là với WM2k3 thì hình như có soft tạo,còn WM5 thì không có đâu bạn ạ.Làm theo cách trên khá công phu và tỉ mỉ,nhưng tạo được ra 1 cái skin thì khá thú vị đó :D

Chúc bạn thành công=D>