• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .:: SONY-VAIO ::.

iwtbapd

Hàng sony ko check được trên trang chủ của nó đâu. Em chat với tụi supporter,tụi nó nói thế, nó bảo cứ hỏi cửa hàng mà mình mua á , pó tay. Chả biết check vào đâu

XuanTruong

Super V.I.P
Hàng sony ko check được trên trang chủ của nó đâu. Em chat với tụi supporter,tụi nó nói thế, nó bảo cứ hỏi cửa hàng mà mình mua á , pó tay. Chả biết check vào đâu

Ạc!:)) Hỏi nơi mua thì nơi nào mà chẳng nói là HÀNG HIỆU CHÍNH HÃNG ZIN NEW 100%!!!:)):)):)) Đúng là không biết Check ở đâu thật!:(:(:(

AngelLe

Tui sài Sony Vaio FZ140E, đã format đĩa C rồi cài lại Windows Home Pre. Bây giờ có cách nào sử dụng lại recovery của máy không?

hiep_pro

Em đang xài con VAIO FW 140 , không hiểu sao khi kết nối máy chiếu vào và bấm tổ hợp phím Fn + F7 (LCD) thì ko thấy tín hiệu gì cả ??? Máy em lúc mới mua có yêu cầu chỗ bán cài lại Win XP và xóa Win Vista - Khi cài lại XP thì nghe nói là chỉ có chỉnh sáng tối ko được mà thôi ! Không biết máy Em bị gì vậy nhỉ ? Bị hư hay là thiếu Driver ??? Nếu thiếu Driver thì các bác cho em xin với . Thanks a lot !

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Tui sài Sony Vaio FZ140E, đã format đĩa C rồi cài lại Windows Home Pre. Bây giờ có cách nào sử dụng lại recovery của máy không?
Nếu đã format ổ C mà phân vùng recovery nằm trong C thì coi như tiêu

XuanTruong

Super V.I.P
Đã có bản Windows Vista SP2 Update tự động cho các máy Vaio có HĐH bản quyền! Có đồng chí nào Update tự động TRƠN TRU chưa, hay bị lỗi gì không?:-?:-?:-?

blackcatdn

cho em hỏi làm sao để tắt dấu nháy khi mình bấm phím Insert??? Nó xuất hiện ở nơi mình cần đánh chữ nhưng với 1 kí tự màu đen dài khoảng 0,2cm. Dù mình đã bấm Insert nhưng vẫn ko mất đc,đã làm mọi cách.. Để vậy thì không sao nhưng nhìn hơi mất thẩm mỹ:( :(

huvvhung

Mình cài hotkey cho con VGN-SZ370P ko được. Mình đã có đủ driver nhưng cài vào nó ko nhận. Anh em chỉ giáo giúp

pdana

Các bác cho em hỏi sony vaio FZ38M mới giá bây giờ khoảng tầm bao nhiêu ạ.

nhockhung2k7

xin dia Recover

mình muốn mua cái SONY VAIO CR140E. Có bạn nào đang dùng cái này thì cho mình hỏi thời gian dùng pin của cái này là bao lâu vậy? Hãng này bán máy giá cao nhưng đổi lại nó có thời gian dung pin lâu. mình cũng khoái mấy cái ACER vì giá mềm hơn SONY nhiều nhưng thấy thời gian dùng pin của nó kém quá nên chuyển hướng sang SONY. Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhé!

Ban oi , minh dang can` dia Recover cua dong` CR ( minh dung VGN CR131e), ma bi loi~ fan vung` Recover rui, ban co' cho minh xin so DT , de m lien lac, den' ghi dia~ :((Recover dc k ???

muathu2501

mình đang cần đĩa recovery cho vaio cr 320e/p bác nào có thì share mình với nhé. Thanks các bác nhiều lắm:)

Lan_Truong

các Bac cho em hỏi!
Máy em khi khởi động song nó báo lỗi này.
SYSEXPLR.exe application error
The application failed to initialize properly (0xc0000005) Click on to terminate the application.
là nó bị gì vậy các bác
làm sao để khắc phục

N99

các Bac cho em hỏi!
Máy em khi khởi động song nó báo lỗi này.
SYSEXPLR.exe application error
The application failed to initialize properly (0xc0000005) Click on to terminate the application.
là nó bị gì vậy các bác
làm sao để khắc phục

Bạn xài dòng nào vậy? Khi khởi động bạn ấn Alt + F10 xem sao (Trừ dòng máy Acer nha bạn).

N99

Nhưng nhìn trong disk management hay restore vẫn thấy phần này mà :-??

Nếu Recover còn thì khi khởi động bạn ấn F10 thì nó sẽ phục hồi lại win gốc thôi.

vuquynhsurg

Mình định mua con vaio CW21FX, Xin các Bác cho ý kiến, nghe đâu con này bị lỗi gì đó và đang bị thu hồi phải không?

ahojmimi

bạn nào có bản win 7 cho sony vaio vpceb2g4e cho mình xin với, mình mới sắm con này nhưng là tiếng Đức. chẳng hiểu mô tê gì cả , định cài lại win cho nó mà không có đĩa. thanks nhiều nhiều !