• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT CỦA ĐOÀN ANH TÀI

satecay

Sign dum minh một bản với nhé, mình dùng con P1i không chính hãng, số IMEI là 35703301-578781-5.
Thanks bạn trước

myp990i

Em muốn hỏi là tại sao cái bộ gõ của bác Tài thỉnh thoảng nó lại chạy ra thêm một biểu tượng (logo) maù trắng chữ màu đỏ (chữ TV) ở chính chỗ chữ VIETTEL ấy. Rắc rối nhất là khi flip close thì nếu mình lăn bánh xe nó sẽ hiện ra, khi đó nếu nhắn tin sẽ ra tiếng việt (nhưng lại không thể gõ dấu). Vậy phải làm sao, em chỉ thích nó sẽ hiện một Icon nhỏ thôi (tự chọn vị trí đặt). Nó mà hiện ra cái có thì bất tiện khi nhắn tin và lại gây phản cảm khi che màn hình nhiều. Mong bác trả lời giúp.

phuong_vietpr

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

O9xx19xx29

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.
Nói 1 cài câu hay 1 buổi cafe cũng ko hết vấn đề đâu nhưng mà cơ bản muốn dùng kha khá thì cần làm được những bước cơ bản sau
+ Biết Update firmware
+ Biết Hack ổ C
+ Ham tìm tòi và học hỏi thêm

- Up firmware là na ná như bạn cài lại win cho máy tính - điện thoại có hệ điều hành của điện thoại và qua việc Update firmware bạn có thể cài lại toàn bộ hệ thống cho nó để được 1 hệ thống mới và 'sạch' hơn. Nếu mà nghịch bị lỗi nhưng vẫn vào được máy thì có thể format ổ C cũng sạch tương tự như up lại firmware - còn đừng Master Reset vì nó ko làm "sạch" triệt để ổ C được.
Công cụ cần dùng chỉ là cái cáp + phần mềm cài ra thôi - sẵn có hướng dẫn chi tiết trên diễn đàn rồi
- Cài cái Capswitch để Hack ổ C và bắt đầu cài các phần mềm để nghịch - nên cài cái Installserver để khỏi cần Sign phần mềm trước khi cài
- Hàng ngày học các bác Pro và tập quậy phá máy theo hướng dẫn trên này - ko vấn đề gì đâu vì có lỗi gì đi chăng nữa cũng chỉ Format ổ C hoặc Up lại Firmware là ngon thôi. Cách format ổ C: ấn các lệnh sau và chọn mục thứ 3 trong Menu Service: *up*down down*down*
Với up - nút cuộn lên hoặc nút lên trên bàn phím
Down = nút cuộn xuống nút xuống trên bàn phím
Để tàm tạm như bây h mình cũng mất 5 tháng với UIQ rồi đấy ( Dù trước đã quen với Sym OS7 và Win Mobile cũng khá lâu )

trantuan_itke

hix tui mới học nè ,thức 2 đêm chọc ngoáy được tất cả các thứ, chỉ còn 1 chiêu cài tiếng việt là tui chịu huhuhuhu.

smallghost

Sign giùm mình một bản với nhé cho con P990i, số IMEI là 35959300-626994-9
Thanks bạn trước

levuphong

Mình rất thích nhưng ko bít sign. bạn nao biết sign giup mình nha imei:35703301_876143_7

nguyendoanto

hix tui mới học nè ,thức 2 đêm chọc ngoáy được tất cả các thứ, chỉ còn 1 chiêu cài tiếng việt là tui chịu huhuhuhu.
ông này là "THẦN ĐỒNG" của uiq3 rồi. Aha
Chờ đợi những phát minh của thần đồng vậy.

Posted via Mobile Device

lungtung

Posted via Mobile Device

mình là menber mới của diễn đàn và cung mới dung p990 được có 3 ngày, nhờ diễn đàn mình đã có thể hack C và cài 1 số phần mềm, cài tiến Việt ... minh thấy các thàbh viên của diên đàn rất nhiệt tình giúp đỡ thành viên mới.
tiện đây mình xin có 1 ý kiến nhỏ như sau : phần mềm của bác Tài là 1 phần mềm rất hữu ích, hiện diễn đàn có nhiều phiên bản khác nhau của phần mềm này vì vậy những thành viên mới như mình rất khó tìm và đúng phiên bản chuẩn. Vậy đề nghị Mod đưa phiên bản mới nhất của phầm mềm lên trang đầu đươc không ? vì minh thấy #1 chưa có link của phần mềm. Thank !

tuan_dkc

mình cần gõ tiếng việt trên máy p990i nhưng ko biết làm sao...mong anh em trên này giúp với
số IMEI là 35959300-930992-4
cám ơn các bạn nhiều
mà máy mình vẫn còn giao diện tiếng anh bình thường thì có đánh tiếng việt được ko vậy các bạn???
cám ơn các bạn trên diễn đàn nhiều lắm!!!

nguyendoanto

Bây giờ bạn cần phải hack ổ C và cài mod unsigned, p9 dùng cái 12-01-2008++.
Cái này gõ được tiếng việt trên tất cả các ngôn ngữ. Nhớ đọc kỹ cách sử dụng nha

lungtung

Kiếm cái 12.1.2008++ ở đâu nhỉ, mình tìm hoài không thấy. đang dùng cai 1.1.2008++ định thử cái 12.1.2008 xem bản sau bác Tài cải tiến những cái gì rồi. Cái 1.1.2008++ không gõ được trong documentgoto vẫn ra tiếng Việt nhưng chữ nó nhẩy lung tung cả mà sao mod không đưa cài 12.1.2008++ lên trang đầu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

ông này là "THẦN ĐỒNG" của uiq3 rồi. Aha
Chờ đợi những phát minh của thần đồng vậy.

Posted via Mobile Device
Có gì đâu bạn, mình mới dùng P990i đến ngày thứ 3 là đã cài đủ các loại, Mod hết các thứ, tạo popup menu, mod camera, cài tiếng việt full chỉ còn mỗi cái mod âm thanh là chưa làm vì thấy không cần lắm và thấy nhiều người làm sai hay xảy ra trục trặc cho máy. Mình lại là dân không biết về máy tính và dốt tiếng anh. Nhưng người khác chắc còn nhanh hơn mình nhiều,tất cả là nhờ có diễn đàn PDAVIET và các thành viên nhiệt tình, tốt bụng của pda việt giúp đỡ.

lungtung

Bây giờ bạn cần phải hack ổ C và cài mod unsigned, p9 dùng cái 12-01-2008++.
Cái này gõ được tiếng việt trên tất cả các ngôn ngữ. Nhớ đọc kỹ cách sử dụng nha
Cái này kiếm ở đâu hả bạn, mình tìm cả diễn đàn mà không thấy bạn có thể cho mình được không

lungtung

Phiên bản thể theo yêu cầu

Trước đây có tt ===> tắt , bb ===> bật
Nay thêm
cc ===> ẩn icon
hh ===> hiện icon

Bổ sung thêm cách chọn vị trí mới của icon.
Trước đây chọt vào icon giữ lâu trên 2 giây buông ra thì cho phép chọt 1 vị trí nào đó trên màn hình để chọn vị trí mới... chọt nhiều khi không đúng lắm phải chọt nhiều lần... Nay thêm cho phép dùng bút rê icon đi đến vị trí gần đâu đó mà cảm thích nhất (nhưng rê chậm chậm thôi nhen các bạn, rê lẹ quá cây bút ra khỏi icon là hết mà cũng chẳng lưu được vị trí mới.. vì lúc này bút đã qua chương trình khác (vùng màn hình của chương trình khác)...

Chỉ cập nhật phiên bản 01-01-2008++ vì theo yêu cầu.. (nói thật mình làm cho các bạn chứ mình không xài. :D:D:D:D, nếu ai có nhu cầu thêm cái này cho 12-01-2008++ thì lên tiếng :D:D:D:D:D:D:D )

Chúc vui
:D:D:D:D:D:D
Anh Tài ơi, cái 12-1-2008 nó cải tiến gì so với bản 1-1-2008 vậy anh, nếu có thể được anh cho em bản 12-1-2008 được không anh:))
Mà sao em không đanh được tiếng Việt trong quickoffice anh nhỉ, cứ đánh chữ Ô rồi đánh dấu nặng là nó thành ô vuông ví dụ: Cộng thì thành C[]ng

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Của bạn đây.

Cảm ơn bạn nhiều mình đã thank ở trên. Cái này có cải tiến gì so vơi cái 1-1-2008 nhỉ. Bạn còn online thì chỉ giúp mình đanh tiếng Việt trong quickoffice với nó toàn nhẩy thành ô vuông đối với nhưng chữ có chữ Ô rồi viết dấu nặng Ví dụ : Cộng

Ô bạn ơi sao không cài được nhỉ, nó báo là : Constraints imposed by a developer mode certificate have been exceeded
mà máy của mình cài giã biệt sign rồi

Chỉnh sửa cuối: